7.30 ಕೆ.ಜಿ ತೂಕದ, 2 ಅಡಿ ಎತ್ತರದ ಗಂಡು ಮಗುವಿಗೆ ಜನ್ಮ ನೀಡಿದ ಮಹಿಳೆ…!

ಇತ್ತೀಚೆಗಷ್ಟೇ 7.30 ಕೆ.ಜಿ. (16 ಪೌಂಡ್) ತೂಕದ ಎರಡು ಅಡಿ ಎತ್ತರದ ಗಂಡು ಮಗುವಿಗೆ ಮಹಿಳೆಯೊಬ್ಬರು ಜನ್ಮ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.
ಬ್ರೆಜಿಲ್‌ನ ಪ್ಯಾರಿಂಟಿನ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಆಸ್ಪತ್ರೆ ಪಾಡ್ರೆ ಕೊಲಂಬೊದಲ್ಲಿ ಜನವರಿ 18 ರಂದು ಸಿಸೇರಿಯನ್ ಮೂಲಕ ತನ್ನ ಆರನೇ ಮಗು ಬೇಬಿ ಆಂಗರ್ಸನ್‌ಗೆ ಜನ್ಮ ನೀಡಿದಾಗ “ಈ ಆಶ್ಚರ್ಯವನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಿರಲಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಕ್ಲೈಡಿಯನ್ ಸ್ಯಾಂಟೋಸ್ ಡಾಸ್ ಸ್ಯಾಂಟೋಸ್ ಹೇಳಿದರು.
“ಅವನು ನಾಲ್ಕು ಕಿಲೋ ಆಗುತ್ತಾನೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸಿದೆ, ಆದರೆ ಅವನು ಏಳು ಕೆಜಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಬೆಳೆದಿದ್ದಾನೆ ” ಎಂದು 27 ವರ್ಷದ ತಾಯಿ ಹೇಳಿದರು.
ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ “ಬೆಬೆ ಗಿಗಾಂಟೆ” ಎಂದು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾದ ನವಜಾತ ಶಿಶುವನ್ನು ದೇಶದಲ್ಲಿ ಜನಿಸಿದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಮಗು ಎಂದು ಭಾವಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಗಿನ್ನೆಸ್ ವಿಶ್ವ ದಾಖಲೆಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಶೈಶವಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಬದುಕುಳಿದ ಅತ್ಯಂತ ಭಾರವಾದ ಮಗು ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 1955 ರಲ್ಲಿ ಇಟಲಿಯಲ್ಲಿ ಜನಿಸಿತು ಮತ್ತು 22 ಪೌಂಡ್, ಎಂಟು ಔನ್ಸ್ (10.2kg) ತೂಕವಿತ್ತು.ನವಜಾತ ಗಂಡು ಮಗು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ 3.3kg ಒಳಗೆ ಮತ್ತು ಹೆಣ್ಣು ಮಗು 3.2kg ಒಳಗೆ ತೂಗುತ್ತಾರೆ.

ವರದಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಬೇಬಿ ಆಂಗರ್ಸನ್, ಆರೋಗ್ಯವಂತ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದ್ದರೂ, ಆತನನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ NICU ನಲ್ಲಿ ವೀವ್ರ ನಿಗಾದಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಈಗಾಗಲೇ ಹಾಲುಣಿಸುವಿಕೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದಾರೆ. ತಾಯಿ ಸ್ಯಾಂಟೋಸ್ ಡಾಸ್ ಸ್ಯಾಂಟೋಸ್ ಅವರು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯ ಆರೈಕೆಗಾಗಿ ಶ್ಲಾಘಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಮ್ಯಾಕ್ರೋಸೋಮಿಯಾ ಹೊಂದಿರುವ ಶಿಶುಗಳು ಸುಮಾರು 12 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಜನನಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿವೆ. ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯ ಮಧುಮೇಹ ಹೊಂದಿರುವ ತಾಯಂದಿರಲ್ಲಿ (ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಉಂಟಾಗುವ ಅಧಿಕ ರಕ್ತದ ಸಕ್ಕರೆ), ಇದು 15ರಿಂದಮತ್ತು 45 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಜನನಗಳು ಸಂಭವಿಸುತ್ತವೆ.
ಕೆಲವು ಅಂಶಗಳು ದೈತ್ಯ ಮಗುವಿಗೆ ಜನ್ಮ ನೀಡುವ ತಾಯಿಯ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತವೆ – ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ದೇಹದ ತೂಕ. ಸ್ಥೂಲಕಾಯದ ತಾಯಂದಿರು ಮ್ಯಾಕ್ರೋಸೋಮಿಯಾದೊಂದಿಗೆ ನವಜಾತ ಶಿಶುವನ್ನು ಹೊಂದುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಎರಡು ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚು. ಮತ್ತು ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಅತಿಯಾದ ತೂಕ ಹೆಚ್ಚಾಗುವುದು ಮ್ಯಾಕ್ರೋಸೋಮಿಯಾ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವೀಡಿಯೊ...: ಭಾರೀ ಮಳೆ-ಬಿರುಗಾಳಿಯ ನಡುವೆ ಹಸಿರು ಬಣ್ಣಕ್ಕೆ ತಿರುಗಿದ ದುಬೈನ ಆಕಾಶ...!

ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯ ಮಧುಮೇಹ ಕೂಡ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಅಂಶವಾಗಿದೆ. (ಹಾಸ್ಪಿಟಲ್ ಪಾಡ್ರೆ ಕೊಲಂಬೊದಲ್ಲಿನ ವೈದ್ಯರು ಆಂಗರ್ಸನ್ ಅವರ ದೊಡ್ಡ ಗಾತ್ರವನ್ನು ಅವರ ತಾಯಿಯ “ಮಧುಮೇಹದ ಸ್ಥಿತಿ”ಕಾರಣವೆಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.) ಅದರಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ತಾಯಿಯಲ್ಲಿ ಇನ್ಸುಲಿನ್ ಪ್ರತಿರೋಧದ ಹೆಚ್ಚಳಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿವೆ (ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯ ಮಧುಮೇಹ ಇಲ್ಲದವರಲ್ಲಿಯೂ ಸಹ), ಇದು ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಜರಾಯುವಿನ ಮೂಲಕ ಭ್ರೂಣಕ್ಕೆ ಚಲಿಸುವ ಗ್ಲುಕೋಸ್, ಭ್ರೂಣವು ಅತಿಯಾಗಿ ಬೆಳೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.
ಈ ಸ್ಥಿತಿಯು ಲಿಪಿಡ್‌ಗಳು (ಕೊಬ್ಬುಗಳು) ಜರಾಯುವಿನೊಳಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಮಗುವಿನ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಇಂಧನವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.

ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ವಯಸ್ಸಾಗಿರುವುದು ಮ್ಯಾಕ್ರೋಸೋಮಿಯಾದೊಂದಿಗೆ ಮಗುವನ್ನು ಹೊಂದುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. 35 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಮೇಲ್ಪಟ್ಟ ತಾಯಿಯ ವಯಸ್ಸು ಮಗುವಿಗೆ ಮ್ಯಾಕ್ರೋಸೋಮಿಯಾವನ್ನು ಹೊಂದುವ ಸಾಧ್ಯತೆ 20 ಪ್ರತಿಶತ ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ತಂದೆಯ ವಯಸ್ಸು ಕೂಡ ಲೆಕ್ಕಕ್ಕೆ ಬರುತ್ತದೆ. 35 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ತಂದೆಯ ವಯಸ್ಸು ಮ್ಯಾಕ್ರೋಸೋಮಿಯಾ ಅಪಾಯವನ್ನು ಶೇಕಡಾ 10 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.
ಹಿಂದಿನ ಗರ್ಭಧಾರಣೆಗಳು ಮ್ಯಾಕ್ರೋಸೋಮಿಯಾ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತವೆ ಏಕೆಂದರೆ ಸತತ ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯೊಂದಿಗೆ, ಜನನ ತೂಕ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ. ಗಂಡು ಮಗು ಮ್ಯಾಕ್ರೋಸೋಮಿಯಾ ಸಾಧ್ಯತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಹುಡುಗರು ಹುಡುಗಿಯರಿಗಿಂತ ಮೂರು ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚು ಮ್ಯಾಕ್ರೋಸೋಮಿಕ್ ಆಗಿ ಜನಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವೀಡಿಯೊ...: ಭಾರೀ ಮಳೆ-ಬಿರುಗಾಳಿಯ ನಡುವೆ ಹಸಿರು ಬಣ್ಣಕ್ಕೆ ತಿರುಗಿದ ದುಬೈನ ಆಕಾಶ...!

4.5 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement