ಬೈಕ್‌ ಸವಾರರ ಸುರಕ್ಷತೆಗಾಗಿ ವಿಶ್ವದ ಮೊದಲ ಏರ್‌ಬ್ಯಾಗ್‌ ಜೀನ್ಸ್ ಹೊರತಂದ ಸ್ವೀಡಿಷ್ ಕಂಪನಿ..ಇದರ ವಿಶೇಷತೆ ಗೊತ್ತಾ..?

ಬೈಕ್ ಓಡಿಸುವಾಗ ಸುರಕ್ಷತೆಯೇ ದೊಡ್ಡ ಕಾಳಜಿ. ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ, ಕಾರು ಚಾಲನೆ ಮಾಡುವಾಗ ಕಡಿಮೆ ವೇಗದಲ್ಲಿ ಅಪಘಾತ ಸಂಭವಿಸಿದರೆ, ಕಾರಿನೊಳಗಿದ್ದ ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ಮತ್ತು ಚಾಲಕ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿರುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಬೈಕ್ ಸವಾರರಲ್ಲಿ ಹಾಗಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಕಾರುಗಳು ಏರ್‌ಬ್ಯಾಗ್‌ಗಳಂತಹ ಅನೇಕ ಸುರಕ್ಷತಾ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ಆದರೆ ಬೈಕ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಏರ್‌ಬ್ಯಾಗ್‌ಗಳ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳು ಇಲ್ಲ. ಇದನ್ನು ಗಮನದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡು, ಸ್ವೀಡಿಷ್ ಕಂಪನಿಯೊಂದು ಬೈಕ್ ಚಾಲಕರಿಗಾಗಿ ಏರ್ ಬ್ಯಾಗ್ ಜೀನ್ಸ್ ಅನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ.
ಇದು ಯಾವುದೇ ತುರ್ತು ಅಥವಾ ಅಪಘಾತದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ತಕ್ಷಣವೇ ಚಾಲಕನ ಸುರಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸುತ್ತದೆ.
ಸ್ವೀಡಿಶ್ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಮೊ’ಸೈಕಲ್ ಜೋಡಿ ಜೀನ್ಸ್ ಅನ್ನು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಿದೆ, ಅದು ಏರ್ ಬ್ಯಾಗ್ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಅಪಘಾತದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ದೇಹದ ಕೆಳಭಾಗಕ್ಕೆ ರಕ್ಷಣೆ ನೀಡಲು ಬೈಕ್ ಸವಾರ ಬಿದ್ದ ಕೆಲವೇ ಸೆಕೆಂಡುಗಳಲ್ಲಿ ಈ ಜೀನ್ಸ್ ಬಲೂನಿನಂತೆ ಊದಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಏರ್ ಬ್ಯಾಗ್ ಅಳವಡಿಸಿರುವ ಈ ಜೀನ್ಸ್‌ಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯ ಪ್ಯಾಂಟ್ ಗಳಂತೆಯೇ ಕಂಡರೂ ಅದರ ತಯಾರಿಯಲ್ಲಿ ವಿಶೇಷ ರೀತಿಯ ಬಟ್ಟೆಯನ್ನು ಬಳಸಲಾಗಿದೆ. ಧರಿಸಿದವರಿಗೆ ಉತ್ತಮ ರಕ್ಷಣೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಕಂಪನಿ ಹೇಳಿದೆ.
ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ, ಈ ಜೀನ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ CO2 (ಕಾರ್ಬನ್ ಡೈಆಕ್ಸೈಡ್) ಕಾರ್ಟ್ರಿಡ್ಜ್ ಬಳಸಲಾಗಿದೆ. ಹಾಗೂ ಅದನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬಹುದು. ಒಮ್ಮೆ ಬಳಸಿದರೆ ಮತ್ತೆ ಬದಲಾಯಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

ಈ ಏರ್‌ಬ್ಯಾಗ್ ಜೀನ್ಸ್ ಹೇಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ …?
ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಈ ಜೀನ್ಸ್ ಧರಿಸಿದ ನಂತರ, ಅದರಲ್ಲಿ ನೀಡಲಾದ ಸ್ಟ್ರಿಪ್ ಅನ್ನು ಬೈಕ್‌ನ ಶಾಕರ್, ಫ್ರೇಮ್ ಅಥವಾ ಫುಟ್‌ರೆಸ್ಟ್ ಮುಂತಾದ ಯಾವುದೇ ಭಾಗಕ್ಕೆ ಕಟ್ಟಬೇಕು. ಏರ್‌ ಬ್ಯಾಗ್‌ ಪ್ಯಾಂಟ್ ಸವಾರ ಕೆಳಗೆ ಬೀಳುವುದನ್ನು ಅಥವಾ ಬೈಕ್‌ನಿಂದ ಎಸೆಯಲ್ಪಡುವುದನ್ನು ಗ್ರಹಿಸಲು, ಅವುಗಳನ್ನು ಮೋಟಾರ್‌ ಸೈಕಲ್‌ಗೆ ಜೋಡಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು ಎಲಾಸ್ಟಿಕ್ ಟೆಥರ್ ಮೂಲಕ ಜೋಡಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಹೀಗಿದ್ದರೂ ಸವಾರರು ತಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ಆರಾಮವಾಗಿ ಚಲಿಸಲು ಅದು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಇದರರ್ಥ ಟೆಥರ್ ಅನ್ನು ಜೋಡಿಸಲು ಮೋಟಾರ್‌ಸೈಕಲ್‌ಗೆ ಯಾವುದೇ ವಿಶೇಷ ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ.
ಅಪಘಾತದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಸವಾರನು ಆಸನದಿಂದ ಬೀಳಲು ಅಥವಾ ನೆಗೆಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗ, ಅದು ಟೆಥರ್ ಜೀನ್ಸ್‌ನಿಂದ ಬೇರ್ಪಡುತ್ತದೆ. ಈ ಹಂತದಲ್ಲಿ, ಪ್ಯಾಂಟ್‌ಗಳ ಏರ್‌ಬ್ಯಾಗ್‌ಗಳು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದು ಬಲೂನಿನಂತೆ ಊದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.
CO2 ಕಾರ್ಟ್ರಿಡ್ಜ್ ಅನ್ನು ಚುಚ್ಚುವ, ಅದರಿಂದ ಅನಿಲವನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುವ ಮತ್ತು ಗಾಳಿಚೀಲವನ್ನು ಉಬ್ಬಿಸುವ ಸ್ಪ್ರಿಂಗ್-ಲೋಡೆಡ್ ಪಿಸ್ಟನ್‌ನಿಂದ ಇದನ್ನು ಸಾಧಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ಅತ್ಯಂತ ವೇಗವಾಗಿರುತ್ತದೆ, ಸವಾರನು ನೆಲಕ್ಕೆ ಅಪ್ಪಳಿಸುವ ಮೊದಲು ಏರ್‌ಬ್ಯಾಗ್‌ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಉಬ್ಬಿಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಕಾಲುಗಳಿಗೆ ರಕ್ಷಣೆ ನೀಡುತ್ತದೆ.
ಜೀನ್ಸ್ ಇತರ ಪ್ಯಾಂಟ್‌ಗಳಂತೆಯೇ ಆರಾಮದಾಯಕವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ವಾಟರ್‌ ಪ್ರೂಫ್‌ ಮತ್ತು ಸವೆತ ನಿರೋಧಕ ಬಟ್ಟೆಯಿಂದ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ ಎಂದು Mo’cycle ತನ್ನ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೇಳುತ್ತದೆ.

 ಮೂಲ ಗಾತ್ರಕ್ಕೆ ಹಿಂತಿರುಗುತ್ತದೆ…
ಅಪಘಾತದ ನಂತರ, ಏರ್‌ಬ್ಯಾಗ್ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಡಿಫ್ಲೇಟ್ ಆಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಜೀನ್ಸ್ ತಮ್ಮ ಮೂಲ ಗಾತ್ರಕ್ಕೆ ಮರಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮುಂದಿನ ಸವಾರಿಗಾಗಿ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅನ್ನು ಮತ್ತೊಂದು CO2 ಕಾರ್ಟ್ರಿಡ್ಜ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಮರುಲೋಡ್ ಮಾಡಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ.
ಸಾಮಾನ್ಯ ಜೀನ್ಸ್ ಆಗಿ ಬಳಸಬಹುದು:
ಕಂಪನಿಯು ಈ ಏರ್‌ಬ್ಯಾಗ್ ಜೀನ್ಸ್‌ಗಳನ್ನು ಎರಡು ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಸಿದ್ಧಪಡಿಸಿದೆ. ಮೊದಲ ಭಾಗವು ನಾವು ಈಗಾಗಲೇ ಬಳಸುತ್ತಿರುವ ಸಾಮಾನ್ಯ, ಹಿಗ್ಗಿಸುವ ಜೀನ್ಸ್ ಆಗಿದೆ. ಅದರ ಫ್ಯಾಬ್ರಿಕ್ ಸ್ವಲ್ಪ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿದೆ. ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಂದು ಭಾಗವು ಏರ್ಬ್ಯಾಗ್ ಮಾಡ್ಯೂಲ್ ಆಗಿದೆ, ಇದನ್ನು ಜೀನ್ಸ್ ಒಳಗೆ ಅಳವಡಿಸಲಾಗಿದೆ. ನಿಯೋಜನೆಯ ಮೊದಲು ಈ ಮಾಡ್ಯೂಲ್ ಅನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಮರೆಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಜೀನ್ಸ್ ಅನ್ನು ತೊಳೆಯುವಾಗ ಚೈನ್ ಅನ್ನು ಅನ್ಜಿಪ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಅದರ ಏರ್‌ಬ್ಯಾಗ್‌ ಮಾಡ್ಯೂಲ್ ಅನ್ನು ಹೊರತೆಗೆಯಬೇಕು, ನಂತರ ಅದನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯ ಜೀನ್ಸ್‌ನಂತೆ ತೊಳೆಯಬಹುದು.
ಮೊಣಕಾಲುಗಳ ಸುರಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು, ಕಂಪನಿಯು ಈ ಏರ್‌ಬ್ಯಾಗ್‌ನಲ್ಲಿ ವಿಶೇಷ ಮೊಣಕಾಲು ರಕ್ಷಕಗಳನ್ನು ಬಳಸಿದೆ., ಇದು ಅಪಘಾತದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ರಸ್ತೆಯ ಮೇಲೆ ಬಿದ್ದಾಗ ಚಾಲಕನ ಮೊಣಕಾಲುಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ರಕ್ಷಣೆ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಈ ಏರ್‌ಬ್ಯಾಗ್ ಜೀನ್ಸ್ ಕಪ್ಪು ಮತ್ತು ನೀಲಿ ಬಣ್ಣಗಳಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿದೆ.
ಈ ಏರ್‌ಬ್ಯಾಗ್ ಜೀನ್ಸ್‌ಗಳ ತೂಕ-ಬೆಲೆ ಎಷ್ಟು?
ಏರ್‌ಬ್ಯಾಗ್ ಅನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಲು ಸರಿಸುಮಾರು 88 ಪೌಂಡ್‌ಗಳ (40 ಕೆಜಿ) ತೂಕದ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ಗಮನಿಸಬೇಕು. ರಸ್ತೆ ಅಪಘಾತದ ಅಂಕಿಅಂಶಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಬೈಕ್ ಸವಾರರು ಹೆಚ್ಚು ದುರ್ಬಲರಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಈ ಏರ್ ಬ್ಯಾಗ್ ಜೀನ್ಸ್ ಸೂಕ್ತವಾಗಿ ಬರುತ್ತದೆ. ಇದರ ಬೆಲೆಯನ್ನು $ 499 ಗೆ ನಿಗದಿಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ, ಇದನ್ನು ಭಾರತೀಯ ಕರೆನ್ಸಿಗೆ ಪರಿವರ್ತಿಸಿದಾಗ ಸುಮಾರು 41,317 ರೂ. ಗಳಾಗುತ್ತದೆ. ಕಂಪನಿಯು ಮುಂದಿನ ತಿಂಗಳಿನಿಂದ ಈ ಏರ್‌ಬ್ಯಾಗ್ ಜೀನ್ಸ್‌ಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟಕ್ಕೆ ಲಭ್ಯವಾಗುವಂತೆ ಮಾಡಲಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಸಿಗೆ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಿದ 35 ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಪಕ್ಷದಲ್ಲಿದ್ದ ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಗಾಂಧಿ ಆಪ್ತ ತಜೀಂದರ್ ಸಿಂಗ್ ಬಿಟ್ಟು...!

 

 

4 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement