ಸಂಪೂರ್ಣ ಚಂದಾದಾರಿಕೆ ಆಗಿರುವ 20,000 ರೂ.ಕೋಟಿ ಎಫ್‌ಪಿಒ ರದ್ದುಗೊಳಿಸಿದ ಅದಾನಿ ಎಂಟರ್‌ಪ್ರೈಸಸ್ : ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ಹಣ ಹಿಂತಿರುಗಿಸಲು ನಿರ್ಧಾರ

ನವದೆಹಲಿ: ಅದಾನಿ ಎಂಟರ್‌ಪ್ರೈಸಸ್ ತನ್ನ 20,000-ಕೋಟಿ ಫಾಲೋ-ಆನ್ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಕೊಡುಗೆಯನ್ನು (ಎಫ್‌ಪಿಒ) ಹಿಂಪಡೆಯಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಹಣವನ್ನು ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಿಸುವುದಾಗಿ ಬುಧವಾರ ಹೇಳಿದೆ. ಮಂಗಳವಾರ ಆಫರ್‌ನ ಕೊನೆಯ ದಿನದಂದು ಕಂಪನಿಯ ಎಫ್‌ಪಿಒ(FPO)ಕ್ಕೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಚಂದಾದಾರರಾದ ಒಂದು ದಿನದ ನಂತರ ಈ ಪ್ರಕಟಣೆ ಬಂದಿದೆ. “ಅದಾನಿ ಎಂಟರ್‌ಪ್ರೈಸಸ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್., (AEL) ಮಂಡಳಿಯು ಸಂಪೂರ್ಣ ಚಂದಾದಾರರಾಗಿರುವ FPO ನೊಂದಿಗೆ ಮುಂದುವರಿಯದಿರಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ. ಅಭೂತಪೂರ್ವ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಸ್ತುತ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಏರಿಳಿತವನ್ನು ಗಮನದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ಕಂಪನಿಯು ಎಫ್‌ಪಿಒ ಆದಾಯವನ್ನು ಹಿಂದಿರುಗಿಸುವ ಮೂಲಕ ಮತ್ತು ಪೂರ್ಣಗೊಂಡ ವಹಿವಾಟನ್ನು ಹಿಂಪಡೆಯುವ ಮೂಲಕ ತನ್ನ ಹೂಡಿಕೆ ಸಮುದಾಯದ ಹಿತಾಸಕ್ತಿಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಅದಾನಿ ಸಮೂಹದ ಪ್ರಮುಖ ಕಂಪನಿ ತನ್ನ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ. 4.55 ಕೋಟಿಯ ಆಫರ್‌ಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ 4.62 ಕೋಟಿ ಷೇರುಗಳನ್ನು ಕೇಳಲಾಗಿದೆ. ಸಾಂಸ್ಥಿಕವಲ್ಲದ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ತಮಗಾಗಿ ಕಾಯ್ದಿರಿಸಿದ 96.16 ಲಕ್ಷ ಷೇರುಗಳ ಮೂರು ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚು ಬಿಡ್‌ಗಳನ್ನು ಹಾಕಿದರು, ಆದರೆ ಬಿಎಸ್‌ಇ ಡೇಟಾ ಪ್ರಕಾರ ಅರ್ಹ ಸಾಂಸ್ಥಿಕ ಖರೀದಿದಾರರಿಗೆ (ಕ್ಯೂಐಬಿ) ಕಾಯ್ದಿರಿಸಿದ 1.28 ಕೋಟಿ ಷೇರುಗಳು ಬಹುತೇಕ ಸಂಪೂರ್ಣ ಚಂದಾದಾರರಿಕೆ ಪಡೆದಿವೆ.
ಆದಾಗ್ಯೂ, ಚಿಲ್ಲರೆ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಮತ್ತು ಕಂಪನಿಯ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಂದ ಮ್ಯೂಟ್ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ.
ಅದಾನಿ ಎಂಟರ್‌ಪ್ರೈಸಸ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ನ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಗೌತಮ್ ಅದಾನಿ ಮಾತನಾಡಿ, ಎಫ್‌ಪಿಒ ಚಂದಾದಾರಿಕೆಯನ್ನು ಮಂಗಳವಾರ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಮುಚ್ಚಲಾಗಿದೆ. ಕಳೆದ ವಾರದಲ್ಲಿ ಷೇರುಗಳಲ್ಲಿನ ಏರಿಳಿತದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಕಂಪನಿ, ಅದರ ವ್ಯವಹಾರ ಮತ್ತು ಅದರ ನಿರ್ವಹಣೆ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮ ನಂಬಿಕೆಗೆ ಅತ್ಯಂತ ವಿನಮ್ರವಾಗಿದೆ. ಧನ್ಯವಾದಗಳು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಆದಾಗ್ಯೂ, ಇಂದು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯು ಅಭೂತಪೂರ್ವವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಕಂಪನಿಯ ಷೇರುಗಳ ಬೆಲೆಯು ದಿನದಲ್ಲಿ ಏರಿಳಿತಗೊಂಡಿದೆ. “ಈ ಅಸಾಧಾರಣ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳನ್ನು ಗಮನಿಸಿದರೆ, ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುವುದು ನೈತಿಕವಾಗಿ ಸರಿಯಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಕಂಪನಿಯ ಮಂಡಳಿಯು ಭಾವಿಸಿದೆ. ಹೂಡಿಕೆದಾರರ ಹಿತಾಸಕ್ತಿಯು ಅತ್ಯುನ್ನತವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ಯಾವುದೇ ಸಂಭಾವ್ಯ ಆರ್ಥಿಕ ನಷ್ಟದಿಂದ ಅವರನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು, ಮಂಡಳಿಯು FPO ಯೊಂದಿಗೆ ಮುಂದುವರಿಯದಿರಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಅದಾನಿ ಹೇಳಿದರು. ಕಂಪನಿಯು ತನ್ನ ಬುಕ್ ರನ್ನಿಂಗ್ ಲೀಡ್ ಮ್ಯಾನೇಜರ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ (BRLMs) ಎಸ್ಕ್ರೊದಲ್ಲಿ ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ ಆದಾಯವನ್ನು ಮರುಪಾವತಿಸಲು ಮತ್ತು ಈ ಸಮಸ್ಯೆಯ ಚಂದಾದಾರಿಕೆಗಾಗಿ ಹೂಡಿಕೆದಾರರ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಗಳಲ್ಲಿ ನಿರ್ಬಂಧಿಸಲಾದ ಮೊತ್ತವನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. ಕಂಪನಿಯು ತನ್ನ ಬ್ಯಾಲೆನ್ಸ್ ಶೀಟ್ ಬಲವಾದ ನಗದು ಹರಿವು ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷಿತ ಸ್ವತ್ತುಗಳೊಂದಿಗೆ ತುಂಬಾ ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿದೆ. “ಈ ನಿರ್ಧಾರವು ನಮ್ಮ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳು ಮತ್ತು ಭವಿಷ್ಯದ ಯೋಜನೆಗಳ ಮೇಲೆ ಯಾವುದೇ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವುದಿಲ್ಲ. ನಾವು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಮೌಲ್ಯ ರಚನೆಯ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಆಂತರಿಕ ಸಂಚಯದಿಂದ ನಿರ್ವಹಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಸ್ಥಿರಗೊಂಡ ನಂತರ, ನಾವು ನಮ್ಮ ಬಂಡವಾಳ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರವನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುತ್ತೇವೆ, ”ಎಂದು ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅದಾನಿ ಗ್ರೂಪ್ ಸಂಸ್ಥೆಗಳ ಷೇರುಗಳು ಬುಧವಾರ ಕುಸಿದವು ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕ-ಆಧಾರಿತ ಕಿರು ಮಾರಾಟಗಾರ ಹಿಂಡೆನ್‌ಬರ್ಗ್ ರಿಸರ್ಚ್‌ನ ವರದಿಯ ಮೇಲಿನ ಕಳವಳದ ನಡುವೆ ಕಳೆದ ಐದು ವಹಿವಾಟು ಅವಧಿಗಳಲ್ಲಿ ಅವುಗಳ ಸಂಯೋಜಿತ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಬಂಡವಾಳದ 7 ಲಕ್ಷ ಕೋಟಿ ರೂ.ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದೆ.
ವರದಿ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ದಿನವಾದ ಜನವರಿ 24 ರಂದು ವಹಿವಾಟಿನ ಅಂತ್ಯದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಮೌಲ್ಯಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಶೇಕಡಾ 38 ರಷ್ಟು ಕುಸಿತವಾಗಿದೆ.
ಗೌತಮ್ ಅದಾನಿ ನೇತೃತ್ವದ ಗ್ರೂಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಮೋಸದ ವಹಿವಾಟುಗಳು ಮತ್ತು ಷೇರು ಬೆಲೆ ಕುಶಲತೆ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಿಂಡೆನ್‌ಬರ್ಗ್ ವರದಿಯಲ್ಲಿ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಅದಾನಿ ಗ್ರೂಪ್ ಷೇರುಗಳು ಷೇರುಪೇಟೆಯಲ್ಲಿ ಹೊಡೆತವನ್ನು ಪಡೆದಿವೆ. ಅದಾನಿ ಸಮೂಹವು ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಸುಳ್ಳು ಎಂದು ತಳ್ಳಿಹಾಕಿದೆ, ಕಂಪನಿ ಎಲ್ಲಾ ಕಾನೂನುಗಳು ಮತ್ತು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುವಿಕೆಯ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. ಇದು ಹಿಂಡೆನ್‌ಬರ್ಗ್ ವರದಿಯನ್ನು ಆಧಾರರಹಿತ ಎಂದು ಕರೆದಿದೆ ಮತ್ತು ಸಣ್ಣ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಶಾರ್ಟ್ ಸೆಲ್ಲರ್ ವಿರುದ್ಧ ಮೊಕದ್ದಮೆ ಹೂಡುವುದಾಗಿ ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕಿದೆ

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಕೇಂದ್ರೀಯ ತನಿಖಾ ಸಂಸ್ಥೆಗಳ ದುರ್ಬಳಕೆ: ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರದ ವಿರುದ್ಧ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ಮೆಟ್ಟಿಲೇರಿದ 14 ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷಗಳು

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

4 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement