ಅಪಹಾಸ್ಯ ಮಾಡುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಹಿಂದೂ ದೇವತೆ ಕಾಳಿ ಮಾತೆ ಫೋಟೋ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ ಉಕ್ರೇನ್ ರಕ್ಷಣಾ ಸಚಿವಾಲಯ : ಭಾರೀ ಆಕ್ರೋಶ..

ಉಕ್ರೇನ್‌ ರಕ್ಷಣಾ ಸಚಿವಾಲಯದ ಅಧಿಕೃತ ಟ್ವಿಟರ್ ಪುಟವು ಕಾಳಿ ದೇವಿಯನ್ನು ಆಕ್ಷೇಪಾರ್ಹ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಚಿತ್ರಿಸಿರುವ ಕಲಾಕೃತಿಯನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಅದು ವಿವಾದವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಿದೆ.
ಡಿಫೆನ್ಸ್ ಆಫ್ ಉಕ್ರೇನ್’ ಹ್ಯಾಂಡಲ್ “ಕಲೆಯ ಕೆಲಸ ಎಂದು ಅದು ಟ್ವೀಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದೆ. ಹಾಗೂ ಹಿಂದೂ ದೇವತೆಯ ಚಿತ್ರಣವನ್ನು ಸಹ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ಕಾಳಿ ದೇವಿಗೆ ಹಾಲಿವುಡ್ ನಟಿ ಮರ್ಲಿನ್ ಮನ್ರೋಗೆ ಹೋಲುವ ‘ ಡ್ರೆಸ್‌’ ಹಾಕಿ ತೋರಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಉಕ್ರೇನ್‌ನ ರಕ್ಷಣಾ ಸಚಿವಾಲಯದ ಅಧಿಕೃತ ಹ್ಯಾಂಡಲ್ ಹಿಂದೂ ಧಾರ್ಮಿಕ ನಂಬಿಕೆಗಳನ್ನು ಅಪಹಾಸ್ಯ ಮಾಡಲು ಆಯ್ಕೆಮಾಡಿಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಬಳಕೆದಾರರು ಅನೇಕರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಕಲಾಕೃತಿಯು ನೀಲಿ ಚರ್ಮದ ಬಣ್ಣ, ತಲೆಬುರುಡೆಯ ಮಾಲೆ ಮತ್ತು ವಿಶಿಷ್ಟವಾದ ‘ನಾಲಿಗೆ ಹೊರಚಾಚಿದ’ ಭಂಗಿಯಲ್ಲಿ ಹಿಂದೂ ದೇವತೆಯನ್ನು ವಿಲಕ್ಷಣವಾದ ಮರ್ಲಿನ್‌ ಮನ್ರೋ ತರಹದ ಗೆಟಪ್‌ ನಲ್ಲಿ ತೋರಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಜನರು ಆಕ್ರೋಶ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ ನಂತರ ಸರ್ಕಾರವು ನಂತರ ಟ್ವೀಟ್ ಅನ್ನು ಅಳಿಸಿದೆ. ಉಕ್ರೇನ್‌ನ ಅಧಿಕೃತ ಖಾತೆಯ ಡಿಫೆನ್ಸ್‌ನಿಂದ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಲಾದ ಟ್ವೀಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯ ದೇವತೆ ಕಾಳಿಯನ್ನು ಸ್ಫೋಟದ ಹೊಗೆಯಿಂದ ಮಾರ್ಫಿಂಗ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಚಿತ್ರಿಸಲಾಗಿದ್ದು, ಇದು ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ಮತ್ತು “ಹಿಂದೂಫೋಬಿಕ್” ಎಂದು ಭಾರತದ ಅನೇಕ ನೆಟಿಜನ್‌ಗಳನ್ನು ಕೆರಳಿಸಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಲೋಕಸಭೆ ಚುನಾವಣೆ : 1ನೇ ಹಂತದಲ್ಲಿ 62.37%ರಷ್ಟು ಮತದಾನ ; 2019ರ ಮತದಾನದ ಪ್ರಮಾಣಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ

ವ್ಯಂಗ್ಯಚಿತ್ರದ ಮೂಲಕ ಹಿಂದೂ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯನ್ನು ಅಪಹಾಸ್ಯ ಮಾಡಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಭಾರತೀಯ ಬಳಕೆದಾರರು ಉಕ್ರೇನ್‌ನ ಈ ಟ್ವೀಟ್‌ಗೆ ಆಕ್ರೋಶ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಹಾಗೂ ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವ ಎಸ್ ಜೈಶಂಕರ್ ಈ ಬಗ್ಗೆ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳುವಂತೆ ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಚಿತ್ರವನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ ಕೆಲವೇ ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ, ಟ್ವೀಟ್ ಭಾರೀ ಆಕ್ರೋಶ ಎದುರಿಸಿತು, ಆಗ ಉಕ್ರೇನ್‌ ರಕ್ಷಣಾ ಸಚಿವಾಲಯವು ಟ್ವಿಟರ್ ಪೋಸ್ಟ್ ಅನ್ನು ಅಳಿಸಿತು.
ಹಿಂದೂ ದೇವತೆಯಾದ ಮಾ ಕಾಳಿಯನ್ನು ಅಪಹಾಸ್ಯ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಉಕ್ರೇನಿಯನ್ ರಕ್ಷಣಾ ಸಚಿವಾಲಯದ ಟ್ವೀಟ್‌ ನೋಡಿ ನಾನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ದಿಗ್ಭ್ರಮೆಗೊಂಡಿದ್ದೇನೆ. ಇದು ಅಜ್ಞಾನದ ಸ್ಥೂಲ ಪ್ರದರ್ಶನವಾಗಿದೆ. ಆಕ್ಷೇಪಾರ್ಹ ವಿಷಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಮತ್ತು ಕ್ಷಮೆಯಾಚಿಸಲು ನಾನು ಅವರನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತೇನೆ. ಎಲ್ಲಾ ಧರ್ಮಗಳು ಮತ್ತು ನಂಬಿಕೆಗಳಿಗೆ ಗೌರವವು ಅತ್ಯುನ್ನತವಾಗಿದೆ ”ಎಂದು ಸುಧಾಂಶು ಸಿಂಗ್ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
ಇಂತಹ ಕಾರ್ಟೂನ್‌ಗಳನ್ನು ಮಾಡಿ ನಮ್ಮ ನಂಬಿಕೆಗೆ ಅಪಮಾನ ಮಾಡಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ನಾಚಿಕೆಯಾಗಬೇಕು! ಸಂಪೂರ್ಣ ಅಸಹ್ಯಕರ ಪ್ರಯತ್ನ” ಎಂದು ಮತ್ತೊಬ್ಬ ಬಳಕೆದಾರರು ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸರ್ಕಾರದ ಒಂದು ಅಂಗವು ಇಂತಹ ಸಂವೇದನಾರಹಿತ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿರುವುದು ನಾಚಿಕೆಗೇಡಿನ ಸಂಗತಿಯಾಗಿದೆ. ನೀವು ಹೊಂದಿರುವ ಕಡಿಮೆ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹತೆಯನ್ನು ನೀವು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ. ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ನಾಚಿಕೆಗೇಡಿನ ನಡವಳಿಕೆ ಎಂದು ರೋಹಿತ್‌ ಕೌಶಿಕ್‌ ಎಂಬವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಧಾರ್ಮಿಕ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಅಪಹಾಸ್ಯ ಮಾಡುವುದಕ್ಕಾಗಿ ಮಧ್ಯಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಇನ್ನೊಬ್ಬ ಬಳಕೆದಾರರು Twitter ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಕೋರಿದ್ದಾರೆ. “ಅಧಿಕೃತವಾಗಿ ಇದನ್ನು ಖಂಡಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಈ ವ್ಯಕ್ತಿ/ಸಂಸ್ಥೆಯ ವಿರುದ್ಧ ಕಠಿಣ ಕ್ರಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಜನಪ್ರಿಯ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ಬಳಕೆದಾರರಾದ ‘ಲೆವಿನಾ’ ಎಂಬವರು “ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಹಿಂದೂಫೋಬಿಕ್. ಉಕ್ರೇನಿಯನ್ ಡಿಫೆನ್ಸ್ ಪೋಸ್ಟ್ ವಿರುದ್ಧ ಭಾರತ ಕ್ರಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ಇದು ಸರ್ಕಾರಿ ಏಜೆನ್ಸಿಯಿಂದ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿರುವುದನ್ನು ನಾನು ನೋಡಿದ ಅತ್ಯಂತ ಅಸಂಬದ್ಧ ಪೋಸ್ಟ್ ಆಗಿದೆ ಎಂದು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಕಾರು ಅಡ್ಡ ಹಾಕಿ ನಟಿ ಹರ್ಷಿಕಾ ಪೂಣಚ್ಚ ದಂಪತಿಗೆ ಕಿರುಕುಳ : "ನಾವು ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಅಥವಾ ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿದ್ದೇವೆಯೇ ಎಂದು ನಟಿ ಪ್ರಶ್ನೆ

 

 

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement