ತೆರೆದ ಮೈದಾನದಲ್ಲಿ ಆಕಳು ಕರುವನ್ನು ಹಿಡಿದ ಹುಲಿ : ಮುಂದಿನ ಘಟನೆಗೆ ದಂಗು ಬಡಿದ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಕಾಡು ಪ್ರಾಣಿಗಳು ಮಾನವನ ಆವಾಸಸ್ಥಾನಗಳಿಗೆ ನುಗ್ಗಿದ ಘಟನೆಗಳು ಈ ಹಿಂದೆ ಹಲವಾರು ಬಾರಿ ವರದಿಯಾಗಿವೆ ಇದೀಗ ಇಂತಹದ್ದೇ ಒಂದು ಘಟನೆಯಲ್ಲಿ ಹುಲಿಯೊಂದು ಬಯಲಿಗೆ ನುಗ್ಗಿ ದನದ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ವಿಡಿಯೋ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣಗಳಲ್ಲಿ ಹರಿದಾಡುತ್ತಿದೆ.
ಭಾರತೀಯ ಅರಣ್ಯ ಸೇವೆ (ಐಎಫ್‌ಎಸ್) ಅಧಿಕಾರಿ ಸುಸಾಂತ ನಂದಾ ಅವರು ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿರುವ ವೀಡಿಯೊ, ಹುಲಿಯೊಂದು ಹಸುಗಳ ಗುಂಪನ್ನು ಅಟ್ಟಿಸಿಕೊಂಡು ಹೋಗುವುದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಹುಲಿ ತೆರೆದ ಮೈದಾನದಲ್ಲಿ ಸುತ್ತುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಆಕಳು ಕರುವನ್ನು ಹಿಡಿಯುತ್ತದೆ. ಆಗ ಆ ಕರು ಆರ್ತನಾದ ಗೈಯುತ್ತದೆ. ಆಗ ತಾಯಿ ಹಸು ಹುಲಿ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ತನ್ನ ಕರುವನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗುತ್ತದೆ.

ನಂದಾ ಅವರು ಶನಿವಾರ ಕ್ಲಿಪ್ ಅನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅಂದಿನಿಂದ ಇದು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ವೈರಲ್ ಆಗಿದೆ. ವೀಡಿಯೊ 1,37,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ವೀಕ್ಷಣೆಗಳನ್ನು ಮತ್ತು 2,200 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಲೈಕ್‌ಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದೆ. ಇದು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಬಳಕೆದಾರರಿಂದ ಹಲವಾರು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ಸಹ ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ.
ಹುಲಿಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ನೋಡಲು ಕಣ್ಣಿಗೆ ಹಬ್ಬ ಆದರೆ ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮಾನವ-ಪ್ರಾಣಿ ಸಂಘರ್ಷವನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಯೋಜನಾಬದ್ಧ ಕ್ರಮಗಳ ಅನುಷ್ಠಾನ ಮತ್ತು ವನ್ಯಜೀವಿಗಳ (ಫ್ಲೋರಾ, ಪ್ರಾಣಿ) ಬಗ್ಗೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕರಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪಕ ಅರಿವು ಮೂಡಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಒಬ್ಬ ಬಳಕೆದಾರ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   1 ಕೋಟಿ ಕುಟುಂಬಗಳಿಗೆ ತಿಂಗಳಿಗೆ 300 ಯೂನಿಟ್ ಉಚಿತ ವಿದ್ಯುತ್ ನೀಡುವ ಸೌರ ಯೋಜನೆಗೆ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರದ ಒಪ್ಪಿಗೆ : ಏನಿದು ಯೋಜನೆ..?

“ಹೆಚ್ಚು ಅರಣ್ಯಗಳನ್ನು ಬೆಳೆಸುವುದರಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಮಾನವ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಬಲವಂತವಾಗಿ ನಿಯಂತ್ರಿಸುವಲ್ಲಿ ಪರಿಹಾರವಿದೆ, ಕಾಡು ಹುಲಿಗಳ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸುವುದರಲ್ಲಿ ಅಲ್ಲ” ಎಂದು ಮತ್ತೊಬ್ಬರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಮತ್ತೊಬ್ಬರು “ಘಟನೆಗಳು ಚಲನಚಿತ್ರ ಸ್ಕ್ರಿಪ್ಟ್‌ನಂತೆ ನಡೆದಿವೆ. ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕವಾಗಿದೆ! ಆವಾಸಸ್ಥಾನಗಳ ಅತಿಕ್ರಮಣಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಆತಂಕಕಾರಿ ಕಳವಳವಿದೆ ಎಂದು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.
ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ, ಭಾರತವು 3,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಹುಲಿಗಳಿಗೆ ನೆಲೆಯಾಗಿದೆ. ಹುಲಿ ಸಂರಕ್ಷಣಾ ಪ್ರಯತ್ನಗಳಿಂದಾಗಿ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಹುಲಿಗಳ ಜನಸಂಖ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ.

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement