140 ಕೋಟಿ ಭಾರತೀಯರ ನಂಬಿಕೆಯೇ ನನ್ನ ರಕ್ಷಾ ಕವಚ : ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷಗಳಿಗೆ ತಿರುಗೇಟು ನೀಡಿದ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ

ನವದೆಹಲಿ: ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಲೋಕಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಪಕ್ಷಗಳ ವಿರುದ್ಧ ತೀವ್ರ ವಾಗ್ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದರು, 10 ವರ್ಷಗಳ ಯುಪಿಎ ಆಡಳಿತವು ದೇಶವನ್ನು ರಕ್ತಹೀನಗೊಳಿಸಿದ ಹಗರಣಗಳ ದಶಕವಾಗಿತ್ತು ಎಂದು ಕರೆದರು.
ಲೋಕಸಭೆಯಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರಪತಿಗಳ ಭಾಷಣಕ್ಕೆ ವಂದನಾ ನಿರ್ಣಯಕ್ಕೆ ಉತ್ತರ ನೀಡುವಾಗ ಮಾತನಾಡಿದ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ, ಅದಾನಿ-ಹಿಂಡೆನ್‌ಬರ್ಗ್ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ತಮ್ಮನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವ ಪ್ರತಿಪಕ್ಷಗಳ ಮೇಲೆ ಪ್ರತಿ ವಾಗ್ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದರು.
2004 ರಿಂದ 2014 ರ ವರೆಗೆ ಹಗರಣಗಳು ಮತ್ತು ಹಿಂಸಾಚಾರದ ದಶಕವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಯುಪಿಎ ಟ್ರೇಡ್‌ಮಾರ್ಕ್ ಪ್ರತಿ ಅವಕಾಶವನ್ನೂ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸುವುದಾಗಿತ್ತು. ಈಗ ಮೋದಿಯನ್ನು ನಿಂದಿಸುವುದೇ  ತಮ್ಮ  ದಾರಿ ಎಂದು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಭಾವಿಸಿದರೆ ದೇಶದ 140 ಕೋಟಿ ಜನರು ನನ್ನ ರಕ್ಷಣೆಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
2004-14ರ ನಡುವೆ ಹಣದುಬ್ಬರ ಅಧಿಕವಾಗಿತ್ತು. ಆ ದಶಕವು ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯದ ನಂತರ ಸರ್ಕಾರ ಅತ್ಯಂತ ಭ್ರಷ್ಟವಾಗಿತ್ತು. ಯುಪಿಎ 10 ವರ್ಷಗಳ ಆಡಳಿತದಲ್ಲಿ ಕಾಶ್ಮೀರದಿಂದ ಕನ್ಯಾಕುಮಾರಿವರೆಗೆ ಇಡೀ ದೇಶವೇ ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಯಿಂದ ನಲುಗಿ ಹೋಗಿತ್ತು. ಜಮ್ಮು ಮತ್ತು ಕಾಶ್ಮೀರದಿಂದ ಈಶಾನ್ಯದವರೆಗೆ, ಇಡೀ ಪ್ರದೇಶವು ಹಿಂಸಾಚಾರವನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಏನನ್ನೂ ಕಂಡಿಲ್ಲ. ಆ 10 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ಭಾರತವು ಜಾಗತಿಕ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ದುರ್ಬಲವಾಗಿತ್ತು, ಯಾರೂ ಭಾರತದ ಮಾತನ್ನು ಕೇಳಲು ಸಿದ್ಧರಿರಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಮೋದಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ವಿರುದ್ಧ ವಾಗ್ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದರು.
ಪ್ರತಿಪಕ್ಷಗಳು ಎಷ್ಟು “ಹತಾಶೆಯಲ್ಲಿ ಮುಳುಗಿವೆ” ಎಂದರೆ ಅವರು ದೇಶದ ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ನೋಡಲಾರರು. 2014ರ ನಂತರ ಬಡವರ ಬದುಕು ಹಸನಾಗಿದೆ. ದೀನದಲಿತರ ಕಾಲೋನಿಗಳಿಗೆ ವಿದ್ಯುತ್ ಬಂದಿರುವುದು ಇದೇ ಮೊದಲು. ಅವರಿಗೆ ಪೈಪ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಕುಡಿಯುವ ನೀರು ಸಿಗುತ್ತಿದೆ. ಆ ಜನರು ಈಗ ಪಕ್ಕಾ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಕಳೆದ ಒಂಬತ್ತು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ರಚನಾತ್ಮಕ ಟೀಕೆಗಳ ಬದಲಿಗೆ, “ಮೋದಿಯನ್ನು ನಿಂದಿಸುವುದರಿಂದ ತಮ್ಮ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಪರಿಹಾರವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸುವ ʼ ಕಡ್ಡಾಯ ಟೀಕಾಕಾರರು ಅವರ ಜಾಗವನ್ನು ತುಂಬಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿಯವರ ಬಿಜೆಪಿ ಸರ್ಕಾರದ ಟೀಕೆಗಳಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದರು.

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

“ಮಂಗಳವಾರ ಮತ್ತೆ ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಹಾರ್ವರ್ಡ್ ಕುರಿತು ಚರ್ಚೆ ನಡೆದಿದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ, “ಭಾರತದ ವಿನಾಶವನ್ನು ಹಾರ್ವರ್ಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಕೇಸ್ ಸ್ಟಡಿ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಹೇಳಿದೆ. ಕಳೆದ ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ಹಾರ್ವರ್ಡ್ ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಅಧ್ಯಯನವನ್ನು ಮಾಡಿದೆ. ವಿಷಯ: ಭಾರತದ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪಕ್ಷದ ಉದಯ ಮತ್ತು ಅವನತಿ. ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ, ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ನ ವಿನಾಶವನ್ನು ಹಾರ್ವರ್ಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ಅನೇಕ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ವ್ಯಂಗ್ಯವಾಡಿದರು.
ಜನರ ಆದೇಶವೇ ತಮಗೆ ಭದ್ರತೆಯಾಗಿದ್ದು, ಇದನ್ನು ಪ್ರತಿಪಕ್ಷಗಳ ಸುಳ್ಳಿನಿಂದ ಭೇದಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಹೇಳಿದರು.
ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ಅಧಿಕಾರದಲ್ಲಿದ್ದಾಗ ವಿಫಲವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷದಲ್ಲಿದ್ದಾಗಲೂ ವಿಫಲವಾಗಿದೆ ಎಂದ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಹೇಳಿದರು.
ಕೆಲವರು ತಮ್ಮ ಕುಟುಂಬಕ್ಕಾಗಿ ಬದುಕುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ನಾನು 25 ಕೋಟಿ ಭಾರತೀಯ ಕುಟುಂಬಗಳಿಗಾಗಿ ಬದುಕುತ್ತಿದ್ದೇನೆ. 140 ಕೋಟಿ ಭಾರತೀಯರು ಉಳಿಸಿಕೊಂಡಿರುವ ನಂಬಿಕೆಯ ರಕ್ಷಣಾತ್ಮಕ ಗುರಾಣಿಯನ್ನು ಸುಳ್ಳಿನ ಅಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಮುರಿಯಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವದ ಶುದ್ಧೀಕರಣದ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ ಎಂದು ನಾನು ಟೀಕೆಗಳನ್ನು ಗೌರವಿಸುತ್ತೇನೆ. ಆದರೆ ಕಳೆದ ಒಂಬತ್ತು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ರಚನಾತ್ಮಕ ಟೀಕೆಗಳನ್ನು “ಕಡ್ಡಾಯ ಟೀಕೆ” ಬದಲಿಸಿದೆ, ಕೆಲವು ಜನರು “ತಪ್ಪು ಕಲ್ಪನೆ” ಯನ್ನು 22 ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಬೆಳೆಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ನನ್ನನ್ನು ಕೇವಲ ನಿಂದಿಸುವ ಕೆಲಸ ಮಾತ್ರ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಪದೇ ಪದೇ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಸೋತರೂ ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷಗಳು ಒಗ್ಗೂಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ ಆದರೆ ಭ್ರಷ್ಟಾಚಾರ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ಜಾರಿ ನಿರ್ದೇಶನಾಲಯದ ಕ್ರಮದ ನಂತರ ಅವರು ಈಗ ಕೈಜೋಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಇದಕ್ಕೆ ಅವರು ಇ.ಡಿ.ಗೆ ಧನ್ಯವಾದ ಹೇಳಬೇಕು. ಇ.ಡಿ.ಅವರನ್ನು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸಿತು, ಮತದಾರರು ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದ್ದನ್ನು ಇ.ಡಿ.ಮಾಡಿತು” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಬಿಜೆಪಿ ಪ್ರತಿಪಕ್ಷದವರನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಲು ತನಿಖಾ ಸಂಸ್ಥೆಯು ಸರ್ಕಾರಿ ಸಾಧನವಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷಗಳು ಟೀಕೆಗಳಿಗೆ ಅವರು ಕುಟಟುಕಿದರು.
ಪ್ರತಿಪಕ್ಷಗಳು ರಚನಾತ್ಮಕ ಟೀಕೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುವ ಬದಲು ಆಧಾರರಹಿತ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಮಾಡುವುದರಲ್ಲೇ ಕಳೆದ ಒಂಬತ್ತು ವರ್ಷಗಳನ್ನು ವ್ಯರ್ಥ ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಭಾರತವು ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ದುರ್ಬಲಗೊಂಡಿದೆ ಮತ್ತು ತನ್ನ ಧ್ವನಿಯನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಪ್ರತಿಪಕ್ಷಗಳು ಆರೋಪಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ, ಕೆಲವು ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸರ್ಕಾರವು ಇತರ ದೇಶಗಳ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರುತ್ತಿದೆ ಎಂದೂ ಆರೋಪಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಸಾಕಷ್ಟು ವಿರೋಧಾಭಾಸದ ಹೇಳಿಕೆಗಳಾಗಿದ್ದು, ತಮ್ಮ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ದೇಶ ಬಲಿಷ್ಠವಾಗಿದೆಯೇ ಅಥವಾ ದುರ್ಬಲವಾಗಿದೆಯೇ ಎಂಬುದನ್ನು ಪ್ರತಿಪಕ್ಷಗಳೇ ಹೇಳಬೇಕು ಎಂದು ಮಾರ್ಮಿಕವಾಗಿ ಹೇಳಿದರು.
ಅದಾನಿ ಗುಂಪಿಗೆ ಅನುಕೂಲವಾಗುವಂತೆ ವಿದೇಶಿ ಶಕ್ತಿಗಳ ಮೇಲೆ ಸರ್ಕಾರ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರುತ್ತಿದೆ ಎಂಬ ಪ್ರತಿಪಕ್ಷಗಳ ಆರೋಪದ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಈ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.
‘ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಸೋತಾಗ ಇವಿಎಂಗಳನ್ನು ದೂಷಿಸಿ, ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗವನ್ನು ಟೀಕಿಸಿ, ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್‌ನಿಂದ ಅನುಕೂಲಕರ ತೀರ್ಪು ನೀಡದಿದ್ದರೆ, ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್‌ ಅನ್ನು ಟೀಕಿಸಿ. ಭ್ರಷ್ಟಾಚಾರದ ತನಿಖೆ ವೇಳೆ, ತನಿಖಾ ಸಂಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ನಿಂದಿಸಿ. ಸೇನೆಯು ಶೌರ್ಯವನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿದರೆ ಮತ್ತು ಜನರಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ತುಂಬಿದರೆ, ಸಶಸ್ತ್ರ ಪಡೆಗಳನ್ನು ನಿಂದಿಸಿ, ಅವರ ವಿರುದ್ಧ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಮಾಡಿ. ಆರ್ಥಿಕ ಪ್ರಗತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುವಾಗ, ಆರ್‌ಬಿಐ ಅನ್ನು ಟೀಕಿಸಿ ಎಂದು ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಪ್ರತಿಪಕ್ಷಗಳ ಮೇಲೆ ವಾಗ್ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದರು.
ಮಾಧ್ಯಮದ ಹೆಡ್‌ಲೈನ್ಗಳಿಂದ ನಾನು ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಬಂದಿಲ್ಲ. ತನ್ನ ಜೀವನದ ಪ್ರತಿ ಕ್ಷಣವನ್ನು ರಾಷ್ಟ್ರಕ್ಕಾಗಿ ಕಳೆದಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಪ್ರಧಾನಿ ಪ್ರತಿಪಾದಿಸಿದರು.

ನನ್ನ ಮೇಲೆ ಜನರು ಇಟ್ಟಿರುವ ನಂಬಿಕೆಯು ನನ್ನ ತಿಳುವಳಿಕೆಯನ್ನು ಮೀರಿದೆ” ಎಂದ ಅವರು ತನ್ನ ಮೇಲೆ ಮಾಡಿದ ಸುಳ್ಳು ಆರೋಪಗಳು ಮತ್ತು ನಿಂದನೆಗಳಿಂದ ಉಚಿತ ಧಾನ್ಯಗಳಿಂದ ಹಿಡಿದು ಕಟ್ಟಡದವರೆಗೆ ನಮ್ಮ ಸರ್ಕಾರದ ಶೌಚಾಲಯಗಳು ಮತ್ತು ಮನೆಗಳು, ಸಬ್ಸಿಡಿ ಔಷಧಿ, ಆರೋಗ್ಯ ವಿಮೆ ಮತ್ತು ಕೊಳವೆ ನೀರು ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವಾರು ಯೋಜನೆಗಳಿಂದ ಪ್ರಯೋಜನ ಪಡೆದಿರುವ ಕೋಟಿಗಟ್ಟಲೆ ಜನರನ್ನು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಯುಪಿಎ ಸರ್ಕಾರದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ವಿವಿಧ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ದಾಳಿಗಳು, ಮುಂಬೈ ದಾಳಿಯ ನಂತರ ಅದರ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯೇ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ಮತ್ತು 2G, ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಹಂಚಿಕೆ ಮತ್ತು 2010 ರ ಕಾಮನ್‌ವೆಲ್ತ್ ಗೇಮ್ಸ್ ಒಳಗೊಂಡ ವಿವಿಧ ಆಪಾದಿತ ಹಗರಣಗಳನ್ನು ಪ್ರಧಾನಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಿ ವಾಗ್ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದರು.
2014 ರಿಂದ ಬಿಜೆಪಿ ನೇತೃತ್ವದ ಎನ್‌ಡಿಎ ಆಡಳಿತದಲ್ಲಿ ಸ್ಟಾರ್ಟ್‌ಅಪ್‌ಗಳ ಉತ್ಕರ್ಷ, ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಗೆ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಮತ್ತು ಮೂಲಸೌಕರ್ಯದಲ್ಲಿ ಉತ್ತೇಜನದೊಂದಿಗೆ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ ಎಂದರು.
ಕಾಶ್ಮೀರದಲ್ಲಿ ರಾಹುಲ್‌ ಗಾಂಧಿಯವರ ಭಾರತ್ ಜೋಡೋ ಯಾತ್ರೆಯ ಕೊನೆಯ ಹಂತವನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ, 90 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ ಶ್ರೀನಗರದ ಲಾಲ್ ಚೌಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿಯ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಧ್ವಜಾರೋಹಣವನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಿದಾಗ ಭಯೋತ್ಪಾದಕರು ನೀಡಿದ ಬೆದರಿಕೆಗಳನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಂಡರು. ಆದರೆ ಬಿಜೆಪಿ ನಾಯಕರು ಅಂದು ತಮ್ಮ ಯೋಜನೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಮುಂದುವರೆದರು ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಅಲ್ಲಿ ‘ತಿರಂಗ ಯಾತ್ರೆ’ ಭಾಗವಾದರು. ಅಲ್ಲಿ ಜನರು ಎಷ್ಟು ಮುಕ್ತವಾಗಿ ತಿರುಗುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೋಡಬಹುದು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಯಾವುದೇ ಆತುರವಿಲ್ಲ...: ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ವಯನಾಡ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಉಪಚುನಾವಣೆ ಕುರಿತು ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement