ಮೀನುಗಾರಿಕೆ ಬಲೆಯಲ್ಲಿ ಸಿಲುಕಿದ್ದ ಡಾಲ್ಫಿನ್‌ಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಿ ಸಮುದ್ರಕ್ಕೆ ಬಿಟ್ಟ ಮೀನುಗಾರರು | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಐಎಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿ ಸುಪ್ರಿಯಾ ಸಾಹು ಅವರು ತಮ್ಮ ಅಧಿಕೃತ ಟ್ವಿಟರ್ ಹ್ಯಾಂಡಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಡಾಲ್ಫಿನ್‌ಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುತ್ತಿರುವ ಮೀನುಗಾರರ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಮೀನು ಬಲೆಯಲ್ಲಿ ಸಿಲುಕಿದ ಎರಡಲು ಡಾಲ್ಫಿನ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ತಮಿಳುನಾಡು ಮೀನುಗಾರರು ಬಲೆಗಳಿಂದ ಬಿಚ್ಚುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ಕಾಣಬಹುದು. ನಂತರ ಅವರು ಅದನ್ನು ಪುನಃ ಸಮುದ್ರಕ್ಕೇ ಒಯ್ದು ಬಿಡುತ್ತಾರೆ.
ತಮಿಳುನಾಡು ಅರಣ್ಯ ತಂಡ ಮತ್ತು ಸ್ಥಳೀಯ ಮೀನುಗಾರರು ಇಂದು ರಾಮನಾಥಪುರಂ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಕೀಲ್ಕರೈ ರೇಂಜ್‌ನಲ್ಲಿ ಮೀನುಗಾರಿಕಾ ಬಲೆಯಲ್ಲಿ ಸಿಕ್ಕಿಬಿದ್ದ ಎರಡು ಡಾಲ್ಫಿನ್‌ಗಳನ್ನು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ರಕ್ಷಿಸಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದರು. ನಾವು ಈ ನಿಜವಾದ ವೀರರನ್ನು ಗೌರವಿಸುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ರಾಮನಾಡ್ ಡಿಎಫ್‌ಒ ಜಗದೀಶ್ ಎಂದು ಶೀರ್ಷಿಕೆ ಓದಿದೆ..

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

ಒಮ್ಮೆ ನೀರಿಗೆ ಬಿಟ್ಟ ನಂತರ ಡಾಲ್ಫಿನ್‌ಗಳು ಹೆಣಗಾಡುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ಕಾಣಬಹುದು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅವರು ಹೇಗಾದರೂ ಅದು ಮತ್ತೆ ಸಮುದ್ರದ ತನ್ನ ದಾರಿಯನ್ನು ಹೋಗುವಂತೆ ಮಾಡಲು ಮೀನುಗಾರರು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ನೋಡಬಹುದು.

ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಮೀನುಗಾರರನ್ನು ಅವರ ರೀತಿಯ ಗೆಸ್ಚರ್‌ಗಾಗಿ ಶ್ಲಾಘಿಸಿದೆ. “ಡಾಲ್ಫಿನ್‌ಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಎರಡೂ ತಂಡಗಳಿಗೆ ಅಭಿನಂದನೆಗಳು” ಎಂದು ಬಳಕೆದಾರರು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. ಇನ್ನೊಬ್ಬ ಬಳಕೆದಾರರು, ಈ ಮೀನುಗಾರರಿಗೆ ಬಹುಮಾನ ನೀಡಬೇಕು” ಎಂದು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಇದು ಮೀನುಗಳನ್ನು ಸಮುದ್ರಕ್ಕೆ ಎಳೆಯುವ ಕಚ್ಚಾ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅನೇಕ ಬಳಕೆದಾರರು ಆತಂಕ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಇದನ್ನು ಹೀಗೆ ಎಳೆದರೆ ರೆಕ್ಕೆಗೆ ಗಾಯಗಳುಂಟಾಗಬಹುದು ಅದು ಡಾಲ್ಫಿನ್ ನಂತರ ಸಾಯುತ್ತದೆ. ಅರಣ್ಯ ಇಲಾಖೆ ತಂಡವು ಅವರಿಗೆ ಏಕೆ ಸೌಮ್ಯವಾಗಿ ಸೂಚನೆ ನೀಡಲಿಲ್ಲ? ಎಂದು ಬಳಕೆದಾರರೊಬ್ಬರು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಲೋಕಸಭಾ ಸದಸ್ಯತ್ವದಿಂದ ಅನರ್ಹಗೊಂಡ ನಂತರ ಈಗ ಸರ್ಕಾರಿ ಬಂಗಲೆ ಖಾಲಿ ಮಾಡುವಂತೆ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿಗೆ ನೋಟಿಸ್: ವರದಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement