ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ವಿವಿ ಪ್ರಶ್ನೆಪತ್ರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಸಹೋದರ-ಸಹೋದರಿ ಸಂಬಂಧದ ಕುರಿತು ಅಶ್ಲೀಲ-ಅಸಭ್ಯ ಪ್ರಶ್ನೆ; ಭಾರೀ ಆಕ್ರೋಶ, ಉಪನ್ಯಾಸಕ ವಜಾ

ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಇಸ್ಲಾಮಾಬಾದ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಕಾಮ್ಸಾಟ್ಸ್‌ (COMSATS) ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ಪ್ರಶ್ನೆಪತ್ರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಅನೈತಿಕ ಸಂಬಂಧಗಳ ಕುರಿತು ಪ್ರಬಂಧಗಳನ್ನು ಬರೆಯಲು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಕೇಳಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಟೀಕೆಗೆ ಗುರಿಯಾಗಿದೆ. ಸಂಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಪರೀಕ್ಷಾ ಪತ್ರಿಕೆಯ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ವೈರಲ್ ಆಗಿದ್ದು, ಆಕ್ರೋಶಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು.
ಪರೀಕ್ಷೆಯ ಲಿಖಿತ ಭಾಗವಾಗಿ ಸಹೋದರ ಮತ್ತು ಸಹೋದರಿಯ ನಡುವಿನ ಪ್ರೇಮ ಸಂಬಂಧದ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಬಂಧವನ್ನು ಬರೆಯುವ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ನೀಡಲಾಯಿತು. ಡಾಕ್ಯುಮೆಂಟ್‌ನ ಚಿತ್ರಗಳು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ತ್ವರಿತವಾಗಿ ವೈರಲ್ ಆಗಿದ್ದು, ಕನ್ಸರ್ವೇಟಿವ್ ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ರಾಷ್ಟ್ರವಾದ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ವಿವಾದ ಭುಗಿಲೆದ್ದಿತು. ಅನೇಕರು ಶಿಕ್ಷಕರಿಗೆ ಕಠಿಣ ಶಿಕ್ಷೆ ನೀಡುವಂತೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು.
ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಡಿಸೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ಇಸ್ಲಾಮಾಬಾದ್‌ನ ಕಾಮ್ಸಾಟ್ಸ್‌ (COMSATS) ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ಈ ಘಟನೆ ನಡೆದಿತ್ತು. ಆದರೆ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ವಿವಾದಾತ್ಮಕ ಪಠ್ಯವನ್ನು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಅದು ವೈರಲ್‌ ಆಯಿತು.
ವಿವರಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಬಿಎಸ್ ಇಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ತರಗತಿಗೆ ಬೋಧಿಸುವ ಇಂಗ್ಲಿಷ್ ಭಾಷಾ ಉಪನ್ಯಾಸಕರು ಡಿಸೆಂಬರ್ 6 ರಂದು ಅಚ್ಚರಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆಯನ್ನು ಕೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ಬೇಸಿಗೆಯ ರಜೆಯ ಪ್ರವಾಸದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಬೀಚ್‌ನಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಬಿನ್‌ನಲ್ಲಿ ತಂಗಿರುವಾಗ ಪ್ರೇಮಿಸುವ ಫ್ರೆಂಚ್ ಸಹೋದರ ಮತ್ತು ಸಹೋದರಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಒಂದು ಭಾಗವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.
“ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮಗೇನನಿಸುತ್ತದೆ? ಅವರು ಪ್ರೇಮಿಸುವುದು ಸರಿಯೇ?” ಎಂದು ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳಲಾಯಿತು.

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

ಉಪನ್ಯಾಸಕನ ವಜಾಗೊಳಿಸಿ ಕಪ್ಪು ಪಟ್ಟಿಗೆ ಸೇರಿಸಿದ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯ…
ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯವು ಜನವರಿ 5 ರಂದು ಆಂತರಿಕ ವಿಚಾರಣೆಯ ನಂತರ ಸಂದರ್ಶಕ ಅಧ್ಯಾಪಕ ಸದಸ್ಯರಾಗಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಉಪನ್ಯಾಸಕರನ್ನು ವಜಾಗೊಳಿಸಿತು ಮತ್ತು ಭವಿಷ್ಯದ ಯಾವುದೇ ಪಠ್ಯ ಬೋಧನೆಯಿಂದ ದೂರವಿರಿಸಿ ಅವರನ್ನು ಕಪ್ಪು ಪಟ್ಟಿಗೆ ಸೇರಿಸಿದೆ.
ಕಾಮ್ಸಾಟ್ಸ್‌ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ರಿಜಿಸ್ಟ್ರಾರ್ ನವೀದ್ ಖಾನ್ ಅವರು, ತನಿಖೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಉಪನ್ಯಾಸಕನು ತನ್ನ ತಪ್ಪನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡ ನಂತರ ಅವರನ್ನು ವಜಾಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಮಾಧ್ಯಮಗಳಿಗೆ ಖಚಿತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.
“ಇದು (ಘಟನೆ) ನಿಜ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯವು ಕಠಿಣ ಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಶಿಕ್ಷಕರನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು, ಅವರು ಸರಿಯಾಗಿ ಓದದೆ ಕೇಸ್ ಸ್ಟಡಿಯಿಂದ ಒಂದು ಭಾಗವನ್ನು ಕಾಪಿ-ಪೇಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಶಿಕ್ಷಕರು ವಿಚಾರಣಾ ಸಮಿತಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.
ವಿಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಸಚಿವಾಲಯವು ಜನವರಿ 19 ರ ಪತ್ರದ ಮೂಲಕ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದಿಂದ ವಿವರಣೆಯನ್ನು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಈ ವಿಷಯವು ಗಮನಕ್ಕೆ ಬರುತ್ತಿರಲಿಲ್ಲ.

ಸಂಸತ್ತು ತಲುಪಿದ ವಿಷಯ
ಆದಾಗ್ಯೂ, ಶಿಕ್ಷಕನ ವಿರುದ್ಧ ಕ್ರಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯವು ಸಚಿವಾಲಯವನ್ನು ತೃಪ್ತಿಪಡಿಸಿದೆ, ಆದರೂ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಮತ್ತು ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಅದು ಬಿರುಗಾಳಿಯನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಿತು.
ಬಲಪಂಥೀಯ ಜಮಾತ್-ಎ-ಇಸ್ಲಾಮಿಯ ಸೆನೆಟರ್ ಮುಷ್ತಾಕ್ ಅಹ್ಮದ್ ಖಾನ್ ಅವರು ಸೆನೆಟ್ ಅನ್ನು ಉದ್ದೇಶಿಸಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ ಉಪನ್ಯಾಸಕರನ್ನು ಯಾರು ನೇಮಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಇಂತಹ ಪ್ರಶ್ನೆಯನ್ನು ಕೇಳುವ ಉದ್ದೇಶವೇನು ಎಂದು ತಿಳಿಯಲು ಗೃಹ ಇಲಾಖೆ ತನಿಖೆಗೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು.
ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ಬಗ್ಗೆಯೂ ತನಿಖೆಯಾಗಬೇಕು… ಇದು ನಮ್ಮ ಧರ್ಮ, ನಮ್ಮ ಗೌರವ ಮತ್ತು ಮೌಲ್ಯಗಳ ಮೇಲಿನ ದಾಳಿಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಪಾಕಿಸ್ತಾನ್ ತೆಹ್ರೀಕ್-ಇ-ಇನ್ಸಾಫ್‌ನ ಸೆನೆಟರ್ ಝರಾಕ್ ತೈಮೋರ್ ಕೂಡ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ಮುಂದಿಟ್ಟರು, ಈ ವಿಷಯವನ್ನು ತನಿಖೆ ಮಾಡಲು ವಿಶೇಷ ಸಮಿತಿಗೆ ವರ್ಗಾಯಿಸಲು ಸದನವನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು.
ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಇಂತಹ ಘಟನೆಗಳು ಪುನರಾವರ್ತನೆಯಾಗದಂತೆ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳಬೇಕೆಂದು ಅನೇಕ ಜನರು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.
ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯವನ್ನು ಸೀಲ್ ಮಾಡಬೇಕು ಮತ್ತು ವಿಕೃತ ಶಿಕ್ಷಕನನ್ನು ಹೊರಹಾಕಬೇಕು. ಈ ಪ್ರಶ್ನೆಯನ್ನು ಯಾರೇ ಕೇಳಿದರೂ ಕಂಬಿ ಹಿಂದೆಯೇ ಇರಬೇಕು. ಈ ಕೊಳಕು ಪ್ರಶ್ನೆಯನ್ನು ಕೇಳಲು ನಿಮಗೆ ಎಷ್ಟು ಧೈರ್ಯ? ಎಂದು ನಟಿ ಮಿಶಿ ಖಾನ್ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಬರೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement