ಅರ್ಜೆಂಟೀನಾ-ಫ್ರಾನ್ಸ್ ಫಿಫಾ ವಿಶ್ವಕಪ್ 2022 ಫೈನಲ್: 25 ವರ್ಷಗಳ ತನ್ನ ಹಳೆಯ ದಾಖಲೆ ಮುರಿದ ಗೂಗಲ್ ಸರ್ಚ್ ..!

ನವದೆಹಲಿ: ಅರ್ಜೆಂಟೀನಾ ಮತ್ತು ಫ್ರಾನ್ಸ್ ನಡುವಿನ ಫಿಫಾ ವಿಶ್ವಕಪ್ 2022 ರ ಫೈನಲ್ ಪಂದ್ಯವು ಗೂಗಲ್ ಸರ್ಚ್‌ನ ದಟ್ಟಣೆಯಲ್ಲಿ 25 ವರ್ಷಗಳ ಹಳೆಯ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಮುರಿದಿದೆ ಎಂದು ಗೂಗಲ್ ಮಾತೃ ಸಂಸ್ಥೆ ಆಲ್ಫಾಬೆಟ್‌ನ ಸಿಇಒ ಸುಂದರ್ ಪಿಚೈ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಭಾನುವಾರದ ಅಂತಿಮ ಪಂದ್ಯದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ನಿಖರವಾದ ಅಂಕಿಅಂಶಗಳು ಅಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರೂ, ಹುಡುಕಾಟವು 25 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಅದರ ಅತ್ಯಧಿಕ ದಟ್ಟಣೆಯನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದೆ. ಗೂಗಲ್ ಸರ್ಚ್ 25 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲೇ ಅತ್ಯಧಿಕ ದಟ್ಟಣೆಗೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿರುವುದರಿಂದ “ಇಡೀ ಜಗತ್ತು ಒಂದು ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ಹುಡುಕುತ್ತಿದೆ” ಎಂದು ಪಿಚೈ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಡಿಸೆಂಬರ್ 18 ರಂದು ಬಳಕೆದಾರರು “ಅರ್ಜೆಂಟೀನಾ vs ಫ್ರಾನ್ಸ್” ಎಂದು 1 ಕೋಟಿ ಬಾರಿ ಹುಡುಕಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು Google ಟ್ರೆಂಡ್ (ಭಾರತ) ಡೇಟಾ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.
ಭಾನುವಾರದಂದು ಅರ್ಜೆಂಟೀನಾ ತಮ್ಮ ಮೂರನೇ ಫಿಫಾ (FIFA) ವಿಶ್ವಕಪ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ತನ್ನದಾಗಿಸಿಕೊಂಡಿತು. ಫೈನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಪೆನಾಲ್ಟಿ ಶೂಟೌಟ್‌ನಲ್ಲಿ 4-2 ರಿಂದ ಫ್ರಾನ್ಸ್ ಅನ್ನು ಸೋಲಿಸಿತು. ನಿಯಮಿತ ಸಮಯದ ಹೊರತಾಗಿ ಹೆಚ್ಚುವರಿ 30 ನಿಮಿಷಗಳ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ 3-3 ಸಮಬಲ ಸಾಧಿಸಿದ ನಂತರ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ಟೈಬ್ರೇಕರ್‌ಗಳಿಗೆ ಒಯ್ದಿತು. ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಪೆನಾಲ್ಟಿ ಶೂಟ್‌ಔಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಅರ್ಜೆಂಟೀನಾ 4-2 ರಿಂದ ಜಯಗಳಿಸಿತು.
ಲಿಯೋನೆಲ್ ಮೆಸ್ಸಿ 23 ನೇ ನಿಮಿಷದಲ್ಲಿ 12-ಯಾರ್ಡ್ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಿಂದ ಡೆಡ್‌ಲಾಕ್ ಅನ್ನು ಮುರಿದರು. ಪೆನಾಲ್ಟಿಯ ನಂತರ ದಕ್ಷಿಣ ಅಮೆರಿಕನ್ನರು ಮತ್ತೊಂದು ಗೋಲು ಗಳಿಸಿದರು. ಈ ಬಾರಿ ಡಿ ಮಾರಿಯಾ ಗೋಲು ಗಳಿಸಿದರು.

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಈ ತರಹದ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್‌ ನೋಡಿದ್ದೀರಾ..? | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಅರ್ಜೆಂಟೀನಾ 2-0 ಮೆತ್ತೆಯೊಂದಿಗೆ ಫ್ರಾನ್ಸ್ ಅನ್ನು ಬುಲ್ಡೋಜ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸಿದಾಗ, ಫ್ರೆಂಚ್ ತಾರೆ ಕೈಲಿಯನ್ ಎಂಬಪ್ಪೆ ತೊಂಬತ್ತು ಸೆಕೆಂಡುಗಳಅಂತರದಲ್ಲಿ ಎರಡೂ ಗೋಲುಗಳನ್ನು ಹೊಡೆದು ಸಮಬಲ ಸಾಧಿಸಿದರು.
108ನೇ ನಿಮಿಷದಲ್ಲಿ ಮೆಸ್ಸಿ ಮತ್ತು ಮೂರನೇ ಗೋಲನ್ನು ಹೊಡೆಯುವುದರೊಂದಿಗೆ ಅರ್ಜೆಂಟೀನಾ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಫ್ರಾನ್ಸ್ ಅನ್ನು ಬ್ಯಾಕ್‌ಫೂಟ್‌ನಲ್ಲಿ ತಳ್ಳಲು ಯಶಸ್ವಿಯಾಯಿತು. ಆದಾಗ್ಯೂ, 118ನೇ ನಿಮಿಷದಲ್ಲಿ ಪೆನಾಲ್ಟಿ ಸ್ಪಾಟ್‌ನಿಂದ ಸಮಬಲದ ಗೋಲು ಗಳಿಸಿದ ಎಂಬಪ್ಪೆ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಅರ್ಜೆಂಟೀನಾದ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಹಾಳು ಮಾಡಿದರು.
ಆದರೆ ನಂತರ ನಡೆದ ಪೆನಾಲ್ಟಿ ಶೂಟ್‌ಔಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಅರ್ಜೆಂಟೀನಾದ ಗೋಲ್‌ಕೀಪರ್ ಎಮಿಲಿಯಾನೊ ಮಾರ್ಟಿನೆಜ್ ಹೀರೋ ಆಗಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದರು. ಉಸಿರುಬಿಗಿ ಹಿಡಿದು ನೋಡಬೇಕಾದ ಪ್ರದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಅರ್ಜೆಂಟೀನಾ ಮೂರನೇ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಬಾಚಲು ಎರಡು ಸ್ಪಾಟ್ ಕಿಕ್‌ ತಡೆದರು.

ಗೂಗಲ್ ಸಿಇಒ ಸುಂದರ್ ಪಿಚೈ ಅವರು ಸೋಮವಾರ ಟ್ವೀಟ್‌ನಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಫೈನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಗೂಗಲ್‌ ಹುಡುಕಾಟ ಈ ಹಿಂದಿನ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಮುರಿದಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. FIFAWorldCup ಫೈನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಹುಡುಕಾಟವು 25 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಅದರ ಅತ್ಯಧಿಕ ಹುಡುಕಾಟದ ದಟ್ಟಣೆ ದಾಖಲಿಸಿದೆ, ಇದು ಇಡೀ ಜಗತ್ತು ಒಂದು ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ಹುಡುಕುತ್ತಿರುವಂತೆ ಇತ್ತು!” ಎಂದು ಅವರು ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಸೀರೆ ಉಟ್ಟು ಫುಟ್ಬಾಲ್ ಪಂದ್ಯ ಆಡಿದ ಮಹಿಳೆಯರು ..: ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಡಿಸೆಂಬರ್ 18 ರಂದು ಬಳಕೆದಾರರು “ಅರ್ಜೆಂಟೀನಾ vs ಫ್ರಾನ್ಸ್” ಎಂದು 1 ಕೋಟಿ ಬಾರಿ ಹುಡುಕಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು Google ಟ್ರೆಂಡ್ (ಭಾರತ) ಡೇಟಾ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಇತರ ಸಂಬಂಧಿತ ಹುಡುಕಾಟಗಳಲ್ಲಿ “FIFA ವಿಶ್ವಕಪ್ ತಂಡಗಳು” (200,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಬಾರಿ ಹುಡುಕಲಾಗಿದೆ), “ಮೆಸ್ಸಿ ಪತ್ನಿ” (1,00,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಬಾರಿ ಹುಡುಕಲಾಗಿದೆ ), ಮತ್ತು “ಡಿಯಾಗೋ ಮರಡೋನಾ” (1,00,000 ಬಾರಿ ಹುಡುಕಲಾಗಿದೆ).
ಅಂತಿಮ ಪಂದ್ಯದ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ನಂತರ, ಅವರು ಪಂದ್ಯವನ್ನು “ಇದುವರೆಗಿನ ಶ್ರೇಷ್ಠ ಆಟಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಶ್ಲಾಘಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಎರಡೂ ತಂಡಗಳನ್ನು ಅಭಿನಂದಿಸಿದರು.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

3 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement