4 ವರ್ಷದ ಮಗುವಿನ ಹೊಟ್ಟೆಯಿಂದ 61 ಆಯಸ್ಕಾಂತೀಯ ಮಣಿಗಳನ್ನು ಹೊರತೆಗೆದ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸಕರು…!

ಪೂರ್ವ ಚೀನಾದ ವೈದ್ಯರು ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ನಂತರ ನಾಲ್ಕು ವರ್ಷದ ಬಾಲಕಿಯ ಹೊಟ್ಟೆಯಿಂದ 61 ಮ್ಯಾಗ್ನೆಟಿಕ್ ಮಣಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಈ ಮಣಿಗಳು ಆಕೆಯ ಕರುಳಿನ ಗೋಡೆ ಗುದ್ದಿ ಉಂಟಾಗಿದ್ದ ಡಜನ್‌ಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ರಂಧ್ರಗಳಿಗೆ ತೇಪೆ ಅವರು ಹಾಕಬೇಕಾಯಿತು ಎಂದು ಸ್ಥಳೀಯ ಮಾಧ್ಯಮಗಳು ವರದಿ ಮಾಡಿವೆ.
ಜನಪ್ರಿಯ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಆಟಿಕೆ ಮಾಡುವ ಈ ಮಣಿಗಳು ಸೋಯಾಬೀನ್‌ಗಳ ಗಾತ್ರದಷ್ಟು ದೊಡ್ಡದಾಗಿತ್ತು. ಇದು ಕ್ಸಿಯಾಯು ಎಂದು ಹೆಸರಿಸಲಾದ ಮಗುವಿನ ಹೊಟ್ಟೆಯೊಳಗೆ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಚಿಕ್ಕ ಹುಡುಗಿ ಕಳೆದ ಒಂದು ತಿಂಗಳಿನಿಂದ ಪದೇ ಪದೇ ಹೊಟ್ಟೆ ನೋವಿನಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಳು. ಆಕೆಯನ್ನು ವಾರಾಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ಝೆಜಿಯಾಂಗ್ ಪ್ರಾಂತ್ಯದ ಹ್ಯಾಂಗ್‌ಝೌ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಎಕ್ಸ್-ರೇ ಮಾಡಲಾಗಿತ್ತು ಎಂದು ಸಿಟಿ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಆಯಸ್ಕಾಂತೀಯ ಮಣಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಅವಳು ಮೂರು ಗಂಟೆಗಳ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ಒಳಗಾಗಬೇಕಾಯಿತು ಎಂದು ಝೆಜಿಯಾಂಗ್ ಯೂನಿವರ್ಸಿಟಿ ಸ್ಕೂಲ್ ಆಫ್ ಮೆಡಿಸಿನ್‌ನ ಮಕ್ಕಳ ಆಸ್ಪತ್ರೆ ವೈದ್ಯ ಚೆನ್ ಕಿಂಗ್ಜಿಯಾಂಗ್ ಅವರನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ ವರದಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

ಅವಳು ಬೇರೆ ಬೇರೆ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಈ ಮಣಿಗಳನ್ನು ನುಂಗಿದ್ದಾಳೆಂದು ವೈದ್ಯರು ಶಂಕಿಸಿದ್ದು, ಪುಟ್ಟ ಮ್ಯಾಗ್ನೆಟಿಕ್ ಮಣಿಗಳು ಆಕೆಯ ಕರುಳಿನ ವಿವಿಧ ಭಾಗಗಳಿಗೆ ಸೇರಿಕೊಂಡ ನಂತರ ಒಂದಕ್ಕೊಂದು ಆಕರ್ಷಿತಗೊಂಡು ಅವು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಅಂಟಿಕೊಂಡು ರಂದ್ರಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿದ್ದವು.
ನಾವು ಅಂಟಿಕೊಂಡಿದ್ದ ಮಣಿಗಳನ್ನು ಬೇರ್ಡಿಸಿ ತೆಗೆದ ನಂತರ 14 ರಂಧ್ರಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದ್ದೇವೆ. ನಾವು ಅವುಗಳನ್ನು ಒಂದೊಂದಾಗಿ ಸರಿಪಡಿಸಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲವೂ ಸುಗಮವಾಗಿ ನಡೆಯಿತು. ಅವಳು ಈಗ ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಾಳೆ, ಆದರೆ ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಕರುಳಿನ ಅಂಟಿಕೊಳ್ಳುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಅಡಚಣೆಯ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯವನ್ನು ಮಗು ಎದುರಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಚೆನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಮಗು ಕ್ಸಿಯಾಯು (Xiaoyou) ಪೋಷಕರಿಗೆ ಅವಳು ಮಣಿಗಳನ್ನು ತಿಂದಿದ್ದಾಳೆಂದು ತಿಳಿದಿರಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಎಕ್ಸ್-ರೇ ನೋಡಿ ಅವರು ಆಘಾತಕ್ಕೊಳಗಾದರು. ಆಕೆಯನ್ನು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಕರೆದೊಯ್ಯುವ ಮೊದಲು ಒಂದು ತಿಂಗಳಿನಿಂದ ಅವಳು ಹೊಟ್ಟೆ ನೋವಿನ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದಳು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಮ್ಯಾಗ್ನೆಟಿಕ್ ಮಣಿಗಳನ್ನು ಆನ್‌ಲೈನ್ ಮತ್ತು ಆಫ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಂಗಡಿಗಳಲ್ಲಿ ಸೃಜನಶೀಲತೆ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಆಟಿಕೆಯಾಗಿ ಸುಲಭವಾಗಿ ಖರೀದಿಸಬಹುದು, ಇದು ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ವಿವಿಧ ರಚನೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಇತ್ತೀಚಿನ ನುಂಗುವ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಸರಣಿಯ ನಂತರ ಅವರ ಸುರಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಕಳೆದ ವರ್ಷದ ಅಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ ಅವರ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯು ಅಂತಹ 87 ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಿದೆ ಎಂದು ಚೆನ್ ಹೇಳಿದರು.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಅಮೆರಿಕ ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ವಿರುದ್ಧ ದೋಷಾರೋಪಣೆ ; ಮುಂದಿನ ವಾರ ಶರಣಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement