ವಿಶ್ವದ ಟಾಪ್‌- 20 ಶ್ರೀಮಂತರ ಪಟ್ಟಿಯಿಂದ ಹೊರಬಿದ್ದ ಗೌತಮ್ ಅದಾನಿ

ಭಾರತೀಯ ಕೋಟ್ಯಧಿಪತಿ ಗೌತಮ್ ಅದಾನಿ $12 ಶತಕೋಟಿ ಡಾಲರ್‌ಗಳನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡ ನಂತರ ಶುಕ್ರವಾರ ವಿಶ್ವದ ಅಗ್ರ 20 ಶ್ರೀಮಂತ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ಪಟ್ಟಿಯಿಂದ ಹೊರಬಿದ್ದಿದ್ದಾರೆ. ಅವರ ವಿಸ್ತಾರವಾದ ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಸಾಮ್ರಾಜ್ಯವು ಉಲ್ಬಣಗೊಳ್ಳುತ್ತಿರುವ ಕುಸಿತವನ್ನು ತಡೆಯಲು ಹೆಣಗಾಡುತ್ತಿರುವಾಗ ವಿಶ್ವದ ಮೂರನೇ ಶ್ರೀಮಂತ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಿದ್ದ ಗೌತಮ್‌ ಅದಾನಿ ಸಂಪತ್ತು ಸಹ ತೀವ್ರವಾಗಿ ಕುಸಿದಿದೆ.
ಫೋರ್ಬ್ಸ್‌ನ ನೈಜ-ಸಮಯದ ಟ್ರ್ಯಾಕರ್ ಪ್ರಕಾರ ಶುಕ್ರವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಅದಾನಿಯವರ ನಿವ್ವಳ ಮೌಲ್ಯವು ಸುಮಾರು $58 ಶತಕೋಟಿಗೆ ಕುಸಿಯಿತು, ನಂತರ ಅಂದಾಜು $62 ಶತಕೋಟಿಗೆ ಚೇತರಿಸಿಕೊಂಡಿತು.
ಈ ಕುಸಿತವು ಒಂದು ದಿನದಲ್ಲಿ $10 ಶತಕೋಟಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ನಷ್ಟವನ್ನು ಗುರುತಿಸಿತು ಮತ್ತು ತಾತ್ಕಾಲಿಕವಾಗಿ ಅದಾನಿಯನ್ನು ವಾಲ್‌ಮಾರ್ಟ್ ಉತ್ತರಾಧಿಕಾರಿಗಳಾದ ಜಿಮ್ ಮತ್ತು ರಾಬ್ ವಾಲ್ಟನ್‌ಗಿಂತ ಕೆಳಕ್ಕೆ ತಳ್ಳಿತು ಮತ್ತು ವಿಶ್ವದ 20 ಶ್ರೀಮಂತ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ಪಟ್ಟಿಯಿಂದ ಹೊರಬಿದ್ದರು.
ಅದಾನಿ—ಕಳೆದ ವಾರವಷ್ಟೇ ಏಷ್ಯಾದ ಅತ್ಯಂತ ಶ್ರೀಮಂತ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಿದ್ದರು ಮತ್ತು ವಿಶ್ವದ ಮೂರನೇ ಶ್ರೀಮಂತ ವ್ಯಕ್ತಿ ಎಂಬ ಹೆಗ್ಗಳಿಕೆ ಪಡೆದಿದ್ದರು. ಈಗ ಫೋರ್ಬ್ಸ್‌ನ ವಿಶ್ವದ ಶ್ರೀಮಂತರ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ 17 ನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಏಷ್ಯಾದ ಮೂರನೇ ಶ್ರೀಮಂತ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಭಾರತದ ಮುಖೇಶ್ ಅಂಬಾನಿ ಮತ್ತು ಚೀನಾದ ಜಾಂಗ್ ಶಾನ್ಶನ್, ಕ್ರಮವಾಗಿ ಅಂದಾಜು $82.9 ಶತಕೋಟಿ ಮತ್ತು $69.2 ಶತಕೋಟಿ ಮೌಲ್ಯದ್ದಾಗಿದೆ.
ಶುಕ್ರವಾರ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ಅದಾನಿ ಪವರ್ ಮತ್ತು ಅದಾನಿ ಟೋಟಲ್ ಗ್ಯಾಸ್‌ನಲ್ಲಿನ ಷೇರುಗಳು 5% ರಷ್ಟು ಕುಸಿದವು, ಅದಾನಿ ಗ್ರೀನ್ ಎನರ್ಜಿ ಮತ್ತು ಅದಾನಿ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಮಿಷನ್ ಎರಡೂ 10% ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಅದಾನಿ ಎಂಟರ್‌ಪ್ರೈಸಸ್, ಗುಂಪಿನ ಪ್ರಮುಖ ಷೇರುಗಳು ಮತ್ತು ಅದಾನಿ ಪೋರ್ಟ್‌ಗಳು ಕ್ರಮವಾಗಿ 1.4% ಮತ್ತು 7.9% ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆ ಕಂಡಿವೆ, ಆದರೂ ಇವು ಶುಕ್ರವಾರದ ವಹಿವಾಟಿನ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಏರಿಳಿತಗೊಂಡಿವೆ.
ಫೋರ್ಬ್ಸ್ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ
ಫೋರ್ಬ್ಸ್‌ನ ರಿಯಲ್ ಟೈಮ್ ಟ್ರ್ಯಾಕರ್ ಪ್ರಕಾರ $62 ಬಿಲಿಯನ್ ಅದಾನಿಯವರ ಅಂದಾಜು ನಿವ್ವಳ ಮೌಲ್ಯವಾಗಿದೆ. ಅದಾನಿಯವರ ಭವಿಷ್ಯವು ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ಮತ್ತು ಸರಕುಗಳಿಂದ ಸೃಷ್ಟಿಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಬಂದರುಗಳು ಮತ್ತು ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣಗಳು, ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಮತ್ತು ಇಂಧನ ಸೇರಿದಂತೆ ಆಸಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಅದಾನಿ ಸಮೂಹದ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಜನವರಿ 24 ರಂದು ಅದಾನಿ ಗ್ರೂಪ್ ವಿರುದ್ಧ ಹಿಂಡೆನ್‌ಬರ್ಗ್ ರಿಸರ್ಚ್ ವರದಿಯು ಕೆಲವು ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದ ನಂತರ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಅದಾನಿ ನಿವ್ವಳ ಮೌಲ್ಯವು ಅರ್ಧದಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಅದಾನಿ ಅಂದಾಜು $126.4 ಬಿಲಿಯನ್ ಮೌಲ್ಯದ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವದ ಮೂರನೇ ಅತಿ ಶ್ರೀಮಂತ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಿದ್ದರು. ಅವರು ಈಗ ಅಮೆಜಾನ್ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಜೆಫ್ ಬೆಜೋಸ್ ($ 136 ಬಿಲಿಯನ್), ಬಿಲ್ ಗೇಟ್ಸ್ ($ 106 ಶತಕೋಟಿ), ಮೈಕೆಲ್ ಬ್ಲೂಮ್‌ಬರ್ಗ್ ($ 76.8 ಶತಕೋಟಿ) ಮತ್ತು ಮಾರ್ಕ್ ಜುಕರ್‌ಬರ್ಗ್ ($ 76.6 ಶತಕೋಟಿ) ಅವರಿಗಿಂತ ಹಿಂದಿದ್ದಾರೆ.
ಅದಾನಿಯವರ ನಿವ್ವಳ ಮೌಲ್ಯದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಭಾಗವು ಅವರು ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿರುವ ಅದಾನಿ ಗ್ರೂಪ್‌ನಲ್ಲಿನ ಅವರ ಪಾಲಿನಿಂದ ಬಂದಿದೆ. ಅದಾನಿ ಮತ್ತು ಜೂಲಿಯಾ ಕೋಚ್ ಮತ್ತು ಚಾರ್ಲ್ಸ್ ಕೋಚ್ ನಡುವೆ ಕೇವಲ $2.4 ಶತಕೋಟಿ ಮಾತ್ರ ನಿಂತಿದೆ, ಇಬ್ಬರೂ ಅಂದಾಜು $59.6 ಶತಕೋಟಿ ಮೌಲ್ಯದ ಮತ್ತು 20 ನೇ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಮುಂದಿನ ಪೀಳಿಗೆಯ ಉಪಗ್ರಹವನ್ನು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಉಡಾವಣೆ ಮಾಡಿದ ಇಸ್ರೋ

 

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement