ಟೆನಿಸ್ ದಂತಕಥೆ ಮಾರ್ಟಿನಾ ನವ್ರಾಟಿಲೋವಾಗೆ ಗಂಟಲು-ಸ್ತನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಪತ್ತೆ

ಟೆನಿಸ್ ದಂತಕಥೆ ಮಾರ್ಟಿನಾ ನವ್ರಾಟಿಲೋವಾ ಅವರಿಗೆ ಗಂಟಲು ಮತ್ತು ಸ್ತನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಇರುವುದು ಪತ್ತೆಯಾಗಿದೆ. ಟೆನಿಸ್ ದಂತಕಥೆ ಮಾರ್ಟಿನಾ ನವ್ರಾಟಿಲೋವಾ ಅವರು ಸ್ತನ ಮತ್ತು ಗಂಟಲು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್‌ನಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವುದಾಗಿ ಸೋಮವಾರ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.18 ಬಾರಿಯ ಗ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಸ್ಲಾಮ್ ಸಿಂಗಲ್ಸ್ ಚಾಂಪಿಯನ್ ನವ್ರಾಟಿಲೋವಾ ಅವರಿಗೆ ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಆರಂಭವಾಗಲಿದೆ, ಅವರು ತಾನು ರೋಗದ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಮಾರ್ಟಿನಾ ನವ್ರಾಟಿಲೋವಾ ಅವರು 2010 ರಲ್ಲಿ ಸ್ತನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ರೋಗ ಪತ್ತೆಯಾದ ನಂತರ ಅವರು ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆ ಮತ್ತು ವಿಕಿರಣ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ಒಳಗಾದರು, ನಂತರ ಮತ್ತೆ ಮೊದಲಿನಂತೆ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದರು.
66 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ನವ್ರಾಟಿಲೋವಾ ಅವರು ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ, ಅವರ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಆರಂಭಿಕ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಪತ್ತೆಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಇದರಿಂದ ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಆಶಿಸುತ್ತಿರುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಹಾಗೂ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಪ್ರಕಾರವು ಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
“ಡಬಲ್ ವ್ಯಾಮಿ ಗಂಭೀರವಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಸರಿಪಡಿಸಬಹುದಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ನಾನು ಅನುಕೂಲಕರ ಫಲಿತಾಂಶಕ್ಕಾಗಿ ಆಶಿಸುತ್ತಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ನವ್ರಾಟಿಲೋವಾ ಹೇಳಿದರು.

9 ಬಾರಿ ವಿಂಬಲ್ಡನ್ ಗೆದ್ದಿರುವ ನವ್ರಾಟಿಲೋವಾ ಅವರು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯನ್ ಓಪನ್ 2023 ರ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಟೆನಿಸ್ ಚಾನೆಲ್‌ಗಾಗಿ ಕಾಮೆಂಟರಿ ಹೇಳಲು ಸಿದ್ಧರಾಗಿದ್ದರು. ಈಗ ಅವರು ಮೈಕ್‌ನ ಹಿಂದೆ ಸಾಂದರ್ಭಿಕವಾಗಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ.
“ಮಾರ್ಟಿನಾ ನವ್ರಾಟಿಲೋವಾ ಅವರಿಗೆ ಮೊದಲ ಹಂತದ ಗಂಟಲು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಇರುವುದು ಪತ್ತೆಯಾಗಿದೆ. ಮುನ್ನರಿವು ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಟಿನಾ ಈ ತಿಂಗಳಿನಿಂದ ಅವರ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾರೆ. ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಪ್ರಕಾರವು HPV ಮತ್ತು ಈ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಪ್ರಕಾರವು ಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿಕೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಕಳೆದ ಋತುವಿನ ಡಬ್ಲ್ಯುಟಿಎ ಫೈನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಕುತ್ತಿಗೆಯಲ್ಲಿ ದುಗ್ಧರಸ ಗ್ರಂಥಿಯು ವಿಸ್ತರಿಸಿರುವುದನ್ನು ಗಮನಿಸಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಬಯಾಪ್ಸಿಗೆ ಹೋಗಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ.ಇದು “ಹಂತ ಒಂದು ಗಂಟಲಿನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್” ಎಂದು ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ದೃಢಪಡಿಸಿದವು ಎಂದು ನವ್ರಾಟಿಲೋವಾ ಹೇಳಿದರು.
ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮಾರ್ಟಿನಾ ಗಂಟಲಿನ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳಿಗೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತಿದ್ದಾಗ, ಆಕೆಯ ಸ್ತನದಲ್ಲಿ ಅನುಮಾನಾಸ್ಪದ ರೂಪವು ಕಂಡುಬಂದಿತು, ನಂತರ ಅದನ್ನು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲಾಯಿತು, ಗಂಟಲಿನ ಕ್ಯಾನ್ಸರಿಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸಂಬಂಧಿಸಿಲ್ಲ.ಈ ಎರಡೂ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್‌ಗಳು ಆರಂಭಿಕ ಹಂತದಲ್ಲಿವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿಕೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ನವ್ರಾಟಿಲೋವಾ ಅವರು 3 ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯನ್ ಓಪನ್ ಕಿರೀಟಗಳು, 2 ಫ್ರೆಂಚ್ ಓಪನ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳು, 9 ವಿಂಬಲ್ಡನ್ ಮತ್ತು 4 ಯುಎಸ್ ಓಪನ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳನ್ನು ಗೆದ್ದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಟೆನಿಸ್‌ ಶ್ರೇಷ್ಠರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ.

5 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement