ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ನನ್ನ ಮೇಲೆ ಅತ್ಯಾಚಾರವೆಸಗಿದ್ದರು : ಮೊಕದ್ದಮೆಯ ವಿಚಾರಣೆಯಲ್ಲಿ ಲೇಖಕಿಯ ಆರೋಪ

ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್‌ : ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ಸುಮಾರು 30 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ತನ್ನ ಮೇಲೆ ಹೇಗೆ ಅತ್ಯಾಚಾರವೆಸಗಿದ್ದಾರೆಂದು ಬರಹಗಾರರೊಬ್ಬರು ಬುಧವಾರ ಗ್ರಾಫಿಕ್ ಮೂಲಕ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ಮುಂದೆ ವಿವರವಾಗಿ ವಿವರಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ನನ್ನ ಮೇಲೆ ಅತ್ಯಾಚಾರವೆಸಗಿದ್ದರಿಂದ ನಾನು ಇಲ್ಲಿದ್ದೇನೆ, ಮತ್ತು ನಾನು ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಬರೆದಾಗ, ಆತ ಅದು ಸುಳ್ಳು ಹೇಳಿದ್ದಾನೆ ಮತ್ತು ಅದು ಸಂಭವಿಸಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಇ ಜೀನ್ ಕ್ಯಾರೊಲ್ ಎಂಬವರು ಮ್ಯಾನ್‌ಹ್ಯಾಟನ್‌ನ ಫೆಡರಲ್ ನ್ಯಾಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. ಅವರು ಸುಳ್ಳು ಹೇಳಿದರು ಮತ್ತು ನನ್ನ ಖ್ಯಾತಿಯನ್ನು ಹಾಳು ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ನನ್ನ ಜೀವನವನ್ನು ಮರಳಿ ಪಡೆಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಲು ನಾನು ಇಲ್ಲಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಇ ಜೀನ್ ಕ್ಯಾರೊಲ್ ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ತಿಳಿಸಿದರು.
ಕ್ಯಾರೊಲ್, 79, ಎಲ್ಲೆ ಮ್ಯಾಗಜೀನ್ ಮಾಜಿ ಅಂಕಣಕಾರರಾಗಿದ್ದಾರೆ, 2024 ರ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಪ್ರಚಾರದಲ್ಲಿ ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಕ್ಷೇತ್ರವನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸುವ ಟ್ರಂಪ್ (76) ಅವರಿಂದ ಅನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಬಯಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಆಕೆಯ ಮೊಕದ್ದಮೆಯು 1995 ರ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಅಥವಾ 1996 ರ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಬರ್ಗ್‌ಡಾರ್ಫ್ ಗುಡ್‌ಮ್ಯಾನ್ ಡಿಪಾರ್ಟ್‌ಮೆಂಟ್ ಸ್ಟೋರ್ ಡ್ರೆಸ್ಸಿಂಗ್ ರೂಮ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಆಪಾದಿತ ಅತ್ಯಾಚಾರ ಪ್ರಕರಣಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ. ಅಲ್ಲಿ ತಾನು ಓಡಿಹೋಗುವ ಮೊದಲು ಟ್ರಂಪ್ ತನ್ನ ಮೇಲೆ ಅತ್ಯಾಚಾರವೆಸಗಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಈ ಮಹಿಳೆ ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಟ್ರಂಪ್ ತನ್ನ ಟ್ರೂತ್ ಸೋಶಿಯಲ್ ಮೀಡಿಯಾ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಅತ್ಯಾಚಾರದ ಕ್ಲೇಮನ್ನು ವಂಚನೆ, ಸುಳ್ಳು ಮತ್ತು “ಸಂಪೂರ್ಣ ಗೊಂದಲದ ಕೆಲಸ” ಎಂದು ಕರೆದು ತನ್ನನ್ನು ನಿಂದಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಕ್ಯಾರೊಲ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ತಾನು ಟ್ರಂಪ್‌ “ತರಹ” ಅಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಅವರು ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್‌ನ ವಯಸ್ಕ ಬದುಕುಳಿದವರ ಕಾಯಿದೆಯಡಿಯಲ್ಲಿ ಮೊಕದ್ದಮೆ ಹೂಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ಮಿತಿಗಳ ಕಾನೂನುಗಳು ಮುಗಿದ ನಂತರ ವಯಸ್ಕರು ತಮ್ಮನ್ನು ದುರುಪಯೋಗ ಮಾಡಿಕೊಂಡವರ ವಿರುದ್ಧ ಮೊಕದ್ದಮೆ ಹೂಡಲು ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ.
ಮಂಗಳವಾರ ಆರಂಭವಾದ ವಿಚಾರಣೆಗೆ ಟ್ರಂಪ್ ಹಾಜರಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಹಾಜರಾಗುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ. ಅವರು ಗುರುವಾರ ನ್ಯೂ ಹ್ಯಾಂಪ್‌ಶೈರ್ ಪ್ರಚಾರ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ನಿಗದಿಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಟ್ರಂಪ್ ಸಾಕ್ಷಿ ಹೇಳುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿಲ್ಲ ಎಂದು ಎರಡೂ ಕಡೆಯವರು ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಟ್ರೂತ್ ಸೋಷಿಯಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಬುಧವಾರ ಕ್ಯಾರೊಲ್‌ನ ಪ್ರಕರಣಕ್ಕೆ ಟ್ರಂಪ್ ಆಕೆಯ ವಕೀಲರನ್ನು “ರಾಜಕೀಯ ಆಪರೇಟಿವ್” ಎಂದು ಕರೆದರು ಮತ್ತು ಅತ್ಯಾಚಾರದ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು “ನಿರ್ಮಿತ ಹಗರಣ” ಎಂದು ಕರೆದರು: “ಇದು ಮೋಸದ ಮತ್ತು ಸುಳ್ಳು ಕಥೆ – ವಿಚ್ ಹಂಟ್! ಎಂದು ಬರೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.
ಟ್ರಂಪ್ ಅವರು ತಮ್ಮ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಟ್ರುಥ್‌ ಸೋಶಿಯಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕರಣದ ಬಗ್ಗೆ ಚರ್ಚಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕಾನೂನು ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅಮೆರಿಕದ ಜಿಲ್ಲಾ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶ ಲೂಯಿಸ್ ಕಪ್ಲಾನ್ ಎಚ್ಚರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   1200 ಟ್ರ್ಯಾಕ್ಟರ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ 'ದೆಹಲಿ ಚಲೋ' ಪ್ರತಿಭಟನಾ ಮೆರವಣಿಗೆ ಪುನರಾರಂಭಿಸಲು 14000 ರೈತರು ಸಜ್ಜು : ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಹೈ ಅಲರ್ಟ್

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement