ಎನ್‌ಸಿಪಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ರಾಜೀನಾಮೆ ಬಾಂಬ್ ಹಾಕಿದ ಶರದ್ ಪವಾರ್ : ನಂತರ “ಮರುಚಿಂತನೆ ಮಾಡ್ತೇನೆ” ಎಂದ ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ನಾಯಕ

ನವದೆಹಲಿ: ಹಿರಿಯ ನಾಯಕ ಶರದ್ ಪವಾರ್ ಅವರು ತಮ್ಮ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯವಾದಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪಕ್ಷದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡುವ ತಮ್ಮ ಆಘಾತಕಾರಿ ನಿರ್ಧಾರದ ಬಗ್ಗೆ “ಮರುಚಿಂತನೆ” ಮಾಡಲು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅಜಿತ್ ಪವಾರ್ ಮಂಗಳವಾರ ಸಂಜೆ ಸುದ್ದಿಗಾರರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.
ಅಜಿತ್ ಪವಾರ್ ಮತ್ತು ಶರದ್ ಪವಾರ್ ಅವರ ಪುತ್ರಿ ಸುಪ್ರಿಯಾ ಸುಳೆ ಅವರು ಪಕ್ಷದ ಇತರ ನಾಯಕರೊಂದಿಗೆ ಮಂಗಳವಾರ ಸಂಜೆ ಅವರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾದರು ಮತ್ತು ನಂತರ ಸುದ್ದಿಗಾರರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ ಅವರು ಕೆಲವು ದಿನಗಳ ಸಮಯವನ್ನು ಕೇಳಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
“ನಾನು ನನ್ನ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೇನೆ ಆದರೆ ನಿಮ್ಮೆಲ್ಲರ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ನನ್ನ ನಿರ್ಧಾರದ ಬಗ್ಗೆ ನಾನು ಮರುಚಿಂತನೆ ಮಾಡುತ್ತೇನೆ. ಆದರೆ ನನಗೆ ಎರಡು ಮೂರು ದಿನಗಳ ಸಮಯ ಬೇಕು ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ತಮ್ಮ ಧರಣಿ ಕೈಬಿಟ್ಟು ಮನೆಗೆ ಹೋದರೆ ಮಾತ್ರ ನಾನು ಯೋಚಿಸುತ್ತೇನೆ. ಕೆಲವರು ಪಕ್ಷದ ಸ್ಥಾನಗಳಿಗೆ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಈ ರಾಜೀನಾಮೆಗಳು ನಿಲ್ಲಬೇಕು” ಎಂದು ಅಜಿತ್ ಪವಾರ್ ತಮ್ಮ ಚಿಕ್ಕಪ್ಪನ ಮಾತನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ನಾಯಕರು, ಶರದ್ ಪವಾರ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಉಳಿಯಬೇಕು ಮತ್ತು ಅವರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಯಾರನ್ನಾದರೂ ಕಾರ್ಯಾಧ್ಯಕ್ಷರನ್ನಾಗಿ ನೇಮಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಸಲಹೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.
ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಅತೃಪ್ತರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಶರದ್ ಪವಾರ್ ಅವರಿಗೆ ಹೇಳಿದ್ದೇವೆ. ನೀವೇ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯಾಧ್ಯಕ್ಷರನ್ನು ನೇಮಿಸಿ. ಶರದ್ ಪವಾರ್ ನಮ್ಮ ಮಾತನ್ನು ಆಲಿಸಿದರು ಮತ್ತು ನಂತರ ಇಲ್ಲಿಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಿ ಮನೆಗೆ ಹೋಗಿ ಎಂದು ಇಲ್ಲಿ ಕುಳಿತಿರುವ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ಹೇಳಿದರು ಎಂದು ಅಜಿತ ಪವಾರ್ ಹೇಳಿದರು.
‌ ಪವಾರ್ ಮಂಗಳವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ತಮ್ಮ ವಯಸ್ಸನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ ರಾಜೀನಾಮೆ ಘೋಷಿಸಿದ್ದರು. ಅವರಿಗೆ 83 ವರ್ಷ.
ಹೊಸ ತಲೆಮಾರು ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ ಮತ್ತು ಅದು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಉದ್ದೇಶಿಸಿರುವ ದಿಕ್ಕಿಗೆ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುವ ಸಮಯ ಇದು. ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಸ್ಥಾನದ ತೆರವಿನ ಆಯ್ಕೆಯ ಬಗ್ಗೆ ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಎನ್‌ಸಿಪಿ ಸದಸ್ಯರ ಸಮಿತಿಯನ್ನು ರಚಿಸಬೇಕೆಂದು ನಾನು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಶರದ್‌ ಪವಾರ್‌ ಹೇಳಿದ್ದರು.
ಪಕ್ಷದ ರಾಜ್ಯಸಭಾ ಸದಸ್ಯ ಪ್ರಫುಲ್ ಪಟೇಲ್, ಶರದ್ ಪವಾರ್ ರಾಜೀನಾಮೆ ಘೋಷಿಸುವ ಮೊದಲು ಯಾರನ್ನೂ ವಿಶ್ವಾಸಕ್ಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿಲ್ಲ.
ಶರದ್‌ ಪವಾರ್ ಅವರು ತಮ್ಮ ರಾಜೀನಾಮೆ ಘೋಷಣೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ಅಜಿತ್ ಪವಾರ್ ಬಿಜೆಪಿಯತ್ತ ವಾಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ಅನುಮಾನ ದ್ವಿಗುಣಗೊಂಡಿತು. ಆಘಾತಕ್ಕೊಳಗಾದ ಪಕ್ಷದ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಶರದ್‌ ಪವಾರ್‌ ತಮ್ಮ ನಿರ್ಧಾರ ಹಿಂಪಡೆಯದಿದ್ದರೆ ಪಕ್ಷದ ಕಚೇರಿಯಿಂದ ಹೊರಹೋಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಪಟ್ಟು ಹಿಡಿದರು. ಶಾಸಕ ಜಯಂತ್ ಪಾಟೀಲ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವು ಮುಖಂಡರು ಇನ್ನುಳಿದ ಶಾಸಕರು ವಿಧಾನಸಭಾ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ರಾಜೀನಾಮೆ ಕೊಡುವುದಾಗಿ ಘೋಷಿಸಿದರು.
ಶರದ್ ಪವಾರ್ ಅವರ ಇಂದಿನ ನಿರ್ಧಾರದ ನಂತರ, ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಭಾವುಕರಾದೆವು ಮತ್ತು ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಅವರನ್ನು ತಡೆದು ಮರುಚಿಂತನೆ ಮಾಡುವಂತೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ್ದೇವೆ. ತಡವಾಗಿದ್ದರಿಂದ ನಾವು ಶರದ್ ಪವಾರ್ ಅವರನ್ನು ಮನೆಗೆ ಹೋಗುವಂತೆ ಕೇಳಿದ್ದೇವೆ. ಆದರೆ, ಕಾರ್ಯಕರ್ತರ ಪ್ರತಿಭಟನೆ ಮುಂದುವರೆದಿದೆ” ಎಂದು ಅಜಿತ್ ಪವಾರ್ ಸುದ್ದಿಗಾರರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. .
ನಂತರ, ಹಲವಾರು ನಾಯಕರು ಅವರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಲು ಸಿಲ್ವರ್ ಓಕ್‌ಗೆ ಹೋದರು ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯಾದ್ಯಂತ ಏನು ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಅವರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಹಳಿ ತಪ್ಪಿದ ಚಂಡೀಗಢ-ದಿಬ್ರುಗಢ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್‌ ರೈಲಿನ ಹಲವು ಬೋಗಿಗಳು ; ನಾಲ್ವರು ಸಾವು, 20ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಮಂದಿಗೆ ಗಾಯ

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement