ಮಹಿಳಾ T20 ವಿಶ್ವಕಪ್: 6ನೇ ಬಾರಿಗೆ ವಿಶ್ವಕಪ್‌ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಪಡೆದ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ತಂಡ

ಕೇಪ್‌ಟೌನ್‌: ನ್ಯೂಲ್ಯಾಂಡಿನ ಕೇಪ್‌ಟೌನ್‌ ನಡೆದ ಫೈನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾವನ್ನು 19 ರನ್‌ಗಳಿಂದ ಸೋಲಿಸುವ ಮೂಲಕ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾವು 2023ರ ಮಹಿಳಾ T20 ವಿಶ್ವಕಪ್ ಅನ್ನು ಗೆದ್ದುಕೊಂಡಿತು. ಆಸ್ಟರೇಲಿಯಾದ ಮಹಿಳೆಯರು 6ನೇ ಬಾರಿಗೆ ವಿಶ್ವಕಪ್‌ ಕಿರೀಟ ಧರಿಸಿದರು.
ವಿಶ್ವದ ಅಗ್ರ ಶ್ರೇಯಾಂಕದ ತಂಡವು 156/6 ರನ್‌ ಗಳಿಸಿತು. ಬೆತ್ ಮೂನಿ ಅಜೇಯ (74) ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ರನ್‌ಗಳಿಸಿದರು. ನಂತರ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಅದ್ಭುತ ಬೌಲಿಂಗ್ ಪ್ರದರ್ಶನವು ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾವನ್ನು ಗುರಿಗಿಂತ 20 ರನ್‌ಗಳ ಹಿಂದೆ ಬೀಳುವಂತೆ ಮಾಡಿತು. ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ ತಂಡಕ್ಕೆ 20 ಓವರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ 6 ವಿಕೆಟ್‌ ನಷ್ಟಕ್ಕೆ 137 ರನ್‌ಗಳಷ್ಟೇ ಗಳಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು.
ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಈಗ ಆರು ಮಹಿಳಾ T20 ವಿಶ್ವಕಪ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳನ್ನು ಗೆದ್ದಿದೆ ಮತ್ತು ಮೆಗ್ ಲ್ಯಾನಿಂಗ್ ನಾಯಕತ್ವದಲ್ಲಿ 2018, 2020 ಮತ್ತು ಈಗ 2023 ಮೂರು ವಿಶ್ವಕಪ್‌ಗಳನ್ನು ಗೆದ್ದಿತು.
ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ ಬೌಲರ್‌ಗಳು ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ಆರಂಭಿಕರ ಸ್ಕೋರಿಂಗ್ ರೇಟ್‌ ಅನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿದರು. ಪವರ್‌ಪ್ಲೇನಲ್ಲಿ ಕೇವಲ 22 ರನ್‌ಗಳನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಕೊಟ್ಟರು. ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ 10 ಓವರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಕೇವಲ 52 ರನ್‌ಗಳಿಸಿ 3 ವಿಕೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡು ಸಂಕಷ್ಟಕ್ಕೀಡಾಯಿತು. ಬ್ರೌನ್ ಕ್ಯಾಚ್ ಮಾರಿಝನ್ನೆ ಕಾಪ್ ಆಶ್ ಗಾರ್ಡ್ನರ್ ಎಸೆತದಲ್ಲಿ 11 ರನ್ ಗಳಿಸಿ ಔಟಾದರು, ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ ಸ್ಕೋರಿಂಗ್ ದರವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಹೆಣಗಾಡಿತು, ಇನ್ನೂ ಹತ್ತು ಓವರ್‌ಗಳು ಬಾಕಿ ಇರುವಾಗ ಡ್ರಿಂಕ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಇನ್ನೂ 105 ರನ್ ಅಗತ್ಯವಿತ್ತು. ಅಂದರೆ ಪ್ರತಿ ಓವರ್‌ಗೆ 10 ರನ್‌ಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ವೇಗದಲ್ಲಿ ರನ್‌ಗಳಿಸಬೇಕಾಯಿತು. 48 ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ 61 ರನ್ ಗಳಿಸಿದ ಲಾರಾ ವೊಲ್ವಾರ್ಡ್ಟ್ ಭರ್ಜರಿ ಆಟವು ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾವು ನಗದಿತ ಗುರಿ ಬೆನ್ನಟ್ಟುವ ವಿಶ್ವಾಸ ಮೂಡಿಸಿತು. . ಆರಂಭಿಕ ಆಟಗಾರ್ತಿ ಲಾರ ವೋಲ್ವರ್ಥ್ 61 ರನ್‌ (5 ಬೌಂಡರಿ, 3 ಸಿಕ್ಸರ್‌), ಚೊಲೆ ಟ್ರಿಯಾನ್ 25 ರನ್‌ಗಳಿಸಿದರು. ಉಳಿದ ಯಾರೊಬ್ಬರೂ ಸ್ಥಿರವಾಗಿ ನಿಲ್ಲದ ಕಾರಣ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ ತಂಡ ಸೋಲು ಕಂಡಿತು

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

ಡೆತ್ ಓವರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾಕ್ಕೆ ಅಗತ್ಯವಾದ ಸ್ಕೋರಿಂಗ್ ದರವು ಬರಲಿಲ್ಲ. ಮೇಗನ್ ಶುಟ್ ಅವರು ವೊಲ್ವಾರ್ಡ್ಟ್ ಅನ್ನು ಔಟ್‌ ಮಾಡಿದರು. ಮತ್ತು ಜೆಸ್ ಜೊನಾಸ್ಸೆನ್ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಕ್ಲೋಯ್ ಟ್ರಯಾನ್ (23 ಬೌಲ್‌ಗೆ 25 ರನ್‌) ಅವರ ವಿಕೆಟ್‌ ಪಡೆದರು.
ಮತ್ತು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾವು ಅಂತಿಮವಾಗಿ 19 ರನ್‌ಗಳಿಂದ ಗೆದ್ದಿತು.
ಅಲಿಸ್ಸಾ ಹೀಲಿ ಮತ್ತು ಬೆತ್ ಮೂನಿ ನಡುವಿನ 36 ರನ್‌ಗಳ ಜೊತೆಯಾಟದ ನೆರವಿನಿಂದ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಸ್ಥಿರ ಆರಂಭವನ್ನು ಪಡೆಯಿತು. ಅನುಭವಿ ಮರಿಜಾನ್ನೆ ಕಪ್ ಅವರ ವಿಕೆಟ್‌ಗೆ ಕಾರಣವಾದಾಗ ಹೀಲಿ ಅಪಾಯಕಾರಿಯಾಗಿ ಕಾಣಲಾರಂಭಿಸಿದರು.
ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾವು ಆಶ್ ಗಾರ್ಡ್ನರ್ ಮತ್ತು ಗ್ರೇಸ್ ಹ್ಯಾರಿಸ್ ಅವರನ್ನು ನಂ.3 ಮತ್ತು 4 ಕ್ಕೆ ಬಡ್ತಿ ನೀಡಿತು, ಅವರು ತಮ್ಮ ಪವರ್-ಹಿಟ್ಟರ್‌ಗಳ ಮೂಲಕ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ಮೇಲೆ ಒತ್ತಡ ಹೇರಲು ತಂಡ ಬಯಸಿತ್ತು.
ಮೂನಿ ಅವರು 53 ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ 9 ಬೌಂಡರಿ 1 ಸಿಕ್ಸರ್ ಸಹಿತ 74 ರನ್ ಚಚ್ಚಿ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ತಂಡ ಸವಾಲಿನ ಮೊತ್ತ ಕಲೆಹಾಕಲು ಕಾರಣವಾದರು. ಇದಕ್ಕೆ ಸಾಥ್‌ ನೀಡಿದ ಆಲ್‌ರೌಂಡರ್‌ ಆಶ್ಲೆ ಗಾರ್ಡ್ನರ್ 21 ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ 2 ಬೌಂಡರಿ, 2 ಸಿಕ್ಸರ್ ಸಹಿತ 29 ರನ್ ಚಚ್ಚಿದರು. ಮೂನಿ ಪಂದ್ಯದ ಆಟಗಾರ್ತಿ ಎಂದು ಘೋಷಿಸಲ್ಪಟ್ಟರು.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement