ಚಿರತೆ ದಾಳಿಗೆ ಹೆದರದೆ ಮರಿಗಳಿಗೆ ಅಭೇದ್ಯ “Z ಪ್ಲಸ್‌ ರಕ್ಷಣೆ” ನೀಡಿದ ಮುಳ್ಳುಹಂದಿಗಳು : ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಪ್ರಾಣಿಗಳು ತಮ್ಮ ಮರಿಗಳ ವಿಷಯ ಬಂದಾಗ ಸಾಕಷ್ಟು ರಕ್ಷಣಾತ್ಮಕವಾಗಿರುತ್ತವೆ. ಎಂಥದೇ ಪ್ರಾಣಿಗಳು ಬಂದರೂ ಮರಿಗಳ ರಕ್ಷಣೆಗೆ ಮರದಾಳಿಗಳನ್ನೂ ಮಾಡುತ್ತವೆ. ಇಂಥದ್ದೇ ಘಟನೆಯೊಂದರಲ್ಲಿ ಕ್ರೂರ ಚಿರತೆ ಮತ್ತು ಮರಿಗಳಿದ್ದ ಮುಳ್ಳುಹಂದಿಗಳ ಕುಟುಂಬದ ನಡುವಿನ ಮುಖಾಮುಖಿಯನ್ನು ಸೆರೆಹಿಡಿದಿರುವ ಅಪರೂಪದ ವೀಡಿಯೊ ವೈರಲ್ ಆಗಿದೆ. ಮಕ್ಕಳ ಮೇಲಿನ ಪೋಷಕರ ಪ್ರೀತಿ ಮಾನವ ಜಗತ್ತಿಗೆ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಪ್ರಾಣಿ ಪ್ರಪಂಚಕ್ಕೂ ಇದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಈ ವೀಡಿಯೊ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಪ್ರಾಣಿಗಳು ಕಾಡಿನಲ್ಲಿ ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ತಮ್ಮ ಸಂತತಿಯನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ರಕ್ಷಿಸುತ್ತವೆ
ಭಾರತೀಯ ಆಡಳಿತ ಸೇವೆಯ (ಐಎಎಸ್) ಅಧಿಕಾರಿ ಸುಪ್ರಿಯಾ ಸಾಹು ಅವರು ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಿರುವ ಈ ಕ್ಲಿಪ್‌ನಲ್ಲಿ, ಎರಡು ಮುಳ್ಳುಹಂದಿಗಳು ತಮ್ಮ ಮರಿಗಳೊಂದಿಗೆ ರಸ್ತೆಯೊಂದರಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿವೆ. ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ನಂತರ, ಚಿರತೆ ಅಲ್ಲಿಗೆ ಬಂದು ಮುಳ್ಳುಹಂದಿಗಳ ಮರಿಗಳನ್ನು ಹಿಡಿಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ದೊಡ್ಡ ಮುಳ್ಳುಹಂದಿಗಳು ತಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಚಿರೆತೆಯಿಂದ ರಕ್ಷಿಸಲು ಅಭೇದ್ಯ ಕೋಡೆಯನ್ನೇ ರೂಪಿಸುತ್ತವೆ. ಚಿರತೆ ಮರಿಗಳನ್ನು ಹಿಡಿಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಲೇ ಇರುತ್ತದೆ ಹಾಗೂ ಮುಳ್ಳುಹಂದಿಗಳು ಅವುಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುವುದನ್ನೂ ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತಲೇ ಇರುತ್ತವೆ. ಏನೇ ಮಾಡಿದರೂ ಚಿರತೆಗೆ ತಮ್ಮ ಮರಿಗಳನ್ನು ಹಿಡಿಯಲು ಬಿಡುವುದಿಲ್ಲ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ನಿರೀಕ್ಷೆಗೆ ತಕ್ಕಂತೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡದ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಬದಲಾವಣೆ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಕುಮಾರಸ್ವಾಮಿ

“ಮುಳ್ಳುಹಂದಿಗಳು ತಮ್ಮ ಮರಿಗಳಿಗೆ ಚಿರತೆಯಿಂದ Z ಕೆಟಗರಿ ಭದ್ರತೆ ಒಗಿಸುತ್ತವೆ, ವೀರಾವೇಶದಿಂದ ಹೋರಾಡುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಚಿರತೆ ತಮ್ಮ ಮರಿಯನ್ನು ಮುಟ್ಟುವ ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ವಿಫಲಗೊಳಿಸುತ್ತವೆ. ಅಂದಹಾಗೆ, ಮರಿ ಮುಳ್ಳುಹಂದಿಯನ್ನು ‘ಮುಳ್ಳುಹಂದಿ’ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ, ”ಎಂದು ಶೀರ್ಷಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಬರೆಯಲಾಗಿದೆ. ವೀಡಿಯೊ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಚಿರತೆ ಮರಿಗಳನ್ನು ಹಿಡಿಯಲು ವಯಸ್ಕ ಮುಳ್ಳು ಹಂದಿಗಳು ಬಿಡಲಿಲ್ಲ.

ಅಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಬಳಕೆದಾರರು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಎಂತಹ ವಿಧೇಯ ಮತ್ತು ಅರ್ಥಗರ್ಭಿತ ಮುಖ್ಳುಹಂದಿಗಳು ಒಂದು ಒಬ್ಬರು ಕಾಮೆಂಟ್‌ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.
“ಇದು ಪ್ರಕೃತಿ ದೇವರು ನಿರ್ದೇಶಿಸಿದ ಚಲನಚಿತ್ರದಂತಿದೆ, ಪ್ರೀತಿಗಾಗಿ ಮುಳ್ಳುಹಂದಿ ಪೋಷಕರು ಕೂಡ ಮುಳ್ಳುಹಂದಿ ಮರಿಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ಉಗ್ರ ಚಿರತೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸಿವೆ ಎಂಬ ಬಲವಾದ ಸಂದೇಶ ನೀಡಿವೆ ಎಂದು ಬಳಕೆದಾರರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಗರ್ಭಧರಿಸಿದ ದೇಶದ ಮೊದಲ ತೃತೀಯಲಿಂಗಿ : ಮಾರ್ಚ್‌ನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಮಗು ಸ್ವಾಗತಿಸಲು ಸಜ್ಜಾದ ಕೇರಳದ ತೃತೀಯಲಿಂಗಿ ದಂಪತಿ...!

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

4.3 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 3

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement