ಜರ್ಮನಿಯಲ್ಲಿ ಚೀನಾದ 2 ‘ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆʼಗಳ ಸ್ಥಾಪನೆ…!

ಬರ್ಲಿನ್: ಚೀನಾವು ಜರ್ಮನಿಯಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಠ ಎರಡು ʼಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆಗಳನ್ನುʼ ಸ್ಥಾಪಿಸಿದೆ ಎಂದು ಜರ್ಮನ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಖಚಿತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಇವುಗಳನ್ನು ಭಿನ್ನಮತೀಯರನ್ನು ಕಿರುಕುಳ ನೀಡಲು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದಿರುವ ವಿಮರ್ಶಕರು, ಚೀನಾದ ಇಂತಹ ದುರುದ್ದೇಶಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತೀವ್ರ ಕಳವಳ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಜರ್ಮನಿಯಲ್ಲಿ ಚೀನಾದ ಠಾಣೆಗಳು ಸ್ಥಿರವಾದ ಕಚೇರಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ಚೀನಾ ನಿಯಂತ್ರಣ ಹೊಂದಿರುವ ಖಾಸಗಿ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ಅದು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡಲ್ಪಡುತ್ತವೆ ಎಂದು ಆಂತರಿಕ ಸಚಿವಾಲಯ ಹೇಳಿದೆ. ಚೀನೀ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ಜರ್ಮನ್ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಅಧಿಕಾರಗಳಿಲ್ಲ. ಈ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ಜರ್ಮನ್ ಸರ್ಕಾರವು ಚೀನಾದ ರಾಯಭಾರ ಕಚೇರಿಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕದಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಶಾಸಕರ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಸಚಿವಾಲಯ ಹೇಳಿದೆ.
ಜರ್ಮನಿಯಲ್ಲಿ ಚೀನಾ ಪೊಲೀಸ್‌ ಠಾಣೆ ಸ್ಥಾಪಿಸಿರುವ ವಿಚಾರ ಜರ್ಮನ್ನರಿಗೆ ಗೊತ್ತಿರಲಿಲ್ಲ. ಗುರುವಾರ ಜರ್ಮನ್ ಶಾಸಕ ಜೋನಾ ಕೋಟರ್ ಅವರು ಈ ಬಗ್ಗೆ ಸದನದಲ್ಲಿ ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದಾಗ ಜರ್ಮನ್‌ ಸರ್ಕಾರ ಮಾಹಿತಿ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದೆ. ಇದೊಂದು ದೊಡ್ಡ ಹಗರಣ. ನಾವು ಈ ಬಗ್ಗೆ ಕೇಳಿದಾಗಲಷ್ಟೇ ಸರ್ಕಾರ ವಿವರಗಳನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದೆ. ಅದು ನಮ್ಮ ನೆಲದಲ್ಲಿ ಚೀನಾದ ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪವನ್ನು ಅತ್ಯಂತ ಸರಳ ವಿಚಾರವೆಂಬಂತೆ ಸ್ವೀಕರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಜೋನಾ ಕಿಡಿಕಾರಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಅಮೆರಿಕದ ಅಣ್ವಸ್ತ್ರ ತಾಣದ ಮೇಲೆ ಚೀನಾದ 'ಪತ್ತೇದಾರಿ' ಬಲೂನು ಹಾರಾಟ : ಪೆಂಟಗನ್

ಚೀನಾ ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ 54 ಸಾಗರೋತ್ತರ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿದೆ ಎಂಬ ವಿಚಾರವನ್ನು ಈ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಸ್ಪ್ಯಾನಿಷ್ ಮೂಲದ ಎನ್‌ಜಿಒ ಸೇಫ್‌ಗಾರ್ಡ್ ಡಿಫೆಂಡರ್ಸ್ ಬಯಲಿಗೆಳೆದಿತ್ತು. ವಿವಿಧ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಗುತ್ತಿರುವ ಈ ಠಾಣೆಗಳನ್ನು ಚೀನೀ ಕಮ್ಯುನಿಸ್ಟ್ ಪಕ್ಷದ ಟೀಕಾಕಾರರನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಲು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ.
ಚೀನಾ ಜೆಕ್‌ ಗಣರಾಜ್ಯದ ಪ್ರೇಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾಪಿಸಿದ್ದ ಅಂತಹ ಎರಡು ಠಾಣೆಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚಿದೆ ಎಂದು ಜೆಕ್ ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವರು ಹೇಳಿದರು. ಬೀಜಿಂಗ್ ಭಿನ್ನಮತೀಯರಿಗೆ ಕಿರುಕುಳ ನೀಡಲು ನೆದರ್‌ಲ್ಯಾಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಇಂತಹ ಠಾಣೆ ಸ್ಥಾಪಿಸಿರುವ ಬಗ್ಗೆ ಎರಡು ವರದಿಗಳನ್ನು ತನಿಖೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಡಚ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಅಕ್ಟೋಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದ್ದರು.
ಮತ್ತು ಈ ತಿಂಗಳ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ, ಒಟ್ಟಾವಾದ ಬೀಜಿಂಗ್‌ನ ರಾಯಭಾರಿಯನ್ನು ಚೀನಾ ಟೊರೊಂಟೊ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ನಿಲ್ದಾಣಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುವ ವರದಿಗಳ ಮೇಲೆ ಕರೆಸಲಾಯಿತು.
ಚೀನಾವು ಈ ಹಿಂದೆ ವಿದೇಶಿ ನೆಲದಲ್ಲಿ ಪೋಲೀಸಿಂಗ್ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸುವುದನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿತ್ತು. ಅವರು ತನ್ನ ಸಾಗರೋತ್ತರ ಸೇವಾ ಕೇಂದ್ರಗಳು ಹಾಗೂ ಚೀನಾದ ನಾಗರಿಕರಿಗೆ ಚಾಲಕರ ಪರವಾನಗಿಗಳನ್ನು ನವೀಕರಿಸುವಂತಹ ಕಾರ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿಕೊಂಡಿತ್ತು.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಐಎಂಎಫ್‌ ಬೇಲ್ಔಟ್ ಷರತ್ತುಗಳು "ಕಲ್ಪನೆಯನ್ನೂ ಮೀರಿವೆ", ಆದ್ರೆ ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳಲೇಬೇಕು: ತೀವ್ರ ಆರ್ಥಿಕ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ಮಧ್ಯೆ ಪಾಕ್ ಪ್ರಧಾನಿ

 

 

 

 

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

3 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement