ಬಿಜೆಪಿ-ಆರ್‌ ಎಸ್‌ ಎಸ್‌ ನವರು ಜೈ ಸಿಯಾ ರಾಮ ಹೇಳೋಲ್ಲ, ಬದಲಿಗೆ ಜೈ ಶ್ರೀರಾಮ ಎಂದು ಘೋಷಣೆ ಕೂಗ್ತಾರೆ: ಇದಕ್ಕೆ ರಾಹುಲ್‌ ಗಾಂಧಿ ಕೊಟ್ಟ ಕಾರಣ ಇಲ್ಲಿದೆ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಾಯಕ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಭಾರತ ಜೋಡೋ ಯಾತ್ರೆಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಅಗರ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಸಭೆಯೊಂದರಲ್ಲಿ ಶುಕ್ರವಾರ ಬಿಜೆಪಿ-ಆರ್‌ಎಸ್‌ಎಸ್ ವಿರುದ್ಧ ವಾಗ್ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಬಿಜೆಪಿ ಹಾಗೂ ಆರ್‌ಎಸ್‌ಎಸ್‌ನವರು ‘ಜೈ ಸಿಯಾ ರಾಮ’ ಅಥವಾ ‘ಜೈ ಸೀತಾ ರಾಮ’ ಎಂದು ಸ್ತುತಿಯನ್ನು ಹೇಳುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಬದಲಾಗಿ ‘ಜೈ ಶ್ರೀ ರಾಮ’ ಎಂಬ ಸ್ತುತಿಯನ್ನು ಉದ್ಘೋಷಿಸುತ್ತಾರೆ. ಏಕೆಂದರೆ ಅವರ ಸಂಘಟನೆಗಳಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಸ್ಥಾನವಿಲ್ಲ ಎಂದು ವಾಗ್ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ.
“ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಪಂಡಿತರೊಬ್ಬರು ನನ್ನ ಬಳಿಗೆ ಬಂದು ಹೇಳಿದರು, ‘ರಾಹುಲ್‌ಜೀ , ಭಗವಾನ್ ರಾಮನು ತಪಸ್ವಿಯಾಗಿದ್ದನು. ಗಾಂಧೀಜಿಯವರು ‘ಹೇ ರಾಮ್’ ಎನ್ನುತ್ತಿದ್ದರು. ಅದು ಅವರ ಘೋಷಣೆಯಾಗಿತ್ತು. ಆಗ ಪಂಡಿತರು ಇನ್ನೊಂದು ಘೋಷಣೆಯನ್ನು ಹೇಳಿದರು – ಜೈ ಸಿಯಾ ರಾಮ ಅಥವಾ ಜೈ ಸೀತಾ ರಾಮ. ಸೀತೆ ಮತ್ತು ರಾಮ ಒಂದೇ. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಜೈ ಸಿಯಾ ರಾಮ ಅಥವಾ ಜೈ ಸೀತಾ ರಾಮ ಎಂಬ ಘೋಷಣೆ ಬಂತು. ರಾಮನು ಸೀತೆಗಾಗಿ ಏನು ಮಾಡಿದನು, ಸೀತೆಗಾಗಿ ಹೋರಾಡಿದನು, ಸೀತೆಗೆ ಇರಬೇಕಾದ ಸ್ಥಳವನ್ನು ನಾವು ಗೌರವಿಸುತ್ತೇವೆ. ಮತ್ತು ಮೂರನೆಯ ಘೋಷಣೆ ಜೈ ಶ್ರೀ ರಾಮ, ಅಲ್ಲಿ ನಾವು ಭಗವಾನ್ ರಾಮನನ್ನು ಸ್ತುತಿಸುತ್ತೇವೆ. ಆಗ ಪಂಡಿತ್ ನನಗೆ ಹೇಳಿದರು, ‘ಬಿಜೆಪಿಯವರು ಜೈ ಶ್ರೀರಾಮ ಎಂದು ಮಾತ್ರ ಏಕೆ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಭಾಷಣದಲ್ಲಿ ನೀವು ಕೇಳಬೇಕು ಆದರೆ ಎಂದಿಗೂ ಜೈ ಸಿಯಾ ರಾ,, ಹೇ ರಾಮ್ ಎಂದು ಹೇಳುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ನಾನು ಅದನ್ನು ತುಂಬಾ ಇಷ್ಟಪಟ್ಟೆ ಎಂದು ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಹೇಳಿದ

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   1200 ಟ್ರ್ಯಾಕ್ಟರ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ 'ದೆಹಲಿ ಚಲೋ' ಪ್ರತಿಭಟನಾ ಮೆರವಣಿಗೆ ಪುನರಾರಂಭಿಸಲು 14000 ರೈತರು ಸಜ್ಜು : ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಹೈ ಅಲರ್ಟ್

ಮಾತನಾಡುವಾಗ ‘ಜೈ ಶ್ರೀ ರಾಮ’, ‘ಜೈ ಸಿಯಾ ರಾಮ’ ಮತ್ತು ‘ಹೇ ರಾಮ’ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಅವರು ಜೈ ಸಿಯಾ ರಾಮ’ ಎಂದರೆ ಏನು? ಜೈ ಸೀತಾ ಮತ್ತು ಜೈ ರಾಮ ಎಂದರ್ಥ. ಅಂದರೆ ಸೀತೆ ಮತ್ತು ರಾಮ ಒಂದೇ. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಜೈ ಸಿಯಾ ರಾಮ ಅಥವಾ ಜೈ ಸೀತಾ ರಾಮ ಎಂಬ ಸ್ತುತಿ ಬಂದಿದೆ. ಭಗವಾನ್ ರಾಮನು ಸೀತಾ ಮಾತೆಯ ಗೌರವಕ್ಕಾಗಿ ಹೋರಾಡಿದನು. ನಾವು ‘ಜಯ ಸಿಯಾರಾಮ’ ಎಂದು ಸ್ತುತಿಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಸಮಾಜದಲ್ಲಿ ಸೀತೆಯಂತಹ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಗೌರವಿಸುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ರಾಹುಲ್‌ ಗಾಂಧಿ ಹೇಳಿದರು.

ರಾಮ ಯಾರಿಗೂ ಅನ್ಯಾಯ ಮಾಡಿಲ್ಲ. ರಾಮ ಸಮಾಜವನ್ನು ಒಗ್ಗೂಡಿಸುವ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದರು. ರಾಮ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಗೌರವ ಕೊಟ್ಟ. ಆರೆಸ್ಸೆಸ್ ಮತ್ತು ಬಿಜೆಪಿಯವರು ಭಗವಾನ್ ರಾಮನ ಜೀವನ ವಿಧಾನವನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಅವರು ಸಿಯಾರಾಮ ಮತ್ತು ಸೀತಾರಾಮ ಎಂದು ಹೇಳಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ, ಏಕೆಂದರೆ ಅವರ ಸಂಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆ ಇಲ್ಲ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅದು ಜಯಸಿಯಾ ರಾಮನ ಸಂಘಟನೆಯಲ್ಲ, ಸೀತೆ ಅವರ ಸಂಘಟನೆಗೆ ಬರಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ, ಸೀತೆಯನ್ನು ಹೊರಹಾಕಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ರಾಹುಲ್‌ ಗಾಂಧಿ ವಾಗ್ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದರು.
ಭಾರತ ಜೋಡೋ ಯಾತ್ರೆಯು ಪ್ರಸ್ತುತ ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿದೆ ಮತ್ತು ಡಿಸೆಂಬರ್ 4ರಂದು ರಾಜಸ್ಥಾನವನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಲಿದೆ. ಈ ಯಾತ್ರೆ ನವೆಂಬರ್ 23 ರಂದು ಕೇಂದ್ರ ರಾಜ್ಯವನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಿತು. ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಓಂಕಾರೇಶ್ವರ ಮತ್ತು ಮಹಾಕಾಲ್ ದೇವಾಲಯಗಳಿಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿ ಪ್ರಾರ್ಥನೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದರು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಖ್ಯಾತ ಕಾನೂನು ಪಟು ಫಾಲಿ ಎಸ್ ನಾರಿಮನ್ ನಿಧನ

3.3 / 5. 3

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

  1. Satyanarayan bhat

    ಆ ಪಂಡಿತರ ಬಳಿ ಕೇಳಬಹುದಿತ್ತು ಶ್ರೀ ಎಂದರೆ ಯಾರು ಎಂದು.

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement