ಬಡಿದಾಟ… ಒದೆತ….ಪರಸ್ಪರ ನೂಕಾಟ…: ದೆಹಲಿ ಎಂಸಿಡಿಯಲ್ಲಿ 1 ಮತಕ್ಕಾಗಿ ಎಎಪಿ-ಬಿಜೆಪಿ ಸದಸ್ಯರ ಹೊಡೆದಾಟ…ರಂಪಾಟ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ನವದೆಹಲಿ: ದೆಹಲಿ ಮುನ್ಸಿಪಲ್‌ ಕಾರ್ಪರೇಶನ್‌ (ಎಂಸಿಡಿ) ಸ್ಥಾಯಿ ಸಮಿತಿಯ ಆರು ಸದಸ್ಯ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ನಡೆದ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಒಂದು ಮತವನ್ನು ಅಮಾನ್ಯವೆಂದು ಮೇಯರ್ ಘೋಷಿಸಿದ ನಂತರ ಎಂಸಿಡಿ ಸದನದಲ್ಲಿ ಆಮ್ ಆದ್ಮಿ ಪಕ್ಷ (ಎಎಪಿ) ಮತ್ತು ಬಿಜೆಪಿ ಕೌನ್ಸಿಲರ್‌ಗಳ ನಡುವೆ ಭಾರಿ ಹೊಡೆದಾಟ ನಡೆದಿದೆ.
ಎಂಸಿಡಿಯ ಸ್ಥಾಯಿ ಸಮಿತಿಯ ಆರು ಸದಸ್ಯರಿಗೆ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಒಂದು ಮತ ಅಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಮೇಯರ್ ಶೆಲ್ಲಿ ಒಬೆರಾಯ್ ಘೋಷಿಸಿದ ನಂತರ ಈ ಘರ್ಷಣೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು. ಶುಕ್ರವಾರ, ಎಂಸಿಡಿಯ ಸ್ಥಾಯಿ ಸಮಿತಿಯ ಆರು ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲು ಮತದಾನದ ನಂತರ ಮತಗಳನ್ನು ಎಣಿಸಲಾಯಿತು.ಎರಡೂ ಕಡೆಯ ಕೌನ್ಸಿಲರ್‌ಗಳು ಹೊಡೆದಾಡಿಕೊಂಡರು, ಪರಸ್ಪರ ಒಬ್ಬರಿಗೊಬ್ಬರು ಒದ್ದರು, ಕಪಾಳಮೋಕ್ಷ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಒಬ್ಬರನ್ನೊಬ್ಬರು ದೂಡಾಡಿದರು. ಕೆಲವು ಕೌನ್ಸಿಲರ್‌ಗಳ ಕುರ್ತಾಗಳನ್ನು ಹರಿಯಲಾಯಿತು. ಎಎಪಿ ಮತ್ತು ಬಿಜೆಪಿ ನಾಯಕರ ನಡುವೆ ಘರ್ಷಣೆಗಳು ನಡೆಯುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ಕೌನ್ಸಿಲರ್ ಒಬ್ಬರು ಕುಸಿದುಬಿದ್ದರು.
“ಮತವು ಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ. ಇದು ಅಮಾನ್ಯವಾಗಿದ್ದರೆ, ನಮ್ಮ ಲೆಕ್ಕಾಚಾರದ ಪ್ರಕಾರ, ಎಎಪಿಯ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯು ಗೆಲ್ಲುತ್ತಾನೆ” ಎಂದು ಬಿಜೆಪಿ ಕೌನ್ಸಿಲರ್ ತಿಳಿಸಿದರು. ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗವು ನಿಗದಿಪಡಿಸಿದಂತೆ ಮೇಯರ್ ಎಣಿಕೆಯ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಕಡೆಗಣಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಮತ್ತೊಬ್ಬ ಬಿಜೆಪಿ ಮುಖಂಡರು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಇದು ಗೂಂಡಾಗಳ ಪಕ್ಷ ಎಂದು ಬಿಜೆಪಿ ದೇಶಕ್ಕೆ ತೋರಿಸಿದೆ. ಅದು ಮತದಿಂದ ಸೋತಿದೆ ಎಂದು ಬಿಜೆಪಿಗೆ ತಿಳಿದಾಗ, ಅವರು ದಾಳಿ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ಬಿಜೆಪಿ ಪುರುಷರು ಸದಸ್ಯರು ಮೇಜಿನ ಮೇಲೆ ಹತ್ತಿ ಮೇಯರ್‌ಗೆ ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕಿದರು “ಎಂದು ಆಪ್ ಶಾಸಕ ಅತಿಶಿ ಸುದ್ದಿಗಾರರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.
ಈ ಮೊದಲು ಆಡಳಿತಾರೂಢ ಎಎಪಿ (AAP) ಮತ್ತು ಬಿಜೆಪಿಯ ಸದಸ್ಯರು ಟೇಬಲ್‌ಗಳ ಮೇಲೆ ಹತ್ತಿದರು ಮತ್ತು ಪರಸ್ಪರರ ವಿರುದ್ಧ ಘೋಷಣೆಗಳನ್ನು ಕೂಗಿದರು.
ಎಎಪಿ ಆಡಳಿತವಿರುವ ದೆಹಲಿ ಎಂಸಿಡಿಯ 250 ಕೌನ್ಸಿಲರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಠ 242 ಸದಸ್ಯರು ಆರು ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಸ್ಥಾಯಿ ಸಮಿತಿಗೆ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲು ಮತ ಚಲಾಯಿಸಿದರು, ಇದು ಪ್ರಬಲ ಸಂಸ್ಥೆಯಾಗಿದ್ದು, ಹಣವನ್ನು ಹೇಗೆ ಬಳಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಯಾವ ಯೋಜನೆಗಳಿಗೆ ನೀಡಬೇಕು ಎಂದು ನಿರ್ಧರಿಸುತ್ತದೆ.
ಏಳು ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಸ್ಥಾಯಿ ಸಮಿತಿ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಎಎಪಿ ಅಮಿಲ್ ಮಲಿಕ್, ರಾಮಿಂದರ್ ಕೌರ್, ಮೋಹಿನಿ ಜೀನ್ವಾಲ್ ಮತ್ತು ಸರಿಕಾ ಚೌಧರಿ ಅವರನ್ನು ನಾಮಕರಣ ಮಾಡಿತು. ಬಿಜೆಪಿ ಕಮಲ್ಜೀತ್ ಸೆಹ್ರಾವತ್ ಮತ್ತು ಪಂಕಜ್ ಲುಥ್ರಾ ಅವರನ್ನು ಕಣಕ್ಕಿಳಿಸಿದೆ. ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಸೇರಿದ ಸ್ವತಂತ್ರ ಕೌನ್ಸಿಲರ್ ಗಜೆಂದರ್ ಸಿಂಗ್ ದಾರಲ್ ಕೂಡ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ.
https://twitter.com/ANI/status/1629125649402298370?ref_src=twsrc%5Etfw%7Ctwcamp%5Etweetembed%7Ctwterm%5E1629125649402298370%7Ctwgr%5E33a602662c166ef2049037997f61b63f3d06a71a%7Ctwcon%5Es1_&ref_url=https%3A%2F%2Fzeenews.india.com%2Fmarathi%2Findia%2Fpunches-kicks-in-aap-vs-bjp-brawl-over-1-vote-at-delhi-civic-body%2F693870

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಬಿಜೆಪಿ ವಿರುದ್ಧ ರಣ ಕಹಳೆ ಮೊಳಗಿಸಲು ಏಪ್ರಿಲ್‌ 5ರಂದು ಕೋಲಾರಕ್ಕೆ ರಾಹುಲ್‌ ಗಾಂಧಿ ಆಗಮನ..?

ಇದು ಯಾವ ನಡವಳಿಕೆ? ಇದು ನಾಚಿಕೆಗೇಡಿನ ಮತ್ತು ಖಂಡನೀಯ. ದೇಶ ಇದನ್ನು ನೋಡುತ್ತಿದೆ. ಬಿಜೆಪಿ ಸೋಲನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಅವರ ಗೂಂಡಾಗಿರಿ ನಿಲ್ಲಿಸುವಂತೆ ನಾನು ಬಿಜೆಪಿಗೆ ವಿನಂತಿಸುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ಮೇಯರ್‌ ವಿನಂತಿಸಿದರು.
ಆದರೆ ಬಿಜೆಪಿ ಕೌನ್ಸಿಲರ್, “ಬಿಜೆಪಿ ಸ್ಥಾಯಿ ಸಮಿತಿಯಲ್ಲಿ ಮೂರು ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಗೆದ್ದಿದೆ ಎಂದು ನಮಗೆ ಅನಧಿಕೃತವಾಗಿ ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ಆದರೂ, ದೆಹಲಿ ಮೇಯರ್ ತಾಂತ್ರಿಕ ತಂಡದ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ ಹಾಗೂ ಒಂದು ಮತವನ್ನು ಅಮಾನ್ಯ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಲಾಯಿತು.ಇದೇ ತರಹದ ಅನ್ನಿವೇಶದಲ್ಲಿ ಮೇಯರ್ ಚುನಾವಣೆಯನ್ನು ಹಲವಾರು ಬಾರಿ ಮುಂದೂಡಲಾಗಿತ್ತು.

 

 

 

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಉಪಕುಲಪತಿ ಕೊಠಡಿಗೆ ನುಗ್ಗಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಫೋಟೋ ಹರಿದು ಹಾಕಿದ್ದ ಶಾಸಕನಿಗೆ ₹ 99 ದಂಡ..

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement