ಗೂಗಲ್‌ನಿಂದ ಐಬಿಎಂ ವರೆಗೆ….ಸಾವಿರಾರು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ವಜಾ ಮಾಡಿದ ಟೆಕ್ ದೈತ್ಯರ ಪಟ್ಟಿ ಇಲ್ಲಿದೆ…

ಗೂಗಲ್, ಐಬಿಎಂ, ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್, ಅಮೆಜಾನ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಕೆಲವು ಕಂಪನಿಗಳು ಕೆಲವೇ ದಿನಗಳ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳ ಸಾಮೂಹಿಕ ವಜಾಗೊಳಿಸುವಿಕೆ ಘೋಷಿಸಿವೆ. ಇದರಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಟೆಕ್ ಕಂಪನಿಗಳು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳ ವಜಾಗೊಳಿಸುವಿಕೆಗಳು ಹೆಡ್‌ಲೈನ್ಸ್‌ ಪಡೆದಿವೆ. ಟೆಕ್ ವಲಯವು 2022 ರಲ್ಲಿ 97,171 ಉದ್ಯೋಗ ಕಡಿತಗಳನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದೆ, ಹಿಂದಿನ ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ 649 ಶೇಕಡಾ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ.
ಟೆಕ್ಕಿಗಳಿಗೆ 2023 ವರ್ಷವು ಕೆಟ್ಟ ಟಿಪ್ಪಣಿ ಮೂಲಕ ಆರಂಭವಾಯಿತು. layoffs.fyi ಪ್ರಕಾರ, ಟೆಕ್ ಲೇಆಫ್‌ಗಳ ಕ್ರೌಡ್‌ಸೋರ್ಸ್ ಡೇಟಾಬೇಸ್, ಕಳೆದ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಿಂದ 2,00,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಟೆಕ್ ಉದ್ಯೋಗಗಳು ಕಳೆದುಹೋಗಿವೆ.
SAP: ಐಕಾನಿಕ್ ಅಮೆರಿಕ ಟೆಕ್ ಕಂಪನಿ ಐಬಿಎಂ (IBM) ಸುಮಾರು 3,900 ಉದ್ಯೋಗಗಳನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದ ನಂತರ ಸುಮಾರು 2,900 ಉದ್ಯೋಗಗಳನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸುವುದಾಗಿ ಗುರುವಾರ ಘೋಷಿಸಿದ ಯುರೋಪಿಯನ್ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ದೈತ್ಯ ಸ್ಯಾಪ್‌ (SAP) ಟೆಕ್ ಕಂಪನಿಗಳ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯನ್ನು ವಜಾಗೊಳಿಸುವ ಪರೇಡ್‌ಗೆ ಸೇರಿಕೊಂಡಿದೆ. SAP ಉದ್ಯೋಗ ಕಡಿತವು ತನ್ನ ಸುಮಾರು 1,12,000 ಉದ್ಯೋಗಿಗಳ ಶೇಕಡಾ 2.5 ರಷ್ಟಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.
IBM: ಟೆಕ್ ದೈತ್ಯ ಐಬಿಎಂ (IBM) 3,900 ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ವಜಾಗೊಳಿಸುತ್ತಿದೆ, ಇದು ಐಟಿ (IT) ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವ Kyndryl ವ್ಯಾಪಾರದ ಸ್ಪಿನ್ಆಫ್ ಮತ್ತು ‘ವ್ಯಾಟ್ಸನ್ ಹೆಲ್ತ್’ ಎಂಬ ಎಐ (AI) ಘಟಕದ ಭಾಗವಾಗಿದೆ. ವಜಾಗೊಳಿಸುವಿಕೆಯು ಕಂಪನಿಗೆ ಜನವರಿ-ಮಾರ್ಚ್ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ $300 ಮಿಲಿಯನ್ ವೆಚ್ಚವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು IBM ಮುಖ್ಯ ಹಣಕಾಸು ಅಧಿಕಾರಿ ಜೇಮ್ಸ್ ಕವನಾಗ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಸ್ಪಾಟಿಫೈ: ಮ್ಯೂಸಿಕ್ ಸ್ಟ್ರೀಮಿಂಗ್ ದೈತ್ಯ ಸ್ಪಾಟಿಫೈ ಸೋಮವಾರ ತನ್ನ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳ ಶೇಕಡಾ 6 ರಷ್ಟು ಅಥವಾ ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಸುಮಾರು 600 ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸುವುದಾಗಿ ಘೋಷಿಸಿತು. ಕಂಪನಿಯು ತನ್ನ ಕೊನೆಯ ಗಳಿಕೆಯ ವರದಿಯಂತೆ ಕೇವಲ 9,800 ಪೂರ್ಣ ಸಮಯದ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿತ್ತು.

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಪೊಲೀಸ್ ಕಸ್ಟಡಿಯಲ್ಲಿದ್ದ ಭಗವಾನ್‌ ಹನುಮಾನ 29 ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ಬಿಡುಗಡೆ: ದೇವಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಮರು ಪ್ರತಿಷ್ಠಾಪನೆ

ಆಲ್ಫಾಬೆಟ್ (ಗೂಗಲ್): ಗೂಗಲ್‌ನ ಮೂಲ ಕಂಪನಿ ಆಲ್ಫಾಬೆಟ್ ಈಗ ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ 12,000 ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ಅಥವಾ ಅದರ ಶೇಕಡಾ 6 ರಷ್ಟು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ವಜಾಗೊಳಿಸುತ್ತಿದೆ. ಇಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್, ಉತ್ಪನ್ನ, ನೇಮಕಾತಿ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ತಂಡಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ವಜಾಗೊಳಿಸುವಿಕೆಗಳು ಬಂದಿವೆ. ಜಾಗತಿಕ ಮಂದಗತಿ ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕ ಹಿಂಜರಿತದ ಭಯದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಾ ಗಾತ್ರದ ಕಂಪನಿಗಳು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ವಜಾಗೊಳಿಸುತ್ತಿವೆ.
Prosus NV: ಒಂದು ದಿನದ ಹಿಂದೆ, Prosus NV ಮತ್ತು ಅದರ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ಪೋಷಕ Naspers ತಮ್ಮ ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಕಚೇರಿಗಳಲ್ಲಿ 30 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಉದ್ಯೋಗಗಳನ್ನು ವಜಾಗೊಳಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿವೆ.
ಪ್ರೋಸಸ್ ವಕ್ತಾರರು, “ನಾವು ಬದಲಾಗುತ್ತಿರುವ ಮ್ಯಾಕ್ರೋ ಪರಿಸರಕ್ಕೆ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ಇಂದು ನಾವು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ಮರುಹೊಂದಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ವೆಚ್ಚ ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸುವುದಕ್ಕಾಗಿ ನಾವು ಕೆಲವು ಉದ್ಯೋಗಗಳ ಕಡಿತವನ್ನು ಘೋಷಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

3M: ಆರ್ಥಿಕ ಹಿಂಜರಿತವನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ, 3M ಕೂಡ ಉತ್ಪಾದನಾ ವಲಯದಲ್ಲಿ 2,500 ಕಾರ್ಮಿಕರನ್ನು ವಜಾಗೊಳಿಸುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದೆ. ಒಂದು ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ, 3M ಉತ್ಪಾದನಾ ಪ್ರಮಾಣಗಳು ಕುಸಿದಿರುವುದರಿಂದ ಉದ್ಯೋಗ ಕಡಿತದ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ಬ್ಲೂಮ್‌ಬರ್ಗ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಸೇಲ್ಸ್‌ಫೋರ್ಸ್: “ಹಲವು ಜನರನ್ನು” ನೇಮಿಸಿಕೊಂಡ ಸೇಲ್ಸ್‌ಫೋರ್ಸ್, ಈಗ ತಾನು 10 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಉದ್ಯೋಗಗಳನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸುವ ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕ ಮಂದಗತಿಯ ಕಾರಣ ಕೆಲವು ಕಚೇರಿಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚುವ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ. “ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಮೂಲಕ ನಮ್ಮ ಆದಾಯವು ವೇಗಗೊಂಡಂತೆ, ನಾವು ಹಲವಾರು ಜನರನ್ನು ನೇಮಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ. ನಾವು ಈಗ ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಈ ಆರ್ಥಿಕ ಹಿಂಜರಿತದ ಕಾರಣ 10 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಸೇಲ್ಸ್‌ಫೋರ್ಸ್ ಸಹ-ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಅಧಿಕಾರಿ ಮಾರ್ಕ್ ಬೆನಿಯೋಫ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ವಜಾಗಳನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದ ಕಂಪನಿಗಳಲ್ಲಿ ಗೂಗಲ್, ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್, ಅಮೆಜಾನ್, ಟ್ವಿಟರ್, ಮೆಟಾ ಮತ್ತು ಸ್ಪಾಟಿಫೈ ಸೇರಿವೆ. ಬದಲಾಗುತ್ತಿರುವ “ಆರ್ಥಿಕ ರಿಯಾಲಿಟಿ” ಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ ಗೂಗಲ್ 12,000 ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ವಜಾಗೊಳಿಸಿದರೆ, ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ “ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಿಂದ ಹೊರಬರಲು” 10,000 ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸಿತು. ಅಮೆಜಾನ್ 18,000 ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ವಜಾಗೊಳಿಸಿತು ಮತ್ತು ಮೆಟಾ 10,000 ಉದ್ಯೋಗ ಕಡಿತಗಳನ್ನು ಘೋಷಿಸಿತು.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ನಟಿ ಆಕಾಂಕ್ಷಾ ದುಬೆ ಸಾವಿನ ಪ್ರಕರಣ: ಸಾವಿಗೂ ಮುನ್ನ ಅವರ ರೂಮಿಗೆ ಬಂದಿದ್ದ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಪತ್ತೆಗೆ ಪೊಲೀಸರ ಹುಡುಕಾಟ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

4 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement