2 ವರ್ಷದ ಮಗುವನ್ನು ನುಂಗಿದ ಹಿಪ್ಪೋ, ನಂತರ ಉಗುಳಿದೆ…!

ಒಂದು ಪವಾಡಸದೃಶ ಘಟನೆಯಲ್ಲಿ, ಉಗಾಂಡಾದಲ್ಲಿ ದೈತ್ಯ ಹಿಪಪಾಟಮಸ್‌ನಿಂದ ನುಂಗಲ್ಪಟ್ಟಿದ್ದ ಎರಡು ವರ್ಷದ ಮಗು ಬದುಕುಳಿದಿದೆ.
ಇದನ್ನು ನೋಡಿದವರು ಪ್ರಾಣಿಯ ಮೇಲೆ ಕಲ್ಲು ತೂರಾಟ ನಡೆಸಿದ ನಂತರ ಹಿಪ್ಪೋ ಅಂಬೆಗಾಲಿಡುವ ಮಗುವನ್ನು ಬಾಯಿಯಿಂದ ಉಗುಳಿದೆ ಎಂದು ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ ಎಫ್‌ಎಂ ಉಗಾಂಡಾ ಪೊಲೀಸರನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಔಟ್ಲೆಟ್ ಪ್ರಕಾರ, ಅಂಬೆಗಾಲಿಡುವ ಮಗು ಕಟ್ವೆ ಕಬಟೊರೊ ಪಟ್ಟಣದ ಸರೋವರದ ತೀರದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಮನೆಯ ಬಳಿ ಆಟವಾಡುತ್ತಿದ್ದಾಗ ಹಸಿದ ಹಿಪ್ಪೋ ತನ್ನ ದೊಡ್ಡ ದವಡೆಗಳಿಂದ ಆತನನ್ನು ಹಿಡಿದಿದೆ. ಪ್ರಾಣಿಯು ಅವನನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ನುಂಗುವ ಮೊದಲು, ಪಕ್ಕದಲ್ಲಿ ನಿಂತಿದ್ದ ಕ್ರಿಸ್ಪಾಸ್ ಬಾಗೊಂಜಾ ಎಂಬವರು ಅದರ ಮೇಲೆ ಕಲ್ಲುಗಳನ್ನು ಎಸೆಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದಾರೆ. ನಂತರ ಅದು ನುಂಗಿದ ಹುಡುಗನನ್ನು “ಉಗುಳಿತು” ಎಂದು ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ ಎಫ್‌ಎಂ (FM) ಉಗಾಂಡಾ ಹೇಳಿದೆ.
ಪೊಲೀಸರು ಅಂಬೆಗಾಲಿಡುತ್ತಿರುವ ಮಗುವನ್ನು ಇಗಾ ಪಾಲ್ ಎಂದು ಗುರುತಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಹಿಪಪಾಟಮಸ್‌ ಮಗುವಿನ ತಲೆಯಿಂದ ಹಿಡಿದು ದೇಹದ ಅರ್ಧ ಭಾಗವನ್ನು ನುಂಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಬಾಲಕನ ಕೈಗೆ ಗಾಯಗಳಾಗಿದ್ದು, ಹೆಚ್ಚಿನ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಾಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಕಳುಹಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ʼಮಹಾʼ ತಾಯಿ...: 27 ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ 21 ಮರಿಗಳಿಗೆ ಜನ್ಮ ನೀಡಿದ ಈ ನಾಯಿ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

“ಮಗುವನ್ನು ತಕ್ಷಣವೇ ಹತ್ತಿರದ ಚಿಕಿತ್ಸಾಲಯಕ್ಕೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಾಗಿ ಕರೆದೊಯ್ಯಲಾಯಿತು, ನಂತರ ಹೆಚ್ಚಿನ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಾಗಿ ಬ್ವೆರಾ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ವರ್ಗಾಯಿಸಲಾಯಿತು. ಮಗು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಚೇತರಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾನೆ ಮತ್ತು ರೇಬೀಸ್‌ ಲಸಿಕೆ ಪಡೆದ ನಂತರ ಆತನನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಯಿತು. ಎಂದು ಉಗಾಂಡಾ ಪೊಲೀಸರು ಪ್ರಕಟಣೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಆದಾಗ್ಯೂ, ಪೋಲಿಸ್ ವಕ್ತಾರರು ಸರೋವರಗಳು ಮತ್ತು ವನ್ಯಜೀವಿ ಕೇಂದ್ರಗಳಂತಹ ಪ್ರಾಣಿಗಳ ಅಭಯಾರಣ್ಯಗಳ ಬಳಿ ಇರುವ ಪೋಷಕರಿಗೆ ತಮ್ಮ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ಮಾಡುವ ಮೊಸಳೆಗಳು ಮತ್ತು ಹಿಪ್ಪೋಗಳಂತಹ ಪ್ರಾಣಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಿಗಾ ವಹಿಸುವಂತೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.
ಹಿಪ್ಪೋಗಳು, ಸಸ್ಯಾಹಾರಿಗಳಾಗಿದ್ದರೂ, ಬೆದರಿಕೆಗೆ ಒಳಗಾದಾಗ ಅಥವಾ ಕೋಗೊಂಡಾಗ ಅತ್ಯಂತ ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ. ದೋಣಿಗಳ ದಾಳಿ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಸಹ ಗಮನಿಸಲಾಗಿದೆ. ಕೆಲವು ತಿಂಗಳ ಹಿಂದೆ, ಬೋಟ್ಸ್ವಾನಾದ ಸೆಲಿಂಡಾ ರಿಸರ್ವ್ ಸ್ಪಿಲ್ವೇನಲ್ಲಿ ನದಿಯನ್ನು ದಾಟಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಮೂರು ಸಿಂಹಗಳನ್ನು ಕೋಪಗೊಂಡ ಹಿಪ್ಪೋ ಅಡ್ಡಗಟ್ಟಿತ್ತು. ಗ್ರೇಟ್ ಪ್ಲೇನ್ಸ್ ಕನ್ಸರ್ವೇಶನ್ ಘಟನೆಯ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಯೂಟ್ಯೂಬ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದೆ ಮತ್ತು ಇದನ್ನು “ಮರೆಯಲಾಗದ ಕ್ಷಣ” ಎಂದು ಕರೆದಿದೆ.
AZ ಪ್ರಾಣಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಹಿಪ್ಪೋ ದಾಳಿಯಿಂದ ಆಫ್ರಿಕಾದಲ್ಲಿ ಮಾನವರಿಗೆ ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಸುಮಾರು 500 ಸಾವುಗಳು ಸಂಭವಿಸುತ್ತವೆ. ಈ ಸಂಖ್ಯೆಯು ಆಶ್ಚರ್ಯಕರವಾಗಿ ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ, ಗ್ರಹದ ಮೇಲಿನ ಎಲ್ಲಾ ಇತರ ಪ್ರಾಣಿಗಳನ್ನು ಮೀರಿಸುತ್ತದೆ. ಹಿಪ್ಪೋಗಳು ಪ್ರಪಂಚದ ಅತ್ಯಂತ ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಭೂ ಪ್ರಾಣಿಗಳಲ್ಲಿ ಸೇರಿವೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಆರ್ಥಿಕ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟು: ಉಚಿತ ಹಿಟ್ಟು ವಿತರಣೆ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಕಾಲ್ತುಳಿತಕ್ಕೆ 11 ಜನರ ಸಾವು

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

3.5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement