ಟರ್ಕಿ-ಸಿರಿಯಾ ಭೂಕಂಪದಲ್ಲಿ 34,000 ದಾಟಿದ ಸಾವಿನ ಸಂಖ್ಯೆ

ಟರ್ಕಿ-ಸಿರಿಯಾ ಭೂಕಂಪದಲ್ಲಿ ಸಾವಿನ ಸಂಖ್ಯೆ 34,000 ದಾಟಿದೆ. ಈ ಎರಡು ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಭೂಕಂಪದಿಂದ ಭಾನುವಾರದ ಮಾಹಿತಿ ಪ್ರಕಾರ, ಒಟ್ಟು 34,878 ಜನರು ಸಾವಿಗೀಡಾಗಿದ್ದಾರೆ.
ಟರ್ಕಿಯ ವಿಪತ್ತು ಮತ್ತು ತುರ್ತು ನಿರ್ವಹಣಾ ಪ್ರಾಧಿಕಾರ , ಈವರೆಗೆ 29,605 ಜನರು ಸಾವಿಗೀಡಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಭಾನುವಾರ ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ ಮತ್ತು 1,47,934 ಜನರನ್ನು ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. ಮಾನವ ಹಕ್ಕುಗಳ ಸಿರಿಯನ್ ವೀಕ್ಷಣಾಲಯವು ಸಿರಿಯಾದಲ್ಲಿ ಸಾವಿನ ಸಂಖ್ಯೆ 5,273 ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ, ಸಂಖ್ಯೆಗಳು 7,000 ತಲುಪುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಸೋಮವಾರ ಮುಂಜಾನೆ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಒಂದು ವಾರದ ನಂತರ ಮತ್ತೊಂದು ಭೂಕಂಪ ಸಂಭವಿಸಿದೆ. ಮತ್ತು ಇದು ರಿಕ್ಟರ್‌ ಮಾಪಕದಲ್ಲಿ 4.7  ತೀವ್ರತೆ ತೋರಿಸಿದೆ. ಮೊದಲ ಭೂಕಂಪ ಸಂಭವಿಸಿದ ನಂತರ ಈವರೆಗೆ 2,400 ಭೂಕಂಪದ ನಂತರದ ಆಘಾತಗಳು ಸಂಭವಿಸಿವೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.
ಭಾನುವಾರ, ರಕ್ಷಣಾ ತಂಡಗಳು ಹಲವಾರು ಟರ್ಕಿಯ ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಅವಶೇಷಗಳಡಿಯಲ್ಲಿ ಸಿಲುಕಿರುವ ಅನೇಕ ಜನರನ್ನು ಹೊರತೆಗೆಯುವಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾದವು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಬದುಕುಳಿಯುವ ಭರವಸೆ ಕ್ಷೀಣಿಸುತ್ತಿದೆ. ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ಉತ್ತರ ಸಿರಿಯಾದಲ್ಲಿನ ಸಿವಿಲ್ ಡಿಫೆನ್ಸ್, ರಕ್ಷಣಾ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆ ಮುಕ್ತಾಯ ಮಾಡುವುದಾಗಿ ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ.
ಶನಿವಾರ ಟರ್ಕಿಯಲ್ಲಿ ರಿಕ್ಟರ್ ಮಾಪಕದಲ್ಲಿ 3 ಮತ್ತು 4.7 ತೀವ್ರತೆಗಳ ನಡುವೆ 70 ಭೂಕಂಪಗಳು ದಾಖಲಾಗಿವೆ ಎಂದು ಯುರೋ-ಮೆಡಿಟರೇನಿಯನ್ ಭೂಕಂಪನ ಕೇಂದ್ರವು ಹೇಳಿದೆ.
ಟರ್ಕಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ರೆಸೆಪ್ ತಯ್ಯಿಪ್ ಎರ್ಡೊಗನ್ ಅವರು ಅವಶೇಷಗಳನ್ನು ಆದಷ್ಟು ಬೇಗ ತೆಗೆದುಹಾಕುವುದಾಗಿ ಭರವಸೆ ನೀಡಿದರು ಮತ್ತು ಹಾನಿಗೊಳಗಾದ ನಗರಗಳನ್ನು ಮರುನಿರ್ಮಾಣ ಮಾಡುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಉತ್ತರ ಸಿರಿಯಾದಲ್ಲಿ, ಬಾಬ್ ಅಲ್-ಹವಾ ಗಡಿಯ ಮೂಲಕ ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆ ಮತ್ತು ಟರ್ಕಿ ಒದಗಿಸಿದ ಪ್ರಥಮ ಚಿಕಿತ್ಸಾ ಬೆಂಗಾವಲು ಪಡೆಗಳ ಪ್ರವೇಶದ ಘೋಷಣೆಯ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ನೆರವಿನ ಸಂಪೂರ್ಣ ಕೊರತೆಯ ಬೆಳಕಿನಲ್ಲಿ ಲಕ್ಷಾಂತರ ಜನರು ಹೆಚ್ಚು ಸಂಕೀರ್ಣ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಸಮಾನಾಂತರವಾಗಿ, ಕೆಲವು ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗಗಳು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಕಾಲರಾ ಹರಡುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಅಂತಾರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಎಚ್ಚರಿಕೆಗಳು ಬಂದಿವೆ.
ವಿಶ್ವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆ (WHO) ಶನಿವಾರ, ವಿನಾಶಕಾರಿ ಭೂಕಂಪದಿಂದ ಪೀಡಿತರಾಗಿರುವವರ ಸಂಖ್ಯೆ ಸುಮಾರು 2.6 ಕೋಟಿ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. ಸಿರಿಯಾ ಮತ್ತು ಟರ್ಕಿಯಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸಿದ ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಭೂಕಂಪದಿಂದ ಪೀಡಿತ 8,74,000 ಜನರಿಗೆ ಆಹಾರ ಪಡಿತರ ಮತ್ತು ಬಿಸಿ ಊಟವನ್ನು ಒದಗಿಸಲು $ 77 ನೆರವಿಗೆ ಮನವಿ ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆಯ ವಿಶ್ವ ಆಹಾರ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ ಶುಕ್ರವಾರ ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ.

5 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement