ಯು ಟ್ಯೂಬ್‌ ಗ್ರಾಹಕರೇ ಹುಷಾರ್‌…: ಆರ್ಟಿಫಿಶಿಯಲ್‌ ಇಂಟಲಿಜೆನ್ಸ್‌ ಬಳಸಿ ರಚಿಸಿದ ಯು ಟ್ಯೂಬ್‌ ವೀಡಿಯೊ ಬಳಸಿ ಮಾಹಿತಿ ಕದಿಯುತ್ತಿರುವ ಹ್ಯಾಕರ್‌ಗಳು…!

ಹ್ಯಾಕರ್‌ಗಳು ಜನರನ್ನು ಹ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಲು ಈಗ ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ (AI) ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿರುವುದು ಕಂಡುಬರುತ್ತಿದೆ. ಮಾಲ್‌ವೇರ್ ಅನ್ನು ಹರಡಲು ಮತ್ತು ಗೌಪ್ಯ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಕದಿಯಲು ಹ್ಯಾಕರ್‌ಗಳು YouTube ನಲ್ಲಿ ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ (AI)ಯಲ್ಲಿ ರಚಿತವಾದ ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಹ್ಯಾಕ್‌ ಮಾಡಲು ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೊಸ ವರದಿಯೊಂದು ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದೆ.
ಐಟಿ ಸೆಕ್ಯುರಿಟಿ ಇಂಟೆಲಿಜೆನ್ಸ್ ಕಂಪನಿ ಕ್ಲೌಡ್‌ಸೆಕ್ ಪ್ರಕಾರ, ವಿಡಾರ್, ರೆಡ್‌ಲೈನ್ ಮತ್ತು ರಕೂನ್‌ನಂತಹ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಕದಿಯುವ ಮಾಲ್‌ವೇರ್‌ಗಳಿಗೆ ಲಿಂಕ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ (AI)-ರಚಿಸಿದ ವೀಡಿಯೊಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ 200-300 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಳವಾಗಿದೆ.
2.5 ಶತಕೋಟಿಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಸಕ್ರಿಯ ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ YouTube ಅತ್ಯಂತ ಜನಪ್ರಿಯ ಮಾಧ್ಯಮ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಬಳಕೆದಾರರ ವ್ಯಾಪಕ ಸಂಖ್ಯೆಯು ಹ್ಯಾಕರ್‌ಗಳಿಗೆ ತಮ್ಮ ಬಲೆಗಳನ್ನು ಹೆಣೆಯನ್ನು ಸೂಕ್ತವಾದ ಸ್ಥಳವಾಗಿದೆ.
ಹೆಚ್ಚಿನ ನಿದರ್ಶನಗಳಲ್ಲಿ, Adobe Photoshop, Premiere Pro, Autodesk 3ds Max, AutoCAD ನಂತಹ ಜನಪ್ರಿಯ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್‌ನ ಕ್ರ್ಯಾಕ್ಡ್ ಆವೃತ್ತಿಗಳನ್ನು ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಲು ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ಟ್ಯುಟೋರಿಯಲ್‌ಗಳಂತೆ ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸಿ ಮೋಸಗೊಳಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ವೀಕ್ಷಕರು ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿದ ನಂತರ ಮತ್ತು ಅವರು ಸೂಚಿಸಿದ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಅನ್ನು ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಲು ಲಿಂಕ್‌ಗಳನ್ನು ಹುಡುಕಿದಾಗ, ದುರುದ್ದೇಶ ಹೊಂದಿರುವ ಲಿಂಕ್ ತೋರಿಸಿ ಆ ವಿಭಾಗಕ್ಕೆ ಹೋಗಲು ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ನಿರ್ದೇಶಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.
ವಿಡಾರ್, ರೆಡ್‌ಲೈನ್ ಮತ್ತು ರಕೂನ್‌ನಂತಹ ಮಾಲ್‌ವೇರ್‌ಗಳಿಗೆ ಲಿಂಕ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ವೀಡಿಯೊಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರಿ ಏರಿಕೆ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ ಎಂದು ಕ್ಲೌಡ್‌ಸೆಕ್ ಎಚ್ಚರಿಸಿದೆ.

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ ಉಪಯೋಗಿಸಿ ರಚಿಸಿದ ಈ YouTube ವೀಡಿಯೊಗಳು ಫೋಟೋಶಾಪ್, ಪ್ರೀಮಿಯರ್ ಪ್ರೊ, ಆಟೋಡೆಸ್ಕ್ 3ಡ್ಸ್ ಮ್ಯಾಕ್ಸ್, ಆಟೋಕ್ಯಾಡ್ ಮತ್ತು ಪಾವತಿಸಿದ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಲಭ್ಯವಿರುವ ಪರವಾನಗಿ ಪಡೆದ ಉತ್ಪನ್ನಗಳಂತಹ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್‌ನ ಕ್ರ್ಯಾಕ್ಡ್ ಆವೃತ್ತಿಗಳನ್ನು ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡುವುದು ಹೇಗೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಟ್ಯುಟೋರಿಯಲ್‌ಗಳಂತೆ ನಟಿಸುವ ಮೂಲಕ ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸುತ್ತವೆ. ಒಮ್ಮೆ ಸಿಸ್ಟಂನಲ್ಲಿ ಅವುಗಳು ಎಸ್ಟಾಬ್ಲಿಶ್‌ ಆದ ನಂತರ, ಹ್ಯಾಕರ್‌ಗಳು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ನಿಂದ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಕದಿಯುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ತಮ್ಮ ಕಮಾಂಡ್ ಮತ್ತು ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಸರ್ವರ್‌ಗೆ ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಹಿಂದಿನ ಅಂತಹ ವೀಡಿಯೊಗಳು ಸ್ಕ್ರೀನ್ ರೆಕಾರ್ಡಿಂಗ್ ಅಥವಾ ಆಡಿಯೊ ವಿಶ್ಯುವಲ್‌ ಹೊಂದಿದ್ದವು, ಹೊಸ-ಯುಗದ ಹ್ಯಾಕರ್‌ಗಳು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ತಮ್ಮ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಸಿಂಥೆಷಿಯಾ ಮತ್ತು ಡಿ-ಐಡಿಯಂತಹ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳಿಂದ ಎಐ-ರಚಿಸಿದ ವೀಡಿಯೊಗಳ ಬಳಕೆಯನ್ನು ವೀಡಿಯೊಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ” ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ. ಪರದೆಯ ಮೇಲೆ ಮಾನವನ ಮುಖವನ್ನು ನೋಡುವುದು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಕೆಲವು ಮುಖದ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳೊಂದಿಗೆ ಪರಿಚಿತತೆ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ತಿಳಿದಿರುವ ಸತ್ಯ. ಹ್ಯಾಕರ್‌ಗಳು ಈ ಮನೋವಿಜ್ಞಾನದ ಮೇಲೆ ಆಟ ಆಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಟ್ಯುಟೋರಿಯಲ್ ಆಗಿ ನಟಿಸಲು ‘ಮಾಲ್‌ವೇರ್’ ಅನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುವ ಮಾನವರನ್ನು ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗೊಳಿಸಲು ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ (AI) ಪರಿಕರಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ.
ಬಳಕೆದಾರರು ದುರುದ್ದೇಶಪೂರಿತ ಲಿಂಕ್ ಅನ್ನು ಒಮ್ಮೆ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿದರೆ, ಇನ್ಫೋಸ್ಟೀಲರ್ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಸಿಸ್ಟಮ್‌ನಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾಪಿಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ. ಈ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಅನ್ನು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆ ಸಂಖ್ಯೆಗಳು, ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಕಾರ್ಡ್ ಮಾಹಿತಿ, ಪಾಸ್‌ವರ್ಡ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಖಾಸಗಿ ಡೇಟಾದಂತಹ ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಕದಿಯಲು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ನಂತರ, ಈ ಡೇಟಾವನ್ನು ಹ್ಯಾಕರ್‌ಗಳ ಕಮಾಂಡ್ ಮತ್ತು ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಸರ್ವರ್‌ಗೆ ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ, ಇದು ಡೇಟಾವನ್ನು ದುರುಪಯೋಗಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಅವರಿಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರಿ ನೌಕರರು-ಪಿಂಚಣಿದಾರರಿಗೆ ಶೇ.4ರಷ್ಟು ತುಟ್ಟಿ ಭತ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಳ

ಇಂತಹ ವೀಡಿಯೊಗಳು ಹಣಕಾಸಿನ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಕದಿಯುತ್ತದೆ…?
ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ, ವೀಡಿಯೊಗಳು ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಅನ್ನು ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಹಂತಗಳ ಸ್ಕ್ರೀನ್ ರೆಕಾರ್ಡಿಂಗ್ ಅಥವಾ ಆಡಿಯೊ ವಿಶ್ಯುವಲ್‌ ಅನ್ನು ಬಳಸುತ್ತವೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಸಿಂಥೆಷಿಯಾ ಮತ್ತು D-ID ಯಂತಹ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳಿಂದ ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ (AI)- ರಚಿತವಾದ ವೀಡಿಯೊಗಳ ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಹೆಚ್ಚಳ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ ಹಾಗೂ ವೀಡಿಯೊಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಮನುಷ್ಯರನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ವೀಡಿಯೊಗಳು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಕೆಲವು ಪರಿಚಿತ ಮುಖದ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ವೀಡಿಯೊಗಳು ಹೆಚ್ಚು ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹವಾಗಿ ಗೋಚರಿಸುತ್ತವೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಭಾಷೆಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳಲ್ಲಿ (ಟ್ವಿಟರ್, ಯೂಟ್ಯೂಬ್, ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್) ನೇಮಕಾತಿ ವಿವರಗಳು, ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ತರಬೇತಿ, ಪ್ರಚಾರ ಸಾಮಗ್ರಿಗಳು ಇತ್ಯಾದಿಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವ AI- ರಚಿತ ಇಂತಹ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ವೀಡಿಯೊಗಳ ಇತ್ತೀಚಿನ ಪ್ರವೃತ್ತಿ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ.

ಖಾತೆಯನ್ನು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳತ್ತದೆ….
ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ YouTube ಖಾತೆಗಳನ್ನು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸೈಬರ್ ಅಪರಾಧಿಗಳು ಹಿಂದಿನ ಡೇಟಾ ಸೋರಿಕೆಗಳು, ಫಿಶಿಂಗ್ ತಂತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಕದಿಯುವ ಲಾಗ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ವರದಿ ಮತ್ತಷ್ಟು ಹೇಳುತ್ತದೆ. ಅವರು ವಿದ್ಯಾವಂತ ಮತ್ತು ಸಕ್ರಿಯ ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು (ಗಮನಾರ್ಹ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಚಂದಾದಾರರು ಮತ್ತು ಅಪ್‌ಲೋಡ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ) ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ವಿದ್ಯಾವಂತ ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸುತ್ತಾರೆ. YouTube ಖಾತೆಯನ್ನು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಕುರಿತು ಹಲವಾರು ವರದಿಗಳು ಮತ್ತು ದೂರುಗಳು ಬಂದಿವೆ. ಕಡಿಮೆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಗ್ರಾಹಕರನ್ನು ತಲುಪುವ ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ ಹ್ಯಾಕರುಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಚಂದಾದಾರರನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಜನಪ್ರಿಯ ಖಾತೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಗುರಿಯಾಗಿಸುತ್ತಾರೆ. ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ, ಜನಪ್ರಿಯ ಖಾತೆಗಳ ಚಂದಾದಾರರಿಗೆ ಹೊಸ ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಕುರಿತು ಸೂಚನೆ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಅಂತಹ ಖಾತೆಗಳಿಗೆ ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ವೀಡಿಯೊ ಕಾನೂನುಬದ್ಧತೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅಂತಹ ಯುಟ್ಯೂಬರ್‌ಗಳು ತಮ್ಮ ಖಾತೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವವರನ್ನು YouTube ಗೆ ವರದಿ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಕೆಲವೇ ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಅವರ ಖಾತೆಗಳಿಗೆ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಕೆಲವೇ ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ, ಕ್ರಿಮಿನಲ್‌ಗಳು ತಕ್ಷಣವೇ 5-6 ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ಖಾತೆಗೆ ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ನೂರಾರು ಬಳಕೆದಾರರು ಬಲಿಯಾಗಿರಬಹುದು.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಲೋಕಸಭಾ ಸದಸ್ಯತ್ವದ ಅನರ್ಹತೆಯಿಂದ ಪಾರಾಗಲು ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿಗೆ ಇರುವ ಮುಂದಿನ ದಾರಿ..?

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement