ಎಎಪಿ vs ದೆಹಲಿ ಲೆಫ್ಟಿನೆಂಟ್ ಗವರ್ನರ್: ಖಾಸಗಿ ಡಿಸ್ಕಾಂಗಳ ಎಎಪಿ ನಾಮನಿರ್ದೇಶಿತ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿದ ಎಲ್‌ಜಿ

ನವದೆಹಲಿ: ಆಮ್ ಆದ್ಮಿ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ ಭಾರೀ ಹಿನ್ನಡೆಯಾಗಿದ್ದು, ದೆಹಲಿಯ ಲೆಫ್ಟಿನೆಂಟ್ ಗವರ್ನರ್ ವಿ.ಕೆ. ಸಕ್ಸೇನಾ ಅವರು ಇಂದು, ಶನಿವಾರ ಖಾಸಗಿ ವಿದ್ಯುತ್ ವಿತರಣಾ ಕಂಪನಿಗಳ ಮಂಡಳಿಯಿಂದ ಎಎಪಿ ಬೆಂಬಲಿತ ಇಬ್ಬರು ನಾಮನಿರ್ದೇಶಿತ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿದ್ದಾರೆ.
ಸಕ್ಸೇನಾ ಅವರು ಎಎಪಿ ವಕ್ತಾರ ಜಾಸ್ಮಿನ್ ಶಾ ಮತ್ತು ಆಪ್ ಸಂಸದ ಎನ್‌ಡಿ ಗುಪ್ತಾ ಅವರ ಪುತ್ರ ನವೀನ್ ಗುಪ್ತಾ ಅವರನ್ನು ಪದಚ್ಯುತಗೊಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಖಾಸಗಿ ಮಾಲೀಕತ್ವದ ಡಿಸ್ಕಾಂಗಳಾದ ಬಿವೈಪಿಎಲ್, ಬಿಆರ್‌ಪಿಎಲ್ (ಅನಿಲ್ ಅಂಬಾನಿ) ಮತ್ತು ಎನ್‌ಡಿಪಿಡಿಸಿಎಲ್ (ಟಾಟಾ) ಮಂಡಳಿಗಳಲ್ಲಿ ಅಕ್ರಮವಾಗಿ ಸರ್ಕಾರಿ ನಾಮನಿರ್ದೇಶಿತರಾಗಿ ನೇಮಕಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಎಎಪಿ ನಾಮನಿರ್ದೇಶಿತರನ್ನು ಹಿರಿಯ ಸರ್ಕಾರಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಬದಲಾಯಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಎಎಪಿಯು ಈ ಆದೇಶವನ್ನು “ಅಸಂವಿಧಾನಿಕ ಮತ್ತು ಕಾನೂನುಬಾಹಿರ” ಎಂದು ಕರೆದಿದೆ, ಚುನಾಯಿತ ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಮಾತ್ರ ವಿದ್ಯುತ್ ಕುರಿತು ಆದೇಶಗಳನ್ನು ನೀಡುವ ಅಧಿಕಾರವಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. “ಎಲ್‌ಜಿ ಅವರು ಎಲ್ಲಾ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ಆದೇಶಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಸಂವಿಧಾನವನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಅಪಹಾಸ್ಯ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಪಕ್ಷ ಹೇಳಿದೆ.
ಎಎಪಿ ನಾಮನಿರ್ದೇಶಿತರು ಸರ್ಕಾರದ ಖಜಾನೆಯ ಹಣದಲ್ಲಿ ಖಾಸಗಿ ಡಿಸ್ಕಾಮ್‌ಗಳಿಗೆ ಹಣಕಾಸಿನ ಲಾಭಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದ ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಯವರ ವರದಿಯನ್ನು ಆಧರಿಸಿ ವಿ.ಕೆ. ಸಕ್ಸೇನಾ ಅವರನ್ನು ವಜಾಗೊಳಿಸುವಂತೆ ಕೋರಿದ್ದರು.
ಎಎಪಿ ಈ ಹಿಂದೆ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ತಳ್ಳಿಹಾಕಿತ್ತು, ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ನಿರ್ಧಾರಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಡಿಸ್ಕಾಮ್‌ಗಳ ನಿಯಮಿತ ಲೆಕ್ಕಪರಿಶೋಧನೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿತ್ತು.

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಯಾವುದೇ ಆತುರವಿಲ್ಲ...: ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ವಯನಾಡ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಉಪಚುನಾವಣೆ ಕುರಿತು ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗ

“ಅವರು ಅನಿಲ್ ಅಂಬಾನಿ ಒಡೆತನದ ಡಿಸ್ಕಾಮ್‌ಗಳ ಮಂಡಳಿಗಳಲ್ಲಿ ಖಾಸಗಿ ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಹಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಖಜಾನೆಯ ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿ ₹ 8,000 ಕೋಟಿಗಳಷ್ಟು ಲಾಭ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಎಲ್‌ಜಿ ಆದೇಶದಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ.
“ಹಣಕಾಸು ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ, ಪವರ್ ಸೆಕ್ರೆಟರಿ ಮತ್ತು ಎಂಡಿ, ದೆಹಲಿ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಕೋ ಈಗ ಈ ಅಂಬಾನಿ ಮತ್ತು ಟಾಟಾ ಒಡೆತನದ ಡಿಸ್ಕಾಮ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತಾರೆ, ನಿಯಮಿತ ಅಭ್ಯಾಸದ ಪ್ರಕಾರ, ಶೀಲಾ ದೀಕ್ಷಿತ್ ಅವರು ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯಾಗಿದ್ದಾಗ, ಈ ಡಿಸ್ಕಾಮ್‌ಗಳು ಅಸ್ತಿತ್ವಕ್ಕೆ ಬಂದಾಗಿನಿಂದ ಇದನ್ನು ಅನುಸರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಆದೇಶ ಹೇಳಿದೆ.
ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಅರವಿಂದ್ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ನೇತೃತ್ವದ ಎಎಪಿ ಸರ್ಕಾರವು ಪಕ್ಷದ ಪದಾಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ನಾಮನಿರ್ದೇಶನ ಮಾಡುವವರೆಗೆ ಈ ಮಂಡಳಿಗಳಿಗೆ ಹಿರಿಯ ಸರ್ಕಾರಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ನೇಮಿಸುವುದು ರೂಢಿಯಲ್ಲಿತ್ತು ಎಂದು ಲೆಫ್ಟಿನೆಂಟ್ ಗವರ್ನರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಸಕ್ಸೇನಾ ಅವರು ಇದನ್ನು ಅಧ್ಯಕ್ಷರಿಗೆ ವಿಷಯವನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ್ದರು. ಅರವಿಂದ್ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ಸರ್ಕಾರವು ಈ ಮಂಡಳಿಗಳಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಎಎಪಿ ಸದಸ್ಯರ ನೇಮಕವನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದ ನಂತರ, ಭಾರತೀಯ ಸಂವಿಧಾನದ 239AA ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ‘ಅಭಿಪ್ರಾಯದ ವ್ಯತ್ಯಾಸ’ವನ್ನು ಆಹ್ವಾನಿಸಿ, ಸಾಬೀತಾದ ದುಷ್ಕೃತ್ಯದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಸಕ್ಸೇನಾ ಅವರು ನಿರ್ಧಾರಕ್ಕಾಗಿ ಭಾರತದ ರಾಷ್ಟ್ರಪತಿಗಳಿಗೆ ವಿಷಯವನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದರು. ಕೂಡಲೇ ಜಾರಿಗೆ ಬರುವಂತೆ ಮೇಲೆ ತಿಳಿಸಿದ ರಾಜಕೀಯ ನೇಮಕಾತಿಗಳನ್ನು ಡಿಸ್ಕಾಂ ಬೋರ್ಡ್‌ಗಳಿಗೆ ವಜಾಗೊಳಿಸುವಂತೆ ಕೋರಿದ್ದರು.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಪೊಲೀಸ್ ಕಸ್ಟಡಿಯಲ್ಲಿದ್ದ ಭಗವಾನ್‌ ಹನುಮಾನ 29 ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ಬಿಡುಗಡೆ: ದೇವಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಮರು ಪ್ರತಿಷ್ಠಾಪನೆ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement