ಭಾರತದಲ್ಲಿನ ಸಾವಿರಾರು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ʼಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಟೀಮ್ಸ್, ಔಟ್ಲುಕ್, ಅಜೂರ್’ ಸರ್ವರ್ ಡೌನ್

ನವದೆಹಲಿ: ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಟೀಮ್‌ಗಳು, ಔಟ್‌ಲುಕ್ ಮತ್ತು ಅಜೂರ್‌ ಬುಧವಾರ ಸ್ಥಗಿತಗೊಂಡಿದ್ದರಿಂದ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಸಾವಿರಾರು ಬಳಕೆದಾರರು ತೊಂದರೆ ಅನುಭವಿಸಿದರು ಎಂದು ಸುದ್ದಿ ಸಂಸ್ಥೆ ರಾಯಿಟರ್ಸ್ ವರದಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಸಾವಿರಾರು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳು ಏಕಕಾಲದಲ್ಲಿ ಸ್ಥಗಿತಗೊಂಡಿವೆ ಎಂದು ವರದಿಗಳು ಸೂಚಿಸಿದ ನಂತರ ಟೆಕ್ ದೈತ್ಯ ಉಂಟಾದ ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುತ್ತಿರುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದೆ.
ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ “ಸಂಭಾವ್ಯ ನೆಟ್‌ವರ್ಕಿಂಗ್ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ” ಮತ್ತು ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಟೀಮ್‌ಗಳು, ಔಟ್‌ಲುಕ್ ಮತ್ತು ಅಜೂರ್‌ನಾದ್ಯಂತ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಮತ್ತೆ ಆನ್‌ಲೈನ್‌ಗೆ ತರಲು ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಗುರುತಿಸಿ ಸರಿಪಡಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ.
ಔಟ್ಟೇಜ್ ಟ್ರ್ಯಾಕಿಂಗ್ ಸೈಟ್ Downdetector.com ಪ್ರಕಾರ, ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಟೀಮ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ಬಳಕೆದಾರರು ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದ 3,900 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಘಟನೆಗಳು ನಡೆದಿವೆ. ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಟೀಮ್‌ಗಳೊಂದಿಗಿನ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಮೊದಲು ಬುಧವಾರ (ಜನವರಿ 25) ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 12:17ಕ್ಕೆ ವರದಿ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಟೀಮ್‌ ಬಳಕೆದಾರರು (63 ಪ್ರತಿಶತ) ತೊಂದರೆಯಿಂದ ಪ್ರಭಾವಿತರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಡೌನ್‌ಡಿಟೆಕ್ಟರ್ ಹೇಳಿದೆ, 27 ಪ್ರತಿಶತ ಬಳಕೆದಾರರು ಸರ್ವರ್ ಸಂಪರ್ಕದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ವರದಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು 11 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಬಳಕೆದಾರರು ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ನಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ವರದಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಡೌನ್‌ಡೆಕ್ಟರ್ ಸೈಟ್ ತನ್ನ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಳಕೆದಾರರು ಸಲ್ಲಿಸಿದ ದೋಷಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಸ್ಥಗಿತಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾದ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಸೀರೆ ಹಂಚುವ ವೇಳೆ ಕಾಲ್ತುಳಿತಕ್ಕೆ 4 ಮಹಿಳೆಯರು ಸಾವು

ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಟೀಮ್‌ ಸ್ಥಗಿತವನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದೆ ಮತ್ತು ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದು, “ನಾವು ಬಹು Microsoft 365 ಸೇವೆಗಳ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಿರುವ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ತನಿಖೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು MO502273 ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ನಿರ್ವಾಹಕ ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿ ಕಾಣಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.
“ನಾವು ಸಂಭಾವ್ಯ ನೆಟ್‌ವರ್ಕಿಂಗ್ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಗುರುತಿಸಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಮುಂದಿನ ದೋಷನಿವಾರಣೆ ಹಂತಗಳನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಟೆಲಿಮೆಟ್ರಿಯನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ನಮ್ಮ ಸ್ಟೇಟಸ್‌ ಪುಟದಲ್ಲಿ https://msft.it/6011eAYPc ಅಥವಾ MO502273 ಅಡಿಯಲ್ಲಿ SHD ನಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಕಾಣಬಹುದು ಎಂದು Microsoft 365 ಸ್ಟೇಟಸ್‌ ಹೇಳಿದೆ.

Microsoft Azure ಸಹ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದು, “ನಾವು ಪ್ರಸ್ತುತ ಬಳಕೆದಾರರ ಉಪವಿಭಾಗಕ್ಕಾಗಿ Azure ಗೆ ಸಂಪರ್ಕದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಿರುವ ನೆಟ್‌ವರ್ಕಿಂಗ್ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ತನಿಖೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ಅದು ಲಭ್ಯವಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಒದಗಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.
ಮಲ್ಟಿ ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಏಕಕಾಲದಲ್ಲಿ ಸ್ಥಗಿತಗೊಂಡಿರುವುದನ್ನು ನೋಡುವುದು ಅಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ. ಹಿಂದಿನ ಏಪ್ರಿಲ್ 2021 ರಲ್ಲಿ, ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಟೀಮ್‌ಗಳು ಯುರೋಪ್ ಮತ್ತು ಏಷ್ಯದಾದ್ಯಂತ ಎರಡು ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಸ್ಥಗಿತಗೊಂಡಿದ್ದವು.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ನಿರೀಕ್ಷೆಗೆ ತಕ್ಕಂತೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡದ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಬದಲಾವಣೆ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಕುಮಾರಸ್ವಾಮಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement