ಟೆಸ್ಲಾ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಟ್ರಕ್ ಡೀಸೆಲ್ ಟ್ರಕ್‌ಗಿಂತ 3 ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚು ಶಕ್ತಿಶಾಲಿ: ಪೂರ್ಣ ಚಾರ್ಜ್ ಆದ ನಂತ್ರ 805 ಕಿಮೀ ಓಡುತ್ತದೆ

ಟೆಸ್ಲಾ ತನ್ನ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಸೆಮಿ ಟ್ರಕ್ ವಿತರಣೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ. ಈ ಟ್ರಕ್ ಯಾವುದೇ ಡೀಸೆಲ್ ಟ್ರಕ್‌ಗಿಂತ 3 ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚು ಶಕ್ತಿಶಾಲಿಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಕಂಪನಿ ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದೆ. ಟ್ರಕ್ 20 ಸೆಕೆಂಡುಗಳಲ್ಲಿ 0-60mph (97 km/hr) ವೇಗವನ್ನು ತಲುಪಬಹುದು. ಇದರ ಬ್ಯಾಟರಿ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯು 500 ಮೈಲುಗಳು (ಸುಮಾರು 805 ಕಿಲೋಮೀಟರ್). ಬೆಲೆಗಳು $150,000 (ಸುಮಾರು 1.21 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳು)ರಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.
ನೆವಾಡಾದ ಸ್ಪಾರ್ಕ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಕಂಪನಿಯ ಗಿಗಾಫ್ಯಾಕ್ಟರಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಕಂಪನಿಯ ಸಿಇಒ (CEO) ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್ ಅವರು ತಂಪು ಪಾನೀಯ ಕಂಪನಿ ಪೆಪ್ಸಿಗೆ ಮೊದಲ ಟ್ರಕ್ ಅನ್ನು ವಿತರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಡಿಸೆಂಬರ್ 2017 ರಲ್ಲಿ 100 ಟ್ರಕ್‌ಗಳನ್ನು ಪೆಪ್ಸಿ ಆರ್ಡರ್ ಮಾಡಿತ್ತು, ಟ್ರಕ್ ಅನ್ನು 2019 ರಲ್ಲಿ ವಿತರಿಸಬೇಕಾಗಿತ್ತು, ಆದರೆ ಕೊರೊನಾದಿಂದಾಗಿ ಅದು ವಿಳಂಬವಾಯಿತು.
ಟೆಸ್ಲಾ ಸೆಮಿಯನ್ನು ಟ್ರಕ್ಕಿಂಗ್‌ನ ಭವಿಷ್ಯ ಎಂದು ವಿವರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಮಸ್ಕ್ ಅವರು, ‘ನೀವು ಅದನ್ನು ಓಡಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ. ಇದು ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಸಾಮಾನ್ಯ ಕಾರು ಓಡಿಸುವಂತಿದೆಯೇ ಹೊರತು ಟ್ರಕ್ ಓಡಿಸುವಂತೆ ಅಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

ಉತ್ತಮ ಗೋಚರತೆಗಾಗಿ ಈ ಟ್ರಕ್‌ನಲ್ಲಿ ವಿಶಿಷ್ಟವಾದ ಕೇಂದ್ರೀಯ ಆಸನಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಬಲಭಾಗದಲ್ಲಿ ಕಪ್‌ಹೋಲ್ಡರ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ಕನ್ಸೋಲ್ ಮತ್ತು ವೈರ್‌ಲೆಸ್ ಫೋನ್ ಚಾರ್ಜರ್ ಇದೆ, ಜೊತೆಗೆ ಎರಡೂ ಬದಿಗಳಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಪರದೆಯಿದೆ. ಇದರ ಹೊರತಾಗಿ, ಆಲ್-ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಆರ್ಕಿಟೆಕ್ಚರ್ ಅಪಘಾತದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ರೋಲ್‌ಓವರ್ ಅಪಾಯ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾಬಿನ್ ಒಳನುಗ್ಗುವಿಕೆ ಎರಡನ್ನೂ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಕಂಪನಿ ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದೆ.
ಬ್ರೇಕಿಂಗ್ ಮೂಲಕ ಬ್ಯಾಟರಿ ಚಾರ್ಜ್
ಜ್ಯಾಕ್ನಿಫಿಂಗ್ ಅನ್ನು ತಡೆಯಲು ಎಳೆತ ನಿಯಂತ್ರಣ (ದೊಡ್ಡ ಟ್ರಕ್ ಎರಡಾಗಿ ಸೀಳುವುದು ಮತ್ತು ಇದ್ದಕ್ಕಿದ್ದಂತೆ ಒಂದು ಬದಿಗೆ ಅಪಾಯಕಾರಿಯಾಗಿ ಓರೆಯಾಗುವುದು), ಬ್ಯಾಟರಿ ದಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಪುನರುತ್ಪಾದಕ ಬ್ರೇಕಿಂಗ್ ಆದರೆ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ (ಅಂದರೆ ಇದು ಬ್ಯಾಟರಿಯನ್ನು ಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ) ಮತ್ತು ತಡೆರಹಿತ ಹೆದ್ದಾರಿ ಚಾಲನೆಗಾಗಿ ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತ ಕ್ಲಚ್ ಇದೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಕೊರೊನಾ ಸಂಬಂಧಿತ ಮೆದುಳು ಕಾಯಿಲೆಯಿಂದ ಜಪಾನ್‌ನಲ್ಲಿ 10%ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಮಕ್ಕಳು ಸಾವು : ಸಮೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಬಹಿರಂಗ

36.74 ಟನ್ ಸರಕುಗಳೊಂದಿಗೆ 500 ಮೈಲಿ ಪ್ರಯಾಣ
8 ಸೆಮಿ ಟ್ರಕ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು 81,000 ಪೌಂಡ್‌ಗಳ (36.74 ಟನ್) ಸರಕುಗಳೊಂದಿಗೆ 500-ಮೈಲಿ ಪ್ರಯಾಣವನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದೆ ಎಂದು ಮಸ್ಕ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಪ್ರವಾಸವು ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದ ಫ್ರೀಮಾಂಟ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಟೆಸ್ಲಾ ಕಾರ್ಖಾನೆಯಿಂದ ರಾಜ್ಯದ ದಕ್ಷಿಣ ತುದಿಯಲ್ಲಿರುವ ಸ್ಯಾನ್ ಡಿಯಾಗೋಗೆ ನಡೆಯಿತು. ಈ ಪ್ರಯಾಣದಲ್ಲಿ ಬ್ಯಾಟರಿ ರೀಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡುವ ಅಗತ್ಯ ಬರಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ.
1 MW ಡೈರೆಕ್ಟ್ ಕರೆಂಟ್ ಪವರ್ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಹೊಸ ಲಿಕ್ವಿಡ್-ಕೂಲ್ಡ್ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಕನೆಕ್ಟರ್ ಅನ್ನು ಟೆಸ್ಲಾ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದೆ ಎಂದು ಮಸ್ಕ್ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದರು. ‘ಇದನ್ನು ಸೈಬರ್‌ಟ್ರಕ್‌ಗಾಗಿಯೂ ಬಳಸಲಾಗುವುದು’ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಇದರ ಉತ್ಪಾದನೆಯು 2023 ರ ಅಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ.

ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಟ್ರಕ್ ಮುಂದೆ ಹಲವು ಸವಾಲುಗಳು
ಡೈಮ್ಲರ್, ವೋಲ್ವೋ, ಪೀಟರ್‌ಬಿಲ್ಟ್ ಮತ್ತು ಬಿವೈಡಿ (BYD)ಯಂತಹ ಪ್ರಮುಖ ಸಾಧನ ತಯಾರಕರು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ವಿದ್ಯುತ್ ಲಾಂಗ್-ಹೋಲರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ವಾಹನಗಳ ವ್ಯಾಪಕ ಅಳವಡಿಕೆಯ ಮೊದಲು ಇನ್ನೂ ಅಗಾಧವಾದ ಸವಾಲುಗಳಿವೆ. ಇದು ತೂಕದ ನಿರ್ಬಂಧಗಳಿಂದ ಹಿಡಿದು ಅನುಕೂಲಕರ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಸ್ಟೇಷನ್‌ಗಳ ಲಭ್ಯತೆಯವರೆಗಿನ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದೆ. ದೊಡ್ಡ ಬ್ಯಾಟರಿಗಳ ವಿದ್ಯುತ್ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಟ್ರಕ್ ಸ್ಟೇಷನ್‌ಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಸಿದ್ಧವಾಗಿಲ್ಲ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಅಮೆರಿಕದ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಗುಂಡಿನ ದಾಳಿಗೆ 3 ಮಕ್ಕಳು ಸೇರಿ 6 ಮಂದಿ ಸಾವು

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

4 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement