ಮೇ 1ರಿಂದ ಮೊಬೈಲ್‌ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ತಪ್ಪಲಿದೆ ಕಿರಕಿರಿ; ನಕಲಿ ಕರೆ, ಎಸ್ಸೆಮ್ಮೆಸ್‌ ಹಾವಳಿಗೆ ಬೀಳಲಿದೆ ಬ್ರೇಕ್‌

ನವದೆಹಲಿ: ಭಾರತೀಯ ದೂರಸಂಪರ್ಕ ನಿಯಂತ್ರಣ ಪ್ರಾಧಿಕಾರ (ಟ್ರಾಯ್) ಮೇ 1, 2023 ರಿಂದ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ನಕಲಿ ಕಾಲ್‌ಗಳು, ಪ್ರಚಾರದ ಕಾಲ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಎಸ್‌ಎಂಎಸ್‌ಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದೆ. ಇಂತಹ ಕರೆಗಳು ಮತ್ತು ಎಸ್‌ಎಂಎಸ್‌ಗಳನ್ನು ತಡೆಯಲು ಟ್ರಾಯ್ ಆರ್ಟಿಫಿಶಿಯಲ್ ಇಂಟೆಲಿಜೆನ್ಸ್ (AI) ಫಿಲ್ಟರ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿಸಲಿದೆ. ದಿನನಿತ್ಯದ ಅಪೇಕ್ಷಿಸದ ಸ್ಪ್ಯಾಮ್ ಕರೆಗಳು ಮತ್ತು ಎಸ್‌ಎಂಎಸ್‌ಗಳಿಂದ ಟೆಲಿಕಾಂ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಇದರಿಂದ ಮುಕ್ತಿ ಸಿಗಲಿದೆ.
ಮೇ 1 ರಿಂದ ಟ್ರಾಯ್ ಹೊಸ ಆದೇಶ
ವರದಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ತಮ್ಮ ಕರೆಗಳು ಮತ್ತು ಎಸ್‌ಎಂಎಸ್ ಸೇವೆಗಳಲ್ಲಿ ಆರ್ಟಿಫಿಶಿಯಲ್ ಇಂಟೆಲಿಜೆನ್ಸ್ ಸ್ಪ್ಯಾಮ್ ಫಿಲ್ಟರ್ ಅನ್ನು ಹಾಕುವುದು ಕಡ್ಡಾಯವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಟೆಲಿಕಾಂ ಕಂಪನಿಗಳಿಗೆ ಟ್ರಾಯ್ ಆದೇಶ ಹೊರಡಿಸಿದೆ. ನಕಲಿ ಕರೆಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರಚಾರದ ಕರೆಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು AI ಫಿಲ್ಟರ್ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಟೆಲಿಕಾಂ ಕಂಪನಿಗಳಾದ ಭಾರ್ತಿ ಏರ್‌ಟೆಲ್, ರಿಲಯನ್ಸ್ ಜಿಯೋ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಎಐ ಫಿಲ್ಟರ್ ಸೇವೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವುದಾಗಿ ತಿಳಿಸಿವೆ.
ಏರ್‌ಟೆಲ್ ತನ್ನ ಸೇವೆಗಳಿಗೆ ಎಐ (AI) ಫಿಲ್ಟರ್ ಅನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ. ಜಿಯೋ (JIO) ತನ್ನ ಸೇವೆಗಳಲ್ಲಿ AI ಫಿಲ್ಟರ್ ಅನ್ನು ರೋಲ್ ಔಟ್ ಮಾಡಲು ಶೀಘ್ರವೇ ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವುದಾಗಿ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಆದರೆ, ಇದುವರೆಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿ ಲಭ್ಯವಾಗಿಲ್ಲ. AI ಫಿಲ್ಟರ್ ಮೇ 1, 2023 ರಿಂದ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಈ ಹಳ್ಳಿಯಲ್ಲಿರುವ ಮತದಾನ ಕೇಂದ್ರದ ಒಬ್ಬರೇ ಒಬ್ಬರು ಮತದಾರರಿಗಾಗಿ 40 ಕಿಮೀ ನಡೆದುಕೊಂಡು ಹೋದ ಚುನಾವಣಾ ಸಿಬ್ಬಂದಿ...!

ಕಾಲ್ ಐಡಿ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಲಭ್ಯ…
ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ದೊಡ್ಡ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿರುವ ನಕಲಿ ಕರೆಗಳು ಮತ್ತು ಎಸ್‌ಎಂಎಸ್‌ಗಳನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲು TRAI ಬಹಳ ಹಿಂದಿನಿಂದಲೂ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ. ಮುಗ್ಧ ಗ್ರಾಹಕರನ್ನು ವಂಚಿಸಲು ಮತ್ತು ಖಾತೆಗಳಿಂದ ಅವರ ಹಣವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸ್ಕ್ಯಾಮರ್‌ಗಳು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವ ಮಾರ್ಗಗಳಲ್ಲಿ ಇದೂ ಒಂದು. 10 ಅಂಕಿಗಳ ಮೊಬೈಲ್ ಸಂಖ್ಯೆಗೆ ಪ್ರಚಾರದ ಕರೆಗಳನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸುವಂತೆ ಟೆಲಿಕಾಂ ಕಂಪನಿಗಳಿಗೆ TRAI ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತಿದೆ. ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್‌ನಲ್ಲಿ ಕರೆ ಮಾಡಿದವರ ಫೋಟೋ ಮತ್ತು ಹೆಸರನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುವ ಕಾಲ್ ಐಡಿ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವನ್ನು ತರುವ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನೂ ನಿಯಂತ್ರಕವು ಹುಡುಕುತ್ತಿದೆ.
ಏರ್‌ಟೆಲ್ ಮತ್ತು ಜಿಯೋದಂತಹ ಟೆಲಿಕಾಂ ಕಂಪನಿಗಳು ಖಾಸಗಿತನದ ಸಮಸ್ಯೆಯಿಂದಾಗಿ ಈ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ತರಲು ಹಿಂದೇಟು ಹಾಕುತ್ತಿವೆ. ಆದರೆ, ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ಮಾಹಿತಿ ಇಲ್ಲ. ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ತೊಂದರೆಯಾಗುತ್ತಿರುವ ಕರೆಗಳು ಮತ್ತು ಎಸ್‌ಎಂಎಸ್‌ಗಳನ್ನು ತಡೆಯಲು ಮೇ 1 ರಿಂದ AI ಫಿಲ್ಟರ್ ಅನ್ನು ಮಾತ್ರ ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ.

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement