ಪರಾರಿಯಾದ ಅಮೃತಪಾಲ್ ಸಿಂಗ್ ಸಹಾಯಕನ ಬಂಧನ : ಇಬ್ಬರೂ ಒಟ್ಟಿಗೆ ಪೊಲೀಸರಿಂದ ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಂಡು ಪರಾರಿಯಾಗಿದ್ದರು

ನವದೆಹಲಿ: ಪರಾರಿಯಾಗಿರುವ ಮೂಲಭೂತವಾದಿ ಸಿಖ್ ಧರ್ಮ ಪ್ರಚಾರಕ ಅಮೃತಪಾಲ್ ಸಿಂಗ್ ಆಪ್ತ ಸಹಾಯಕ ಪಪ್ಪಲ್‌ ಪ್ರೀತ್‌ ಸಿಂಗ್ ನನ್ನು ಪಂಜಾಬ್ ಪೋಲೀಸರ ಗುಪ್ತಚರ ಘಟಕವು ಪಂಜಾಬ್‌ನ ಹೋಶಿಯಾರ್‌ಪುರದಲ್ಲಿ ಇಂದು, ಸೋಮವಾರ ಬಂಧಿಸಿದೆ. ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ಜಲಂಧರ್‌ನಲ್ಲಿ ಪೋಲೀಸರ ಬಲೆಯಿಂದ ನಾಟಕೀಯವಾಗಿ ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಂಡ ನಂತರ ಇಬ್ಬರೂ ಒಟ್ಟಿಗೆ ಪರಾರಿಯಾಗಿದ್ದರು. ನಂತರ ಇಬ್ಬರು ಹೋಶಿಯಾರ್‌ಪುರ ತಲುಪಿದ ನಂತರ ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಬೇರೆ ಬೇರೆ ದಾರಿಗಳನ್ನು ಹಿಡಿದಿದ್ದರು. ಪಂಜಾಬ್ ಪೊಲೀಸರು ಮತ್ತು ದೆಹಲಿ ಪೊಲೀಸರ ವಿಶೇಷ ಸೆಲ್‌ನ ಜಂಟಿ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಭಾಗವಾಗಿ ಈ ಬಂಧನವಾಗಿದೆ.
ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಬಂಧನದಿಂದ ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಂಡು ಪರಾರಿಯಾಗಿರುವ ಅಮೃತಪಾಲ್ ಸಿಂಗ್, ಈ ತಿಂಗಳ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಸರ್ಬತ್ ಖಾಲ್ಸಾ ಸಭೆಯನ್ನು ಕರೆಯುವಂತೆ ಕೋರಿದರು, ನಂತರ ಪಂಜಾಬ್ ಪೊಲೀಸರು ಏಪ್ರಿಲ್ 14 ರಂದು ಬೈಸಾಖಿ ಆಚರಣೆಯವರೆಗೆ ರಾಜ್ಯದ ಎಲ್ಲಾ ಪೊಲೀಸರ ರಜೆ ರದ್ದುಗೊಳಿಸಿದರು.ಬೈಸಾಖಿ ಕೂಟದ ಕುರಿತು ‘ವಾರಿಸ್ ಪಂಜಾಬ್ ದೇ’ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರ ಪರಿಶೀಲಿಸದ ವೀಡಿಯೊ ಮನವಿಯ ನಂತರ ಬಟಿಂಡಾದಲ್ಲಿ ಭದ್ರತಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಅಕಾಲ್ ತಖ್ತ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಗಿಯಾನಿ ಹರ್‌ಪ್ರೀತ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರು ಪೊಲೀಸರ ಮುಂದೆ ಶರಣಾಗುವಂತೆ ಅಮೃತಪಾಲ್‌ಗೆ ಮನವಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ, ಅವರು ಅಕಾಲ್ ತಖ್ತ್‌ನಲ್ಲಿ ಶರಣಾಗಲು ಅವಕಾಶ ನೀಡುವುದಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಸಿಖ್ ಆಡಳಿತವು ಈ ಬಗ್ಗೆ ಪೊಲೀಸರೊಂದಿಗೆ ಮಾತುಕತೆ ನಡೆಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಅಕಾಲ್ ತಖ್ತ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರು ಮಾತ್ರ ಸಿಖ್ ವಿದ್ವಾಂಸರು ಮತ್ತು ಬುದ್ಧಿಜೀವಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಮಾಲೋಚಿಸಿದ ನಂತರ ಸರ್ಬತ್ ಖಾಲ್ಸಾ ಸಭೆಯನ್ನು ಕರೆಯಬೇಕೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ನಿರ್ಧರಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಉನ್ನತ ಗುರುದ್ವಾರ ಸಂಸ್ಥೆ ಶಿರೋಮಣಿ ಗುರುದ್ವಾರ ಪರ್ಬಂಧಕ್ ಸಮಿತಿ (SGPC) ಅಮೃತಪಾಲ್ ಮನವಿ ಕುರಿತು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದೆ.ಸರ್ಬತ್ ಖಾಲ್ಸಾ ಸಭೆಗಳನ್ನು ಇತರ ಎರಡು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ 2015 ಮತ್ತು 1986 ರಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಕರೆಯಲಾಗಿತ್ತು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಮಿಜೋರಾಂ ಫಲಿತಾಂಶ : ಆಡಳಿತಾರೂಢ ಎಂಎನ್‌ಎಫ್‌ ಗೆ ಸೋಲು, ಜಡ್‌ ಪಿಎಂ ಪಕ್ಷ ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ

ಪರಾರಿಯಾಗಿರುವ ಖಲಿಸ್ತಾನ್ ನಾಯಕ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದು, ತಾನು “ಪರಾರಿಯಾಗಿದ್ದೇನೆ” ಮತ್ತು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ “ಜಗತ್ತಿನ ಮುಂದೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾನೆ.
“ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ನಾನು ಪ್ರಪಂಚದ ಮುಂದೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇನೆ, ವಿದೇಶಕ್ಕೆ ಹೋಗಿ ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ಹಾಕುವ ವ್ಯಕ್ತಿ ನಾನಲ್ಲ” ಎಂದು ಆತ ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದಾನೆ. ಮಾರ್ಚ್ 18 ರಿಂದ ಅಮೃತಪಾಲ್ ಪರಾರಿಯಾಗಿದ್ದಾನೆ, ಪಂಜಾಬ್ ಪೊಲೀಸರು ಆತನಿಗಾಗಿ ಹುಡುಕಾಟ ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ.
ಫೆಬ್ರವರಿ 23 ರಂದು ಅಮೃತ್‌ಪಾಲ್ ಬೆಂಬಲಿಗರು ಅತನ ಆಪ್ತ ಸಹಾಯಕರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾದ ಲವ್‌ಪ್ರೀತ್ ತೂಫಾನ್‌ನನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುವಂತೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿ ಅಮೃತಸರದ ಅಜ್ನಾಲಾ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆಯ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ಮಾಡಿದ ಸುಮಾರು ಮೂರು ವಾರಗಳ ನಂತರ ಪೊಲೀಸರಿಂದ ಧಮನ ಕಾರಾಚರಣೆ ನಡೆದಿದೆ.

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement