ಬಾಲಿವುಡ್‌ ನಟ-ನಿರ್ದೇಶಕ ಸತೀಶ ಕೌಶಿಕ್‌ ನಿಧನ

ಮುಂಬೈ: ನಟ-ಚಲನಚಿತ್ರ ನಿರ್ಮಾಪಕ ಸತೀಶ್ ಕೌಶಿಕ್ ಗುರುವಾರ ಮುಂಜಾನೆ ಹೃದಯಾಘಾತದಿಂದ ನಿಧನರಾದರು ಎಂದು ಅವರ ಆಪ್ತ ಸ್ನೇಹಿತ ಅನುಪಮ್ ಖೇರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಅವರಿಗೆ 66 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಾಗಿತ್ತು.
ಅನುಪಮ್‌ ಖೇರ್ ಪ್ರಕಾರ, ಕೌಶಿಕ್ ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿನ ಸ್ನೇಹಿತನ ಮನೆಯಲ್ಲಿದ್ದರು, ಅವರು ಅಸ್ವಸ್ಥತೆ ಅನುಭವಿಸಿದ ನಂತರ ಅವರನ್ನು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಕರೆದೊಯ್ಯಲು ಚಾಲಕನಿಗೆ ಹೇಳಿದರು ಮತ್ತು ಕರೆದೊಯ್ಯುವಾಗ ದಾರಿಯಲ್ಲಿ ಮಧ್ಯೆಯೇ ಮಧ್ಯರಾತ್ರಿ 1 ಗಂಟೆಯ ಸುಮಾರಿಗೆ ಹೃದಯಾಘಾತಕ್ಕೆ ಒಳಗಾದರು” ಎಂದು ಖೇರ್ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಸತೀಶ ಕೌಶಿಕ್‌ ಅವರು ಪತ್ನಿ ಹಾಗೂ ಪುತ್ರಿಯನ್ನು ಅಗಲಿದ್ದಾರೆ.
ಕೌಶಿಕ್ ಅವರ ಹಠಾತ್ ಸಾವಿನ ಬಗ್ಗೆ ಕೇಳಿ ಆಘಾತವಾಯಿತು ಎಂದು ಖೇರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಸಾವು ಪರಮ ಸತ್ಯ ಎಂದು ನನಗೆ ಗೊತ್ತು ಆದರೆ ನನ್ನ ಆತ್ಮೀಯ ಗೆಳೆಯ ಸತೀಶ್ ಕೌಶಿಕ್ ಬಗ್ಗೆ ಬರೆಯಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾನು ಕನಸಿನಲ್ಲಿಯೂ ಯೋಚಿಸಲಿಲ್ಲ. 45 ವರ್ಷಗಳ ಸ್ನೇಹಕ್ಕೆ ದಿಢೀರ್ ಪೂರ್ಣ ವಿರಾಮ. ನೀವು ಇಲ್ಲದೆ ಜೀವನವು ಎಂದಿಗೂ ಒಂದೇ ಆಗುವುದಿಲ್ಲ ಸತೀಶ್! ಓಂ ಶಾಂತಿ” ಎಂದು ಖೇರ್ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
ನ್ಯಾಷನಲ್ ಸ್ಕೂಲ್ ಆಫ್ ಡ್ರಾಮಾ ಮತ್ತು ಫಿಲ್ಮ್ ಅಂಡ್ ಟೆಲಿವಿಷನ್ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾದ ಹಳೆಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಯಾಗಿದ್ದ ಕೌಶಿಕ್ “ಜಾನೆ ಭಿ ದೋ ಯಾರೋನ್”, “ಮಿಸ್ಟರ್ ಇಂಡಿಯಾ”, “ದೀವಾನಾ ಮಸ್ತಾನಾ” ಮತ್ತು “ಉಡ್ತಾ ಪಂಜಾಬ್” ನಂತಹ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿನ ಪಾತ್ರಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದ್ದರು. .
ಹಾಸ್ಯಪಾತ್ರಗಳಿಗೂ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದ್ದ ಕೌಶಿಕ್ ಅವರು ನಿರ್ದೇಶಕರೂ ಆಗಿದ್ದರು. ತನ್ನ ಮುಂಬರುವ ಚಿತ್ರ “ಎಮರ್ಜೆನ್ಸಿ” ಯಲ್ಲಿ ಕೌಶಿಕ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ ನಟಿ ಕಂಗನಾ ರಣಾವತ್ ಅವರು ಸತೀಶ ಕೌಶಿಕ್‌ ಅವರು “ದಯೆ ಮತ್ತು ನಿಜವಾದ ಮನುಷ್ಯ” ಎಂದು ನೆನಪಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಸತೀಶ್ ಕೌಶಿಕ್ ಸಹ ನಿರ್ದೇಶಕರಾಗಿದ್ದರು. ನಟ-ಚಲನಚಿತ್ರ ನಿರ್ಮಾಪಕರು ತಮ್ಮ ಚಿತ್ರವನ್ನು 2021 ರಲ್ಲಿ ಕಾಗಜ್ ಅನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ್ದರು. ಕಾಗಜ್ 2 ನಿರ್ಮಾಣ ಹಂತದಲ್ಲಿತ್ತು.

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಹೊಸದಾಗಿ 1,590 ಕೊರೊನಾ ಪ್ರಕರಣಗಳು ದಾಖಲು: ಇದು 146 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು

ಸತೀಶ್ ಕೌಶಿಕ್ ಬಗ್ಗೆ…
ಸತೀಶ್ ಕೌಶಿಕ್ ಅವರು ಏಪ್ರಿಲ್ 13, 1965 ರಂದು ಜನಿಸಿದರು. ಅವರು ಬಾಲಿವುಡ್‌ಗೆ ಪಾದಾರ್ಪಣೆ ಮಾಡುವ ಮೊದಲು ರಂಗಭೂಮಿ ಕಲಾವಿದರಾಗಿದ್ದರು. 1983 ರಲ್ಲಿ ಜಾನೇ ಭಿ ದೋ ಯಾರೋ ಚಲನಚಿತ್ರದೊಂದಿಗೆ ತಮ್ಮ ನಟನಾ ವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಅದೇ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಅವರ ವೋ 7 ದಿನ್, ಮಾಸೂಮ್ ಮತ್ತು ಮಂಡಿ ಸಿನೆಮಾಗಳು ಬಿಡುಗಡೆಯಾದವು. ಅವರು ಕೊನೆಯ ಬಾರಿಗೆ ಛತ್ರಿವಾಲಿ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡರು ಮತ್ತು ಅವರ ಚಿತ್ರ ಎಮರ್ಜೆನ್ಸಿ ನಿರ್ಮಾಣವಾಗುತ್ತಿತ್ತು.
ಸತೀಶ್ ಕೌಶಿಕ್ 1987 ರ ಚಲನಚಿತ್ರ ಮಿಸ್ಟರ್ ಇಂಡಿಯಾದಲ್ಲಿನ ಕ್ಯಾಲೆಂಡರ್, 1997 ರ ಚಲನಚಿತ್ರ ದೀವಾನಾ ಮಸ್ತಾನದಲ್ಲಿನ ಪಪ್ಪು ಪೇಜರ್, 2007 ರ ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಚಲನಚಿತ್ರ ಬ್ರಿಕ್ ಲೇನ್‌ನಲ್ಲಿ ಚಾನು ಅಹ್ಮದ್ ಮುಂತಾದ ಪಾತ್ರಗಳ ಮೂಲಕ ಹೆಸರು ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಅವರು ತಮ್ಮ ಹಾಸ್ಯ ನಟನೆಗಾಗಿ ಅನೇಕ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳನ್ನು ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು 1990 ರ ಚಲನಚಿತ್ರ ರಾಮ್ ಲಖನ್ ಮತ್ತು 1997 ರ ಚಲನಚಿತ್ರ ಸಾಜನ್ ಚಲೇ ಸಸುರಾಲ್‌ಗಾಗಿ ಫಿಲ್ಮ್‌ಫೇರ್ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಹಾಸ್ಯನಟ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗೆ ಭಾಜನರಾಗಿದ್ದರು..
ರಂಗಭೂಮಿ ಕಲಾವಿದನಾಗಿ, ಸೇಲ್ಸ್‌ಮ್ಯಾನ್ ರಾಮಲಾಲ್ ನಾಟಕದಲ್ಲಿ ವಿಲ್ಲಿ ಲೋಮನ್ ಪಾತ್ರಕ್ಕಾಗಿ ಅವರು ಪ್ರಸಿದ್ಧರಾಗಿದ್ದರು. ನಂತರ ಅವರು ನಿರ್ದೇಶಕರಾಗಿಯೂ ಹೆಸರು ಮಾಡಿದ್ದರು. ಮತ್ತು ಶ್ರೀದೇವಿ ನಟಿಸಿದ ರೂಪ್ ಕಿ ರಾಣಿ ಚೋರೋನ್ ಕಾ ರಾಜಾ ಅವರ ಮೊದಲ ನಿರ್ದೇಶನದ ಚಿತ್ರ. ನಿರ್ದೇಶಕರಾಗಿ ಅವರ ಎರಡನೇ ಚಿತ್ರ ಪ್ರೇಮ್, ಅದರಲ್ಲಿ ಟಬು ನಟಿಸಿದ್ದರು. ಅವರ ಕೊನೆಯ ನಿರ್ದೇಶನದ ಚಿತ್ರ 2021 ರಲ್ಲಿ ಕಾಗಜ್ ಆಗಿತ್ತು. ಅವರು ದಿ ಗ್ರೇಟ್ ಇಂಡಿಯನ್ ಫ್ಯಾಮಿಲಿ ಡ್ರಾಮಾ ಎಂಬ ಸಬ್ ಟಿವಿಯ ಶೋನಲ್ಲಿ ನವಾಬ್ ಜಂಗ್ ಬಹದ್ದೂರ್ ಆಗಿ ನಟಿಸಿದರು.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರಿ ನೌಕರರು-ಪಿಂಚಣಿದಾರರಿಗೆ ಶೇ.4ರಷ್ಟು ತುಟ್ಟಿ ಭತ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಳ

 

 

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement