ಕೆಲ ಸಮಯದ ವರೆಗೆ ವಿಶ್ವದ ನಂ.1 ಶ್ರೀಮಂತ ಪಟ್ಟ ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದ ಎಲೋನ್‌ ಮಸ್ಕ್‌

ನವದೆಹಲಿ: ಟ್ವಿಟರ್ ಮಾಲೀಕ ಹಾಗೂ ಟೆಸ್ಲಾ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್ ಅವರು ಫೋರ್ಬ್ಸ್ ಪ್ರಕಾರ ಬುಧವಾರ ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ಶ್ರೀಮಂತ ವ್ಯಕ್ತಿ ಎಂಬ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯನ್ನು ಕೆಲ ಸಮಯದ ವರೆಗೆ ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದರು, ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್-ಕಾರ್ ತಯಾರಕ ಟೆಸ್ಲಾದ ಅವರ ಪಾಲಿನ ಮೌಲ್ಯದಲ್ಲಿ ಕುಸಿತದ ನಂತರ ಐಷಾರಾಮಿ ಬ್ರಾಂಡ್ ಲೂಯಿಸ್ ವಿಟಾನ್ ಅವರ ಮೂಲ ಕಂಪನಿ LVMH ನ ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಬರ್ನಾರ್ಡ್ ಅರ್ನಾಲ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅವರ ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಕೆಲ ಸಮಯದವರೆಗೆ ವಿಶ್ವದ ಶ್ರೀಮಂತ ಎಂಬ ಹೆಗ್ಗಳಿಕೆಗೆ ಪಾತ್ರರಾದರು. ಫೋರ್ಬ್ಸ್ ಪ್ರಕಾರ, ಕೆಲ ಸಮಯದ ನಂತರ ಮತ್ತೆ ಎಲೋನ್‌ ಮಸ್ಕ್‌ಗೆ ತಮ್ಮ ಸ್ಥಾನ ಬಿಟ್ಟುಕೊಟ್ಟು $185.3 ಶತಕೋಟಿಯ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಸಂಪತ್ತಿನೊಂದಿಗೆ 2 ನೇ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಮರಳಿದರು.

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

Amazon.com ಸಂಸ್ಥಾಪಕರಾದ ಜೆಫ್‌ ಬೆಜೋಸ್‌ ಹಿಂದಿಕ್ಕಿ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 2021 ರಿಂದ ಮಸ್ಕ್ ಅವರು ಫೋರ್ಬ್ಸ್ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಅಗ್ರಸ್ಥಾನವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಹಾಗೂ $ 185.7 ಬಿಲಿಯನ್ ನಿವ್ವಳ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಟೆಸ್ಲಾ ಷೇರುಗಳು ಈ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಟ್ವಿಟರ್ ಖರೀದಿಸಲು ಮಸ್ಕ್ ನೀಡಿದ ಪ್ರಸ್ತಾಪದಿಂದ 47% ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿವೆ, ಇದು 2.7% ನಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಮಸ್ಕ್ ಅವರ ನಿವ್ವಳ ಮೌಲ್ಯವು ಮೊದಲು $200 ಶತಕೋಟಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ.
ಟೆಸ್ಲಾ ತನ್ನ ಅರ್ಧದಷ್ಟು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದೆ ಮತ್ತು ಏಪ್ರಿಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಟ್ವಿಟರ್‌ಗಾಗಿ ಬಿಡ್ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಮಸ್ಕ್‌ನ ನಿವ್ವಳ ಮೌಲ್ಯವು ಸುಮಾರು $ 70 ಶತಕೋಟಿಗಳಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಟೆಸ್ಲಾ ಜೊತೆಗೆ, ಮಸ್ಕ್ ರಾಕೆಟ್ ಕಂಪನಿ SpaceX ಮತ್ತು ಕಂಪ್ಯೂಟರುಗಳಿಗೆ ಅಲ್ಟ್ರಾ-ಹೈ ಬ್ಯಾಂಡ್‌ವಿಡ್ತ್ ಬ್ರೈನ್-ಮೆಷಿನ್ ಇಂಟರ್ಫೇಸ್‌ಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತಿರುವ ಸ್ಟಾರ್ಟ್‌ಅಪ್ ನ್ಯೂರಾಲಿಂಕ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಚಾಟ್​ ಜಿಪಿಟಿಗೆ ಪ್ಲಗ್‌ಇನ್ ಸಪೋರ್ಟ್‌: ಚಾಟ್​ ಜಿಪಿಟಿ ಈಗ ತಾನಾಗಿಯೇ ಇಂಟರ್ನೆಟ್​ ಬ್ರೌಸ್​ ಮಾಡುತ್ತದೆ...!

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement