ನಕಲಿ ವೀಡಿಯೊಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಜನರನ್ನು ಎಚ್ಚರಿಸಲು ಡೀಪ್‌ ಫೇಕ್‌ ವೀಡಿಯೊ ಕ್ಲಿಪ್‌ ಹಂಚಿಕೊಂಡ ಉದ್ಯಮಿ ಆನಂದ್ ಮಹೀಂದ್ರಾ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವು ನಿರಂತರವಾಗಿ ವಿಕಸನಗೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ನಮಗೆ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಸುಲಭಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ವೈದ್ಯಕೀಯ, ಖಗೋಳ, ಭೌತಶಾಸ್ತ್ರ, ಸಂವಹನ ಮತ್ತು ಇತರ ಹಲವು ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಇದು ತುಂಬಾ ಉಪಯುಕ್ತವಾಗಿದೆ. ಈಗ ನಾವು ನಮ್ಮ ದೈನಂದಿನ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಉತ್ತಮ ಸಾಧನ ಮತ್ತು ಯಂತ್ರೋಪಕರಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ. ಆದರೆ ಪ್ರತಿಯೊಂದಕ್ಕೂ ಯಾವಾಗಲೂ ಫ್ಲಿಪ್ ಸೈಡ್‌ಗಳಿವೆ ಮತ್ತು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವೂ ಇದಕ್ಕೆ ಹೊರತಾಗಿಲ್ಲ.
ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಅತ್ಯಂತ ಶಕ್ತಿಯುತ ಮತ್ತು ಉಪಯುಕ್ತ ಸಾಧನವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ದೈನಂದಿನ ಜೀವನದಿಂದ ಬೇರ್ಪಡಿಸಲಾಗದಷ್ಟು ಅದು ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಬೆರೆತುಕೊಂಡಿದೆ. ಆದರೆ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಖಾತೆಗಳನ್ನು ಹ್ಯಾಕ್ ಮಾಡುವುದು ಮತ್ತು ಸಿಸ್ಟಮ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ವೈರಸ್‌ಗಳನ್ನು ಹರಡುವಂತಹ ಅಪರಾಧದ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗಾಗಿ ಈ ಅದ್ಭುತ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ದುರ್ಬಳಕೆ ಮಾಡುವ ಕೆಲವು ಕೆಟ್ಟ ಅಂಶಗಳಿವೆ.
ಈಗ ನಾವು “ಡೀಪ್‌ಫೇಕ್” ಎಂಬ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಚಿತ್ರ ಅಥವಾ ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಬೇರೊಬ್ಬರ ಹೋಲಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಬದಲಾಯಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಇದು ದೃಶ್ಯ ಮತ್ತು ಆಡಿಯೊ ವಿಷಯವನ್ನು ಕುಶಲತೆಯಿಂದ ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಅಥವಾ ರಚಿಸಲು ಯಂತ್ರ ಕಲಿಕೆ (ML) ಮತ್ತು ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ (AI) ಯಿಂದ ಪ್ರಬಲ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ. ನಕಲಿಯನ್ನು ಮೂಲದಿಂದ ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸುವುದು ತುಂಬಾ ಕಷ್ಟ, ಅಸಾಧ್ಯ ಎಂಬಷ್ಟು.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಖ್ಯಾತ ಹಿನ್ನೆಲೆ ಗಾಯಕಿ ವಾಣಿ ಜಯರಾಮ ಇನ್ನಿಲ್ಲ

ಡೀಪ್‌ಫೇಕ್‌ನ ಸಂಭಾವ್ಯ ಅಪಾಯಗಳನ್ನು ಎತ್ತಿ ತೋರಿಸುತ್ತಾ, ಮಹೀಂದ್ರಾ ಗ್ರೂಪ್‌ನ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಆನಂದ್ ಮಹಿಂದ್ರಾ ಅವರು ಈ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವು ಹೇಗೆ ಬದಲಾದ ವಿಷಯವನ್ನು ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಸಾಮಾನ್ಯ ಜನರನ್ನು ಮೋಸಗೊಳಿಸಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಯುವಕನೊಬ್ಬ ರಚಿಸಿದ ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ-ರಚಿಸಿದ ಡೀಪ್ ಫೇಕ್ ಬಗೆಗಿನ ಶ್ರವ್ಯ-ದೃಶ್ಯ ರೂಪದ ಈ ಎಚ್ಚರಿಸುವ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಆನಂದ ಮಹಿಂದ್ರಾ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿನ ವ್ಯಕ್ತಿ ಭಾರತೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟಿಗ ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ, ಹಾಲಿವುಡ್ ನಟ ರಾಬರ್ಟ್ ಡೌನಿ ಜೂನಿಯರ್ ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯ ನಟ ಶಾರುಖ್ ಖಾನ್ ಅವರ ಮುಖಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಡೀಪ್ ಫೇಕ್ ಬಳಸಿ ಬದಲಾಯಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾನೆ.
ಇದು ಅತ್ಯಂತ ಗಂಭೀರವಾದ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿದ್ದು, ಇದನ್ನು ಆದಷ್ಟು ಬೇಗ ತಿಳಿಸಬೇಕು. ಏಕೆಂದರೆ ಈ ಉಪಕರಣವನ್ನು ಯಾರು ಮತ್ತು ಯಾವಾಗ ವಿನಾಶಕಾರಿ, ಹಾನಿಕಾರಕ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗಾಗಿ ಬಳಸಬಹುದು ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಆನಂದ ಮಹಿಂದ್ರಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಗುರುಗ್ರಹದ ಸುತ್ತ ಹೊಸದಾಗಿ 12 ಉಪಗ್ರಹಗಳು ಪತ್ತೆ : ಶನಿ ಹಿಂದಿಕ್ಕಿ ಸೌರವ್ಯೂಹದಲ್ಲಿ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಉಪಗ್ರಹ ಹೊಂದಿದ ಹೆಗ್ಗಳಿಕೆ ಪಡೆದ ಗುರುಗ್ರಹ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

4.3 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 3

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement