ಅಮೆರಿಕ ಪಾರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಮೆರಾದಲ್ಲಿ ಸೆರೆಯಾದ ‘ನಿಗೂಢ ಪ್ರಾಣಿ’ : ವನ್ಯಜೀವಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಸ್ಟಂಪ್ಡ್‌

ಅಮೆರಿಕದ ದಕ್ಷಿಣ ಟೆಕ್ಸಾಸ್‌ನ ರಿಯೊ ಗ್ರಾಂಡೆ ಕಣಿವೆಯಲ್ಲಿ ವಿಚಿತ್ರವಾಗಿ ಕಾಣುವ ಪ್ರಾಣಿಯೊಂದು ಉದ್ಯಾನವನದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ದಿಗ್ಭ್ರಮೆಗೊಳಿಸಿದೆ.
ಕ್ಯಾಮರಾದಲ್ಲಿ ಸೆರೆಯಾದ ‘ಮಿಸ್ಟರಿ ಪ್ರಾಣಿ’ಯನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ಪಾರ್ಕ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಟೆಕ್ಸಾಸ್ ಪಾರ್ಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ವನ್ಯಜೀವಿಗಳ ಬೆಂಟ್ಸೆನ್-ರಿಯೊ ಗ್ರಾಂಡೆ ವ್ಯಾಲಿ ಸ್ಟೇಟ್ ಪಾರ್ಕ್‌ನ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಾಣಿಯ ಸ್ನ್ಯಾಪ್‌ಶಾಟ್ ಅನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ, ಅದನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ಕೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಟೆಕ್ಸಾಸ್ ಮೂಲದ ಉದ್ಯಾನವನದ ಮಿಷನ್‌ ಪೋಸ್ಟಿಲ್ಲಿ, “ಈ ಜೀವಿಯನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ನಾವು ನಮ್ಮ ತಲೆಗಳನ್ನು ಕೆರೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದೇವೆ”. “ಇದು ಹೊಸ ಜಾತಿಯೇ? ಹತ್ತಿರದ ಮೃಗಾಲಯದಿಂದ ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಂಡು ಬಂದ ಪರಾಣಿಯೇ? ಎಂದು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

ತುಪ್ಪುಳಿನಂತಿರುವ, ಗಿಡ್ಡ, ನಾಲ್ಕು ಕಾಲಿನ ಪ್ರಾಣಿಯು ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವುದು ಕ್ಯಾಮರಾದಲ್ಲಿ ಸೆರೆಯಾಗಿದೆ. ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಬಳಕೆದಾರರು ತಮ್ಮ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಊಹೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಕಾಮೆಂಟ್ ವಿಭಾಗಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಬಳಕೆದಾರರಲ್ಲಿ ಕೆಲವರು ಇದನ್ನು ಬೀವರ್, ವೊಲ್ವೆರಿನ್, ಕ್ಯಾಪಿಬರಾ ಮತ್ತು ಓಟರ್ ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ. ಕೆಲವು ವಿಭಾಗಗಳ ಜನರು ಈ ಜೀವಿಯನ್ನು ಬ್ಯಾಡ್ಜರ್ (ನೆಲಗರಡಿ ಅಥವಾ ತೋಡುಕ) ಎಂದೂ ಕರೆದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಬಳಕೆದಾರರು ಇದನ್ನು “ಗರ್ಭಿಣಿ ಬ್ಯಾಡ್ಜರ್ ಎಂದು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. ಹಲವಾರು ಊಹೆಗಳ ನಂತರ, ಪಾರ್ಕ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಅವರು ನಂಬಿದ್ದನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ನಿತ್ಯಾನಂದನ ʼಕೈಲಾಸʼದ ಜೊತೆ ಜ್ಞಾಪಕ ಪತ್ರಕ್ಕೆ ಸಹಿ : ಕೆಲಸ ಕಳೆದುಕೊಂಡ ಪರಾಗ್ವೆ ಅಧಿಕಾರಿ...!

ಇದು ಅಮೇರಿಕನ್ ಬ್ಯಾಡ್ಜರ್ (ನೆಲಗರಡಿ) ಆಗಿರಬಹುದು ಎಂಬ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕಾಮೆಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ನಾವು ಒಪ್ಪುತ್ತೇವೆ (ಆಫ್ರಿಕಾ ಮತ್ತು ಏಷ್ಯಾದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ ಹನಿ ಬ್ಯಾಡ್ಜರ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಗೊಂದಲಕ್ಕೀಡಾಗಬಾರದು ),” ಎಂದು ಸ್ಟೇಟ್ ಪಾರ್ಕ್ ಹೇಳಿದೆ. “ಅಮೆರಿಕನ್ ಬ್ಯಾಡ್ಜರ್‌ಗಳು ಕಣಿವೆಯಲ್ಲಿ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಕಂಡುಬರುವುದಿಲ್ಲ (ಭಾಗಶಃ ಅವರ ರಾತ್ರಿಯ ನಡವಳಿಕೆಯಿಂದಾಗಿ), ಇದು ಅವರ ನೈಸರ್ಗಿಕ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ ಭಾಗವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಉತ್ತರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

3.5 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement