ಐಷಾರಾಮಿ ಜೀವನ ತೊರೆದು ಸನ್ಯಾಸತ್ವ ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ ವಜ್ರದ ಉದ್ಯಮಿಯ 8 ವರ್ಷದ ಮಗಳು…!

ವಜ್ರದ ಉದ್ಯಮಿಯ 8 ವರ್ಷದ ಮಗಳು ಜೀವನದ ಎಲ್ಲ ಐಷಾರಾಮಿ ಜೀವನ ಹಾಗೂ ಐಹಿಕ ಸುಖಗಳನ್ನು ತ್ಯಜಿಸಿ ಸನ್ಯಾಸಿಯಾಗಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಗುಜರಾತಿನ ಸೂರತ್ ಮೂಲದ ವಜ್ರದ ಉದ್ಯಮಿಯ ಧನೇಶ್ ಸಾಂಘ್ವಿ ಅವರ ಹಿರಿಯ ಪುತ್ರಿ 8 ವರ್ಷದ ದೇವಾಂಶಿ ಸಾಂಘ್ವಿ ಸನ್ಯಾಸಿನಿಯಾಗಿ ಮುಂದುವರಿಯಲಿದ್ದಾರೆ…!
ಧನೇಶ್ ಸಾಂಘ್ವಿ ಅವರು ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ಹಳೆಯ ವಜ್ರ ಕಂಪನಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾದ ಸಾಂಘ್ವಿ ಅಂಡ್ ಸನ್ಸ್‌ನ ಮಾಲೀಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದು ಗಮನಾರ್ಹ. 8 ವರ್ಷದ ದೇವಾಂಶಿ ಸಾಂಘ್ವಿ ತಮ್ಮ ಐಷಾರಾಮಿ ಜೀವನದ ಎಲ್ಲಾ ಸೌಕರ್ಯಗಳನ್ನು ತ್ಯಜಿಸಿದ್ದಾಳೆ ಮತ್ತು ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕ ಮಾರ್ಗದಲ್ಲಿ ಸಾಗಲು ಹಾಗೂ ಜೈನ ಸನ್ಯಾಸಿನಿಯಾಗಿ ತನ್ನ ಉಳಿದ ಜೀವನ ನಡೆಸಲಿದ್ದಾರೆ.
ದೇವಾಂಶಿ ಸಾಂಘ್ವಿ ಅವರ ದೀಕ್ಷಾ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಚಿತ್ರಗಳು ಅಂತರ್ಜಾಲದಲ್ಲಿ ವೈರಲ್ ಆಗಿವೆ. ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿರುವ ಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದರಲ್ಲಿ, ಗುಲಾಬಿ ಬಣ್ಣದ ಉಡುಗೆ ತೊಟ್ಟಿರುವ ದೇವಾಂಶಿ, ತನ್ನ ತಂದೆ ತಾಯಿಯರ ಮೇಲೆ ಭತ್ತದ ಧಾನ್ಯವನ್ನು ಸುರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಕೃತಜ್ಞತೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದಾರೆ – ತನಗೆ ಜನ್ಮ ನೀಡಿದ ಮತ್ತು ತತ್ವಗಳಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ತನ್ನನ್ನು ಬೆಳೆಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಅದು ಸಲ್ಲಿಸುವ ಕೃತಜ್ಞತೆಯ ಸಂಕೇತವಾಗಿದೆ. ಇದು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಜೈನ ತೀರ್ಥಂಕರರು ಸೂಚಿಸಿದ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಅನುಸರಿಸಲು ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಡುವುದಾಗಿದೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಧನೇಶ್ ಸಾಂಘ್ವಿ ಅವರ ಇಬ್ಬರು ಪುತ್ರಿಯರಲ್ಲಿ ದೇವಾಂಶಿ ಸಾಂಘ್ವಿ ಹಿರಿಯರು. 367 ದೀಕ್ಷಾ ವಿಧಿಗಳಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದ ನಂತರ, ದೇವಾಂಶಿ ಲೌಕಿಕ ಜೀವನವನ್ನು ತ್ಯಜಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದರು. ಕುಟುಂಬದ ಪರಿಚಯಸ್ಥರ ಪ್ರಕಾರ, ದೇವಾಂಶಿ ಇದುವರೆಗೆ ಟಿವಿ ಅಥವಾ ಚಲನಚಿತ್ರವನ್ನು ನೋಡಿಲ್ಲ. ಎಂದಿಗೂ ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಊಟ ಮಾಡಿಲ್ಲ.ದೇವಾಂಶಿಗೆ ಐದು ಭಾಷೆ ಗೊತ್ತು.
ವೈರಲ್ ಆಗಿರುವ ಮತ್ತೊಂದು ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ, ದೇವಾಂಶಿ ಸಾಂಘ್ವಿ, ತನ್ನ ದೀಕ್ಷಾ ವಿಧಿಗಳನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರ, ಜೈನ ಸನ್ಯಾಸಿಗಳ ಬಿಳಿ ಉಡುಗೆಯಲ್ಲಿ ನಗುವಿನೊಂದಿಗೆ ಇರುವುದನ್ನು ಕಾಣಬಹುದಾಗಿದೆ.
ದೇವಾಂಶಿಯ ಸನ್ಯಾಸ ದೀಕ್ಷೆಯ ಮೊದಲು ಸೂರತ್‌ನಲ್ಲಿ ಆನೆಗಳು, ಕುದುರೆಗಳು ಮತ್ತು ಒಂಟೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಭವ್ಯವಾದ ಮೆರವಣಿಗೆ ನಡೆಸಲಾಯಿತು. ಈ ಆಚರಣೆಯನ್ನು ‘ವರ್ಷಿ ದಾನ್’ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ – ಮುಮುಕ್ಷುಗಳು ಅಥವಾ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಸನ್ಯಾಸತ್ವವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವವರು ಕೈಗೊಳ್ಳುವ ಭೌತಿಕ ಪ್ರಪಂಚದ ವಸ್ತು ಅಥವಾ ಆಸ್ತಿಯನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸುವುದನ್ನು ಸಂಕೇತಿಸುವ ವಿಧ್ಯುಕ್ತ ಮೆರವಣಿಗೆ ಇದಾಗಿದೆ. ಇದು ಬಟ್ಟೆ, ಧಾನ್ಯಗಳು, ಬೆಳ್ಳಿ ನಾಣ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ದಾನ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಗರ್ಭಧರಿಸಿದ ದೇಶದ ಮೊದಲ ತೃತೀಯಲಿಂಗಿ : ಮಾರ್ಚ್‌ನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಮಗು ಸ್ವಾಗತಿಸಲು ಸಜ್ಜಾದ ಕೇರಳದ ತೃತೀಯಲಿಂಗಿ ದಂಪತಿ...!

ದೇವಾಂಶಿ ಅವರು ಮೋಹನ್ ಸಾಂಘ್ವಿಯವರ ಏಕೈಕ ಪುತ್ರ ಧನೇಶ್ ಸಾಂಘ್ವಿಯವರ ಪುತ್ರಿ, ಅವರು ಸಾಂಘ್ವಿ & ಸನ್ಸ್ ಎಂಬ ಹೆಸರಿನ ದೇಶದ ಅತ್ಯಂತ ಹಳೆಯ ವಜ್ರ ತಯಾರಿಕೆ ಕಂಪನಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು, ಇದು ಪ್ರಸ್ತುತ 300 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗಳ ವಾರ್ಷಿಕ ವಹಿವಾಟು ಹೊಂದಿದೆ. ದೇವಾಂಶಿಯ ತಂಗಿಯ ಹೆಸರು ಕಾವ್ಯ ಮತ್ತು ಆಕೆಗೆ ಐದು ವರ್ಷ.
ವಜ್ರ ಮಾರಾಟಗಾರ ಧನೇಶ್ ಮತ್ತು ಅವರ ಕುಟುಂಬ ಅತ್ಯಂತ ಶ್ರೀಮಂತರಾಗಿರಬಹುದು, ಆದರೆ ಮಾಧ್ಯಮ ಮೂಲಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಅವರು ಸರಳವಾದ ಜೀವನವನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಮೊದಲಿನಿಂದಲೂ, ಈ ಕುಟುಂಬವು ಧರ್ಮನಿಷ್ಠವಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ದೇವಾಂಶಿ ಬಾಲ್ಯದಿಂದಲೂ ಪ್ರತಿದಿನ ಮೂರು ಬಾರಿ ಪ್ರಾರ್ಥನೆ ಮಾಡುವ ಪದ್ಧತಿಯನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಸನ್ಯಾಸ ದೀಕ್ಷೆಗೆ ಆಯ್ಕೆಯಾಗುವ ಮೊದಲು ಪುಟ್ಟ ದೇವಾಂಶಿ ಸನ್ಯಾಸಿಗಳೊಂದಿಗೆ 600 ಮೈಲುಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ದೂರ ನಡೆದರು. ಮತ್ತು ಹಲವಾರು ಸಂಪ್ರದಾಯಬದ್ಧ ಆಚರಣೆಗಳನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರ, ಆಕೆಯ ಗುರುಗಳು ಸನ್ಯಾಸಿ ಜೀವನಕ್ಕೆ ಅನುಮೋದಿಸಿದರು. ಆಕೆಗೆ ಜೈನಾಚಾರ್ಯ ಕೀರ್ತಿಯಶ್ಸೂರಿಸ್ವರ್ಜಿ ಮಹಾರಾಜರು ದೀಕ್ಷೆ ನೀಡಲಿದ್ದಾರೆ. ಸನ್ಯಾಸತ್ವವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ ನಂತರ, ದೇವಾಂಶಿ ಸಾಂಘ್ವಿಯನ್ನು ಸಾಧ್ವಿ ದಿಗಂತ್ಪ್ರಜ್ಞಶ್ರೀಜಿ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ.
ಸಮಾಜದಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ಜನರು ಸಂಪತ್ತನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಲು ಅಪರಾಧಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿರುವಾಗ, 8 ವರ್ಷದ ಮಗು ಶ್ರೀಮಂತ ವಜ್ರದ ವ್ಯಾಪಾರಿಯ ಮಗಳಾಗಿದ್ದ ತನಗೆ ಸುಲಭವಾಗಿ ಲಭ್ಯವಿದ್ದ ಎಲ್ಲಾ ಐಷಾರಾಮಿ ಜೀವನ, ಐಹಿಕ ಸುಖ-ಭೋಗಗಳನ್ನು ತ್ಯಜಿಸಿ ಈಗ ಸನ್ಯಾಸಿನಿಯಾಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಮೊರ್ಬಿ ಸೇತುವೆ ಕುಸಿತ ಪ್ರಕರಣ: ಏಳು ಆರೋಪಿಗಳ ಜಾಮೀನು ಅರ್ಜಿ ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದ ನ್ಯಾಯಾಲಯ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

4 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement