ಸರ್ವರಿಗೂ ಕ್ರೋಧಿ ಸಂವತ್ಸರದ ಯುಗಾದಿಯ ಹಾರ್ದಿಕ ಶುಭಾಶಯಗಳು

ಭಾರತ-ಚೀನಾ ತವಾಂಗ್ ಎಲ್‌ಎಸಿ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆ ನಡುವೆ ಭಾರತೀಯ ಸೈನಿಕರು ಚೀನೀ ಸೈನಿಕರನ್ನು ಹಿಮ್ಮೆಟ್ಟಿಸುವ 2021ರ ವೀಡಿಯೊ ವೈರಲ್

ನವದೆಹಲಿ: ಅರುಣಾಚಲ ಪ್ರದೇಶದ ಗಡಿಯಲ್ಲಿ ಡಿಸೆಂಬರ್ 9 ರಂದು ಭಾರತ ಮತ್ತು ಚೀನಾ ಸೈನಿಕರ ನಡುವೆ ಘರ್ಷಣೆಯನ್ನು ಸರ್ಕಾರ ಖಚಿತಪಡಿಸಿದ ಒಂದು ದಿನದ ನಂತರ, ಭಾರತ ಮತ್ತು ಚೀನಾ ಸೈನಿಕರ ಹಿಂದಿನ ಘರ್ಷಣೆಯ ವೀಡಿಯೊ ಹೊರಬಿದ್ದಿದೆ.
ಅರುಣಾಚಲ ಪ್ರದೇಶದ ತವಾಂಗ್‌ನ ಅದೇ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಕಳೆದ ವರ್ಷ ನಡೆದ ಘರ್ಷಣೆಯನ್ನು ಈ ವೀಡಿಯೊ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ವೀಡಿಯೊ ಡಿಸೆಂಬರ್ 9ರ ಘಟನೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ್ದು ಎಂಬುದನ್ನು ಸೇನೆ ದೃಢವಾಗಿ ನಿರಾಕರಿಸಿದೆ.
ಕ್ಲಿಪ್‌ನಲ್ಲಿ ತೋರಿಸಿರುವುದು 2020 ರ ಜೂನ್‌ನಲ್ಲಿ ಪೂರ್ವ ಲಡಾಖ್‌ನ ಗಾಲ್ವಾನ್ ಕಣಿವೆಯಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಘರ್ಷಣೆಯ ನಂತರ, 20 ಭಾರತೀಯ ಸೈನಿಕರು ಹುತಾತ್ಮರಾಗಿದ್ದರು ಹಾಗೂ 40 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಚೀನೀ ಸೈನಿಕರು ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟರು ಅಥವಾ ಗಾಯಗೊಂಡರು. ಅದರ ನಂತರ ಲೈನ್ ಆಫ್ ಆಕ್ಚುವಲ್ ಕಂಟ್ರೋಲ್ (LAC) ಬಳಿಯ ಯಾಂಗ್ಟ್ಸೆ ಸೆಕ್ಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದಿದೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ.
ಚೀನೀ ಸೈನಿಕರು ಇಳಿಜಾರಿನ ಮೇಲೆ ಬರುವುದು ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯರ ರಕ್ಷಣೆ ಭೇದಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವ ಚೀನಾ ಸೈನಿಕರ ಸಂಘಟಿತ ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನು ಭಾರತೀಯ ಸೈನಿಕರು ಹಿಮ್ಮೆಟ್ಟಿಸುವ ದೃಶ್ಯವನ್ನು ವೀಡಿಯೊ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಭಾರತೀಯ ಸೈನಿಕರು ಚೀನಾ ಸೈನಿಕರನ್ನು ಥಳಿಸುತ್ತಿರುವುದು ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ.

“ಅವರಿಗೆ ಬಲವಾಗಿ ಹೊಡೆಯಿರಿ, ಅವರು ಹಿಂತಿರುಗುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಪಂಜಾಬಿಯಲ್ಲಿ ಸೈನಿಕರು ಹೇಳುವುದನ್ನು ಕೇಳಬಹುದು.
“..ಮಾರೋ,ಮಾರೋ….ಅವರನ್ನು ಓಡಿಸಿ” ಎಂದು ಕೂಗುತ್ತಾರೆ. ಭಾರತೀಯ ಸೈನಿಕರು ಚೀನೀ ಸೈನಿಕರನ್ನು ಲಾಠಿಗಳಿಂದ ಹೊಡೆಯುವುದು ಮತ್ತು ಚೀನಿಯರು ಮುನ್ನಡೆಯುವುದನ್ನು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ತಡೆಯಲು ಮುಷ್ಟಿಯನ್ನು ಬಳಸುವುದನ್ನು ತೋರಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಕಳೆದ ವಾರ ಅರುಣಾಚಲದ ಗಡಿ ನಿಯಂತ್ರಣ ರೇಖೆಯಲ್ಲಿ ಭಾರತ-ಚೀನಾ ಸೈನಿಕರ ಘರ್ಷಣೆಯ ಘಟನೆ ಬಹಿರಂಗವಾದ ನಂತರ ವಿವಿಧ ರಾಜಕೀಯ ನಾಯಕರು ಈ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಇಸ್ರೇಲ್‌-ಇರಾನ್‌ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆ ನಡುವೆ 17 ಭಾರತೀಯರಿದ್ದ ಹಡಗನ್ನು ಯುಎಇ ಕರಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡ ಇರಾನ್ : ಮೂಲಗಳು

ನಿನ್ನೆ ಮಂಗಳವಾರ ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ, ರಕ್ಷಣಾ ಸಚಿವ ರಾಜನಾಥ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರು ಡಿಸೆಂಬರ್ 9 ರಂದುಅರುಣಾಚಲ ಗಡಿ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಭೂಕಬಳಿಕೆ ಮಾಡುವ ಚೀನಾದ ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನು ದೃಢಪಡಿಸಿದರು. ಎರಡು ಕಡೆಯ ನಡುವೆ ದೈಹಿಕ ಹೋರಾಟ ನಡೆಯಿತು ಆದರೆ ಭಾರತೀಯ ಸೈನಿಕರು “ಚೀನಾದ ಸೈನಿಕರನ್ನು ತಮ್ಮ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳಿಗೆ ಮರಳಿ ಹೋಗುವಂತೆ ಮಾಡಿದರು ಎಂದು ರಾಜನಾಥ್ ಸಿಂಗ್ ಹೇಳಿದರು. ಎರಡೂ ಕಡೆಯ ಕೆಲವು ಸಿಬ್ಬಂದಿಗೆ ಸಣ್ಣಪುಟ್ಟ ಗಾಯಗಳಾಗಿವೆ” ಮತ್ತು ಎರಡು ಕಡೆಯವರು “ತಕ್ಷಣವೇ ಆ ಪ್ರದೇಶದಿಂದ ಹಿಂದಕ್ಕೆ ಸರಿದರು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಚೀನೀ ಪಡೆಗಳು “ಯಾಂಗ್ಟ್ಸೆ, ತವಾಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಎಲ್‌ಎಸಿ(LAC)ಯನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಲು ಮತ್ತು ಏಕಪಕ್ಷೀಯವಾಗಿ ʼಯಥಾಸ್ಥಿತಿʼ ಬದಲಾಯಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದವು” ಆದರೆ ಭಾರತದ ಪಡೆಗಳು ಅವರನ್ನು ಧೈರ್ಯದಿಂದ ಹಿಮ್ಮೆಟ್ಟಿಸಿದವು. ನಂತರ ಕಮಾಂಡರ್‌ಗಳ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ, “ಇಂತಹ ಕ್ರಮಗಳಿಂದ ದೂರವಿರಿ ಮತ್ತು ಗಡಿಯಲ್ಲಿ ಶಾಂತಿ ಮತ್ತು ನೆಮ್ಮದಿಯನ್ನು ಕಾಪಾಡುವಂತೆ ಚೀನಿಯರು ಕೇಳಿಕೊಂಡರು, ಈ ಘಟನೆಯನ್ನು ರಾಜತಾಂತ್ರಿಕ ಮಾರ್ಗಗಳ ಮೂಲಕವೂ ಪರಿಹರಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಘರ್ಷಣೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸದೆ ಗಡಿಯಲ್ಲಿ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ “ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ ಸ್ಥಿರವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಚೀನಾ ಹೇಳಿದೆ. ಭಾರತ ಮತ್ತು ಚೀನಾ ನಡುವಿನ ಗುರುತಿಸಲಾಗದ ಗಡಿಯು ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ ಗುರುತಿಸಲಾಗದ 3488 ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ಉದ್ದವಿದೆ ಮತ್ತು 25 ವಿವಾದಾಂಶಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾದ ಯಾಂಗ್ಟ್ಸೆ, ಇದು ಚೀನಾದಿಂದ ಪದೇ ಪದೇ ಗುರಿಯಾಗುತ್ತಿದೆ.
ಗಾಲ್ವಾನ್ ಘರ್ಷಣೆಯ ನಂತರ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಮಿಲಿಟರಿ ಕಮಾಂಡರ್‌ಗಳ ನಡುವಿನ ಅನೇಕ ಸಭೆಗಳ ನಂತರ, ಲಡಾಖ್‌ನ ಗೋಗ್ರಾ-ಹಾಟ್ ಸ್ಪ್ರಿಂಗ್ಸ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಪ್ರಮುಖ ಅಂಶಗಳಿಂದ ಭಾರತ ಮತ್ತು ಚೀನಾದ ಪಡೆಗಳು ಹಿಂದೆ ಸರಿದಿವೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಬಾಲಿವುಡ್ ನಟ ಸಲ್ಮಾನ್ ಖಾನ್ ನಿವಾಸದ ಹೊರಗೆ ಗುಂಡಿನ ದಾಳಿ

3 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement