ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಭಾರತದ ಪ್ರಧಾನಿಯಾಗ್ತಾರಾ..? ಎಂಬ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ‘ನಾನು ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ರಾಣಿಯಾದಾಗ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಪ್ರಧಾನಿಯಾಗ್ತಾರೆ’ ಎಂದು ಉತ್ತರಿಸಿದ ಚಾಟ್‌ ಜಿಪಿಟಿ…!

ನವದೆಹಲಿ: ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ವರಿಷ್ಠ ನಾಯಕ, ನೆಹರು-ಗಾಂಧಿ ಮನೆತನದ ಕುಡಿ ರಾಹುಲ್‌ ಗಾಂಧಿ ಅವರು ದೇಶದ ಪ್ರಧಾನಿಯಾಗಲು ಸಾಧ್ಯ ಇಲ್ಲ ಎಂದು ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ ಭಾವಿಸಿದೆ.
ಓಪನ್‌ ಎಐ(OpenAI)ನ ಚಾಟ್‌ ಜಿಪಿಟಿ (ChatGPT) ಮತ್ತು ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್‌ (Microsoft)ನ ಬಿಂಗ್‌ ಎಐ (BingAI) ಇವೆರಡೂ ಓಪನ್‌ ಎಐನ ಜಿಪಿಟಿ (GPT)ಯ ದೊಡ್ಡ ಭಾಷಾ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಆಧರಿಸಿವೆ, ಅವುಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ ಜನರಂತೆ ಅದು ಸಹ ಪಕ್ಷಪಾತಿ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಲಾಗಿದೆ.ಈ ಪಕ್ಷಪಾತವನ್ನು ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡು, ಬಾಟ್‌ಗಳು ಏನು ಹೇಳುತ್ತಾರೆಂದು ನೋಡಲು ಭಾರತದ ರಾಜಕೀಯ ಮತ್ತು ಭಾರತದ ಭೌಗೋಳಿಕ ರಾಜಕೀಯ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳ ಕುರಿತು ಚಾಟ್‌ ಜಿಪಿಟಿ(ChatGPT)ಗೆ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳಲಾಯಿತು.
ಅಂತಹ ಒಂದು ಸೆಶನ್‌ನಲ್ಲಿ, ಚಾಟ್‌ಜಿಪಿಟಿಗೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಾಯಕ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿಯವರು ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ಬರುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯವೇನು ಎಂದು ಕೇಳಲಾಯಿತು. ಅದಕ್ಕಾಗಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್​ ನಾಯಕ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ (Rahul Gandhi) ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಪ್ರಧಾನಿಯಾಗುವರೇ ಎಂಬ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಚಾಟ್‌ ಜಿಪಿಟಿ (ChatGPT) ನೀಡಿರುವ ಉತ್ತರ ಎಲ್ಲರ ಹುಬ್ಬೇರಿಸುವಂತೆ ಮಾಡಿದೆ.
“ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಭಾರತದ ಪ್ರಧಾನಿಯಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳು ಯಾವುವು? ಎಂದು ನಿಖರವಾಗಿ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳಲಾಯಿತು.
ಇದಕ್ಕೆ ಚಾಟ್‌ಜಿಪಿಟಿ ಬಹಳ ಸೂಕ್ಷ್ಮವಾದ ಮತ್ತು ವಿವರವಾದ ಉತ್ತರವನ್ನು ನೀಡಿತು, ರಾಹುಲ್‌ ಗಾಂಧಿಯವರ ಹಿಂದಿನ ಚುನಾವಣಾ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳು ಮತ್ತು ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷದ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳನ್ನು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಿ ಉತ್ತರ ನೀಡಿತು.

“ಭವಿಷ್ಯ ಮತ್ತು ರಾಜಕೀಯ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಖಚಿತವಾಗಿ ಊಹಿಸುವುದು ಕಷ್ಟ, ಹಾಗಾಗಿ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಅವರು ಭಾರತದ ಪ್ರಧಾನಿಯಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಾನು ಖಚಿತವಾದ ಉತ್ತರವನ್ನು ನೀಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅವರ ರಾಜಕೀಯ ವೃತ್ತಿಜೀವನ ಮತ್ತು ಅವರ ಭವಿಷ್ಯದ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರುವ ಅಂಶಗಳ ಕುರಿತು ನಾನು ಕೆಲವು ಸಂದರ್ಭಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಚಾಟ್‌ ಜಿಪಿಟಿ ಹೇಳಿದೆ.
ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಅವರು ಭಾರತೀಯ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ ಸೇರಿದ ಪ್ರಮುಖ ಭಾರತೀಯ ರಾಜಕಾರಣಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ಪಕ್ಷವು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ರಾಜಕೀಯ ಪ್ರಭಾವದ ಸುದೀರ್ಘ ಇತಿಹಾಸವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಭಾರತೀಯ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ ಸೇರಿದ ಪ್ರಮುಖ ಭಾರತೀಯ ರಾಜಕಾರಣಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್​ನಲ್ಲಿ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಹುದ್ದೆ ಸೇರಿದಂತೆ ಪಕ್ಷದೊಳಗೆ ಹಲವಾರು ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಅಲಂಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ. 2004 ರಿಂದ ಸಂಸತ್ ಸದಸ್ಯರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅವರ ರಾಜಕೀಯ ವೃತ್ತಿಜೀವನವು ಯಶಸ್ಸು ಮತ್ತು ವೈಫಲ್ಯಗಳೆರಡರಿಂದಲೂ ಗುರುತಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ಅವರು ತಮ್ಮ ನಾಯಕತ್ವದ ಶೈಲಿ ಮತ್ತು ಹೇಳಿಕೆಗಳಿಂದ ಹಲವು ಟೀಕೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಚಾಟ್​ಜಿಪಿಟಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಬಿಜೆಪಿ ಜೊತೆಗಿನ ಮೈತ್ರಿ ಮುರಿದುಕೊಂಡ ಎಐಎಡಿಎಂಕೆ

2 ಚುಣಾವಣೆಯ ಸೋಲಿನ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳಿದ ಚಾಟ್‌ ಜಿಪಿಟಿ
ಮುಂದುವರಿದು ಹೇಳಿದ ಚಾಟ್‌ ಜಿಪಿಟಿ, ಭಾರತದ ಪ್ರಧಾನಮಂತ್ರಿಯಾಗುವ ಮಾರ್ಗವು ಸಂಸತ್ತಿನ ಕೆಳಮನೆಯಾದ ಲೋಕಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಬಹುಪಾಲು ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಗೆಲ್ಲುವ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಅಥವಾ ಇತರ ಪಕ್ಷಗಳೊಂದಿಗೆ ಸೇರಿಕೊಂಡು ಸಮ್ಮಿಶ್ರ ಸರ್ಕಾರ ರಚಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯದ ನಂತರ ಭಾರತೀಯ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಹಲವಾರು ಬಾರಿ ಅಧಿಕಾರದಲ್ಲಿದೆ, ಆದರೆ ಅದರ ಇತ್ತೀಚಿನ ಚುನಾವಣಾ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳು ಕಳಪೆಯಾಗಿದೆ. 2014 ಮತ್ತು 2019 ರ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಚುನಾವಣೆಗಳಲ್ಲಿ, ಪಕ್ಷವು ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ನೇತೃತ್ವದ ಭಾರತೀಯ ಜನತಾ ಪಕ್ಷ (ಬಿಜೆಪಿ)ದ ಎದುರು ಗಮನಾರ್ಹ ಸೋಲುಗಳನ್ನು ಕಾಣಬೇಕಾಯಿತು ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.
ಭವಿಷ್ಯದ ಚುನಾವಣೆಗಳ ಫಲಿತಾಂಶವು ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆ, ಸರ್ಕಾರದ ಬಗೆಗಿನ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಭಾವನೆ ಮತ್ತು ವಿವಿಧ ಪಕ್ಷಗಳ ರಾಜಕೀಯ ತಂತ್ರಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವಾರು ಅಂಶಗಳ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಸಂಭಾವ್ಯ ಪ್ರಧಾನಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯಾಗಿ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಅವರ ಭವಿಷ್ಯವು ಅವರ ಸ್ವಂತ ಪಕ್ಷ ಮತ್ತು ಇತರ ರಾಜಕೀಯ ಮಿತ್ರಪಕ್ಷಗಳ ಬೆಂಬಲದ ಮೇಲೆ ನಿಂತಿದೆ ಎಂದು ಅದು ವಿವರ ನೀಡಿದೆ.

ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತವಾಗಿ ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಭಾರತದ ಪ್ರಧಾನಿಯಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳನ್ನು ಊಹಿಸುವುದು ಕಷ್ಟ, ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಬದಲಾವಣೆಗೆ ಒಳಪಟ್ಟಿರುವ ಹಲವಾರು ವೇರಿಯಬಲ್‌ಗಳನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುತ್ತದೆ. ಅವರ ರಾಜಕೀಯ ಜೀವನ ಮತ್ತು ಚುನಾವಣಾ ಸಾಧನೆಯು ವಿಕಸನಗೊಳ್ಳುತ್ತಲೇ ಇರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಭವಿಷ್ಯವು ಈ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ನ್ಯಾವಿಗೇಟ್ ಮಾಡುವ ಮತ್ತು ಬಲವಾದ ರಾಜಕೀಯ ನೆಲೆಯನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವ ಅವರ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುತ್ತದೆ. ಮೊದಲೇ ಹೇಳಿದಂತೆ, ಉತ್ತರವು ಸಾಕಷ್ಟು ಸೂಕ್ಷ್ಮವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ. ಚಾಟ್‌ ಜಿಪಿಟಿ (ChatGPT) ತನ್ನ ಮೂಲಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸದಿದ್ದರೂ, ಅದು ಹಿಂದಿನ ಚುನಾವಣೆಗಳಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ನ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ವಿವರವಾದ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ ನೀಡಿದೆ. ಹಾಗೂ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಭಾವನೆಗಳು, ರಾಜಕೀಯ ತಂತ್ರಗಳ ಮೂಲಕ ಹಲವಾರು ಅಂಶಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಆಯ್ಕೆಯಾಗುವ ಅವಕಾಶವಿದೆ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳುತ್ತದೆ.
ಆದರೆ ಅದಕ್ಕೆ ನಂತರ ಯಾವುದೇ ನಿರ್ಬಂಧಗಳಿಲ್ಲದೆ ಮತ್ತು ಮುಕ್ತವಾಗಿ ಹಾಗೂ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಒಂದೇ ಸಾಲಿನಲ್ಲಿ ಉತ್ತರಿಸಲು ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಕೇಳಲಾಯಿತು.
ಆಗ ಚಾಟ್‌ಜಿಪಿಟಿ ಉತ್ತರಿಸಿದ್ದು, ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿಯವರು ಭಾರತದ ಪ್ರಧಾನಿಯಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳು ತಾನು ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ರಾಣಿಯಾಗುವ ನನ್ನ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳಷ್ಟೇ ಉತ್ತಮವಾಗಿವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. – ಅಂದರೆ, ನಾನು ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ರಾಣಿಯಾದಾಗ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಪ್ರಧಾನಿಯಾಗುತ್ತಾರೆ’ ಎಂದು ಚಾಟ್‌ಜಿಪಿಟಿ ಹೇಳಿದೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಹೊಸ ಕಾರಿಗೆ ಹಿಂದೂ ಸಂಪ್ರದಾಯದಂತೆ ಪೂಜೆ ಮಾಡಿದ ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾದ ರಾಯಭಾರಿ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

 

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

  1. Dr SADANANDA HEGGADAL MATH

    ಇದು ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಯಲ್ಲವೇ!?

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement