ಬಿಬಿಸಿ ಸಾಕ್ಷ್ಯಚಿತ್ರ : ಬ್ರಿಟನ್ ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಸಮರ್ಥಿಸಿಕೊಂಡು, ಪಾಕ್ ಮೂಲದ ಸಂಸದನ ಬಾಯ್ಮುಚ್ಚಿಸಿದ ಬ್ರಿಟನ್‌ ಪ್ರಧಾನಿ ರಿಷಿ ಸುನಕ್ | ವೀಡಿಯೊ

ಲಂಡನ್: ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರನ್ನು ಬ್ರಿಟನ್ ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಸಮರ್ಥಿಸಿಕೊಂಡಿರುವ ಬ್ರಿಟನ್‌ ಪ್ರಧಾನಿ ರಿಷಿ ಸುನಕ್ ಅವರು ಬಿಬಿಸಿ ಸಾಕ್ಷ್ಯಚಿತ್ರದ ಸರಣಿಯಿಂದ ಅಂತರ ಕಾಯ್ದುಕೊಂಡರು ಹಾಗೂ ಭಾರತೀಯ ಪ್ರಧಾನಿ ಬಗೆಗಿನ ನಿರೂಪಣೆಯನ್ನು ಒಪ್ಪುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಮೂಲದ ಬ್ರಿಟನ್‌ ಸಂಸದ ಇಮ್ರಾನ್ ಹುಸೇನ್ ಅವರು ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಎತ್ತಿದ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ವಿವಾದಾತ್ಮಕ ಸಾಕ್ಷ್ಯಚಿತ್ರದ ಕುರಿತು ಸುನಕ್ ಈ ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.
“ಈ ಬಗ್ಗೆ ಯುಕೆ ಸರ್ಕಾರದ ನಿಲುವು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ದೀರ್ಘಕಾಲೀನವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಬದಲಾಗಿಲ್ಲ, ಸಹಜವಾಗಿ, ಶೋಷಣೆ ಎಲ್ಲಿಯೇ ಆದರೂ ನಾವು ಸಹಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಆದರೆ ಗೌರವಾನ್ವಿತರು ಮುಂದಿಟ್ಟಿರುವ ನಿರೂಪಣೆಯನ್ನು ನಾನು ಒಪ್ಪುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ನನಗೆ ಖಚಿತವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಬಿಬಿಸಿ ವರದಿ ಬಗ್ಗೆ ಹುಸೇನ್ ಅವರ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದರು.
2002ರ ಗುಜರಾತ್ ಗಲಭೆಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಯವರು ಗುಜರಾತ್ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯಾಗಿದ್ದ ಅವಧಿಯ ವೇಳೆ ಅವರ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ಮಾಡುವ ಎರಡು ಭಾಗಗಳ ಬಿಬಿಸಿ ಸಾಕ್ಷ್ಯಚಿತ್ರದ ಸರಣಿಯನ್ನು ಬ್ರಿಟನ್‌ನ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪ್ರಸಾರಕ BBC ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡಿತು. ಸಾಕ್ಷ್ಯಚಿತ್ರವು ಆಕ್ರೋಶಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಆಯ್ದ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ ಗಳಿಂದ ತೆಗೆದುಹಾಕಲಾಗಿದೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಭಾರತೀಯ ಮೂಲದ ಯುಕೆ ನಾಗರಿಕರು ಬಿಬಿಸಿ ಸರಣಿಯನ್ನು ಖಂಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಪ್ರಮುಖ ಯುಕೆ ಸಿಟಿಜನ್ ಲಾರ್ಡ್ ರಾಮಿ ರೇಂಜರ್ ಅವರು “ಬಿಬಿಸಿ ಒಂದು ಶತಕೋಟಿ ಭಾರತೀಯರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ನೋವನ್ನುಂಟುಮಾಡಿದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಬಿಬಿಸಿಯ ಪಕ್ಷಪಾತದ ವರದಿಯನ್ನು ಖಂಡಿಸಿದ ರಾಮಿ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದು, ಬಿಬಿಸಿ ನ್ಯೂಸ್‌ ನೀವು ಒಂದು ಶತಕೋಟಿ ಭಾರತೀಯರಿಗೆ ಬಹಳ ನೋವನ್ನುಂಟುಮಾಡಿದ್ದೀರಿ ಇದು ಪ್ರಜಾಸತ್ತಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಚುನಾಯಿತರಾದ ಭಾರತದ ಪ್ರಧಾನಿ, ಭಾರತೀಯ ಪೊಲೀಸ್ ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯ ನ್ಯಾಯಾಂಗವನ್ನು ಅವಮಾನಿಸುತ್ತದೆ. ನಾವು ಗಲಭೆಗಳು ಮತ್ತು ಜೀವಹಾನಿಗಳನ್ನು ಖಂಡಿಸುತ್ತೇವೆ. ಅದರಂತೆ ನಿಮ್ಮ ಪಕ್ಷಪಾತದ ವರದಿಯನ್ನೂ ಖಂಡಿಸುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಭಾರತದ ವಿದೇಶಾಂಗ ವ್ಯವಹಾರಗಳ ಸಚಿವಾಲಯವೂ ಬಿಬಿಸಿ ವರದಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ್ದು, ಇದು ಸಂಪೂರ್ಣ ಪಕ್ಷಪಾತದ ನಕಲು ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.

ಅಪಪ್ರಚಾರದ ತುಣುಕು ಎಂದ ಭಾರತ..
ನವದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಸಾಪ್ತಾಹಿಕ ಬ್ರೀಫಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಉದ್ದೇಶಿಸಿ ಮಾತನಾಡಿದ ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವಾಲಯದ ವಕ್ತಾರ ಅರಿಂದಮ್ ಬಾಗ್ಚಿ, “ಇದು ಪ್ರಚಾರದ ತುಣುಕು ಎಂದು ನಾವು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ. ಇದಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ವಸ್ತುನಿಷ್ಠತೆ ಇಲ್ಲ. ಇದು ಪಕ್ಷಪಾತದಿಂದ ಕೂಡಿದೆ. ಇದನ್ನು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ. ನಮಗೆ ಬೇಡ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು “ಅದರ ಹಿಂದಿನ ಕಾರ್ಯಸೂಚಿ” ಕುರಿತು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದರು.
“ಸಾಕ್ಷ್ಯಚಿತ್ರವು ಈ ನಿರೂಪಣೆಯನ್ನು ಮತ್ತೆ ಪ್ರಚಾರ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಸಂಸ್ಥೆ ಮತ್ತು ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ಪ್ರತಿಬಿಂಬವಾಗಿದೆ. ಇದು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಉದ್ದೇಶ ಮತ್ತು ಅದರ ಹಿಂದಿನ ಕಾರ್ಯಸೂಚಿಯ ಬಗ್ಗೆ ನಮಗೆ ಆಶ್ಚರ್ಯವನ್ನುಂಟು ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಸಾಕ್ಷ್ಯಚಿತ್ರ ಸರಣಿಯಲ್ಲಿ ಯುಕೆ (UK) ಮಾಜಿ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಜ್ಯಾಕ್ ಸ್ಟ್ರಾ ಮಾಡಿದ ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ, ಬಾಗ್ಚಿ ಹೇಳಿದರು “ಅವರು (ಜಾಕ್ ಸ್ಟ್ರಾ) ಕೆಲವು ಆಂತರಿಕ UK ವರದಿಯನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ತೋರುತ್ತಿದೆ. ನಾನು ಅದನ್ನು ಹೇಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದು? ಇದು 20 ವರ್ಷಗಳ ಹಳೆಯ ವರದಿಯಾಗಿದೆ . ನಾವು ಈಗ ಅದರ ಮೇಲೆ ಏಕೆ ಜಂಪ್‌ ಮಾಡುತ್ತೇವೆ? ಜ್ಯಾಕ್ ಹೇಳುವುದರಿಂದ ಅವರು ಅದನ್ನು ಹೇಗೆ ನ್ಯಾಯಸಮ್ಮತಗೊಳಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಸೀರೆ ಹಂಚುವ ವೇಳೆ ಕಾಲ್ತುಳಿತಕ್ಕೆ 4 ಮಹಿಳೆಯರು ಸಾವು

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

4 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement