ಬಾಗಿಲ ಚೌಕಟ್ಟಿನೊಳಗೆ ಗೆದ್ದಲುಗಳಿವೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸಿದವರಿಗೆ ಕಂಡುಬಂದಿದ್ದು 39 ಹಾವುಗಳು…!

ಗೊಂಡಿಯಾ:ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದ ಗೊಂಡಿಯಾ ನಗರದ ಶಾಸ್ತ್ರಿ ವಾರ್ಡ್ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿರುವ ಮನೆಯೊಂದರ ಬಾಗಿಲಿನ ಚೌಕಟ್ಟನ್ನು ತೆಗೆಯುವ ವೇಳೆ, ಒಂದಲ್ಲ ಎರಡಲ್ಲ, 39 ಹಾವುಗಳ ಮಕ್ಕಳು ಒಂದೊಂದಾಗಿ ಹೊರಬರುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ಕಂಡು ಎಲ್ಲರೂ ಬೆಚ್ಚಿಬಿದ್ದಿದ್ದಾರೆ.
ಸಂಜೆ 5 ಗಂಟೆಯಿಂದ ರಾತ್ರಿ 9 ಗಂಟೆಯವರೆಗೆ 4 ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ನಡೆದ ರಕ್ಷಣಾ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯಲ್ಲಿ ಮನೆಯ ಬಾಗಿಲಿನ ಚೌಕಟ್ಟಿನಿಂದ ಹಾವುಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಹೊರಬರುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ಕಂಡು ಕುಟುಂಬಸ್ಥರು ಬೆಚ್ಚಿಬಿದ್ದರು. ಇದಾದ ನಂತರ ಎಲ್ಲಾ ಹಾವುಗಳನ್ನು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿ ಅರಣ್ಯಕ್ಕೆ ಬಿಡಲಾಯಿತು.
ಮನೆ ಸುಮಾರು 20 ವರ್ಷ ಹಳೆಯದು ಎಂದು ಮನೆಯ ಮಾಲೀಕ ರಾಜೇಶ ಸೀತಾರಾಮ ಶರ್ಮಾ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಗೆದ್ದಲು ಕಾಟದಿಂದ ಮುಖ್ಯ ಬಾಗಿಲಿನ ಮರದ ಚೌಕಟ್ಟು ಜೀರ್ಣವಾಗಿ ಹೋಗಿತ್ತು. ಶುಕ್ರವಾರ, ಏಪ್ರಿಲ್ 7 ರಂದು, ಮನೆಯನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುತ್ತಿದ್ದಾಗ, ಮನೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವವಳು ಚಿಕ್ಕ ಹಾವಿನ ಮರಿಯನ್ನು ನೋಡಿದಳು, ಅದನ್ನು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿ ಮನೆಯಿಂದ ಹೊರತೆಗೆಯಲಾಯಿತು. ಇದೇ ವೇಳೆ, ಬಾಗಿಲಿನ ಚೌಕಟ್ಟಿನ ಬಿರುಕಿನಲ್ಲಿ ಮೂರ್ನಾಲ್ಕು ಹಾವುಗಳ ತಲೆಗಳು ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡವು. ಹೀಗಾಗಿ ಹಾವುಗಳು ಇನ್ನೂ ಇರಬಹುದುಎಂದು ಭಾವಿಸಿ ಹಾವು ಹಿಡಿಯುವವರನ್ನು ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಕರೆಸಲಾಯಿತು. ತನ್ನ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಯೊಂದಿಗೆ ಆಗಮಿಸಿದ ಅವರು ಬಾಗಿಲಿನ ಚೌಕಟ್ಟು ಅಗೆದು ತೆಗೆದ ನಂತರ 4 ಗಂಟೆಗಳ ರಕ್ಷಣಾ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯಲ್ಲಿ 39 ಹಾವಿನ ಮರಿಗಳನ್ನು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿ ಹಿಡಿದು ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ಪೆಟ್ಟಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಹಾಕಿ ನಂತರ ಕಾಡಿಗೆ ಬಿಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಶಾಕಿಂಗ್‌.. : ಲಿವ್‌ ಇನ್‌ ಪಾರ್ಟ್ನರಳನ್ನು ಕೊಂದು, ಮರ ಕತ್ತರಿಸುವ ಕಟರ್‌ ನಿಂದ ದೇಹ ತುಂಡು ಮಾಡಿ ಕುಕ್ಕರ್‌ನಲ್ಲಿ ಕುದಿಸಿದ ವ್ಯಕ್ತಿ...!

ಹಾವು ಹಿಡಿಯಲು ಆಗಮಿಸಿದವರು, “ಹಿಡಿಯಲಾದ ಎಲ್ಲಾ 39 ಹಾವು ಮರಿಗಳೂ ಅಲ್ಯು ಕಿಲ್ ಬೆಕ್ (ತಸ್ಯ) ಜಾತಿಗೆ ಸೇರಿವೆ. ಈ ಹಾವುಗಳು ವಿಷಕಾರಿಯಲ್ಲ. ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ, ಮರಿಗಳು ಮೊಟ್ಟೆಯಿಂದ ಹೊರಬಂದಾಗ, ಹಾವು ತನ್ನ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಬಿಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಬಾಗಿಲಿನ ಚೌಕಟ್ಟಿನ ಬಿರುಕಿನಲ್ಲಿ ಹಾವುಗಳು ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಾಗ, ನಿಧಾನವಾಗಿ ಅವುಗಳನ್ನು ಕೋಲಿನಿಂದ ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿ ಹೊರತೆಗೆದಾಗ, ಒಳಗಿನಿಂದ ಅನೇಕ ಹಾವುಗಳು ಹೊರಬರಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದವು. ರಕ್ಷಣಾ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆ 4 ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ನಡೆಯಿತು, ಸಿಕ್ಕಿಬಿದ್ದ 39 ಹಾವಿನ ಮರಿಗಳು ಅಂಗೈಗಿಂತ ಸ್ವಲ್ಪ ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ, ಅವರ ಉದ್ದವು 5 ರಿಂದ 7 ಇಂಚುಗಳು ಮತ್ತು ಈ ನವಜಾತ ಹಾವುಗಳು ಒಂದು ವಾರದ ಹಿಂದೆ ಜನಿಸಿರಬೇಕು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅವುಗಳನ್ನು ಸುರಕ್ಷಿತ ಪೆಟ್ಟಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಅವುಗಳ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಆವಾಸಸ್ಥಾನವಾದ ಕಾಡಿನಲ್ಲಿ ತೆರೆದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಬಿಡಲಾಯಿತು.

ನಿಜವಾಗಿ ಶಾಸ್ತ್ರಿ ವಾರ್ಡಿನ ಈ ಮನೆಯ ಅಂಗಳದಲ್ಲಿ ಹಳೆಯ ಚರಂಡಿ ಇದ್ದು, ಬಹಳ ದಿನಗಳಿಂದ ಬಳಕೆಯಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ. ಬಾಗಿಲಿನ ಚೌಕಟ್ಟಿನೊಳಗೆ ಗೆದ್ದಲುಗಳು ಕಂಡುಬಂದವು, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಹಾವಿನ ಮರಿಗಳಿಗೆ ಸುಲಭವಾಗಿ ತಿನ್ನಲು ಕೀಟಗಳು ಸಿಗುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಬಾಗಿಲಿನ ಚೌಕಟ್ಟನ್ನು ತಮ್ಮ ವಾಸ್ಥಾನ ಮಾಡಿಕೊಂಡವು ಎಂದು ಹಾವು ಹಿಡಿಯುವವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ರೈತರಿಗೆ ಸಿಹಿ ಸುದ್ದಿ: ಭತ್ತ, ರಾಗಿ, ಜೋಳ, ಮೆಕ್ಕೆಜೋಳ ಬೆಂಬಲ ಬೆಲೆ ಹೆಚ್ಚಳ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement