ಆರ್ಟಿಫಿಶಿಯಲ್‌ ಇಂಟೆಲಿಜೆನ್ಸ್‌ ಅಪಾಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾನತಾಡಿದ ‘ಎಐ ಗಾಡ್‌ಫಾದರ್’ ಜೆಫ್ರಿ ಹಿಂಟನ್…!

ಜೆಫ್ರಿ ಹಿಂಟನ್ ಅವರನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ “ಕೃತಕಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆಯ (AI) ಗಾಡ್‌ಫಾದರ್” ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ, ಅವರು ಈಗ ಕೃತಕಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆಯ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ “ಅಪಾಯಗಳ” ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ಕಳೆದ ವಾರ ಗೂಗಲ್‌ಗೆ ರಾಜೀನಾಮೆ ಸಲ್ಲಿಸಿರುವುದನ್ನು ಎಂದು ದೃಢಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಟೈಮ್ಸ್‌ಗೆ ನೀಡಿದ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ, 75 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಹಿಂಟನ್, ಗೂಗಲ್‌ಗೆ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡುವುದಾಗಿ ಘೋಷಿಸಿದರು ಹಾಗೂ ಕೃತಕಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ ವಿಚಾರದಲ್ಲಿ ಈಗ ತಮ್ಮ ಕೆಲಸದ ಬಗ್ಗೆ ವಿಷಾದಿಸುತ್ತಿರುವುದಾಗಿ ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಹಿಂಟನ್ ಅವರು ಗೂಗಲ್‌ನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಕೆಲಸವನ್ನು ತೊರೆದಿರುವುದಾಗಿ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರು ಈಗ ಕೃತಕಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ (AI) ಅಪಾಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮುಕ್ತವಾಗಿ ಮಾತನಾಡಬಹುದು ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಸೋಮವಾರ ಅವರು ಬಿಬಿಸಿಗೆ ನೀಡಿದ ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಅವರು, ” ಆರ್ಟಿಫಿಶಿಯಲ್‌ ಇಂಟೆಲಿಜೆನ್ಸ್‌ ಅಪಾಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಾನು ಈಗ ಮುಕ್ತವಾಗಿ ಮಾತನಾಡಬಲ್ಲೆ. ಮತ್ತು ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಸಾಕಷ್ಟು ಭಯಾನಕವಾಗಿವೆ. ಇದೀಗ, ನಾನು ಹೇಳಬಹುದಾದದ್ದೇನೆಂದರೆ ಕೃತಕಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ ಸದ್ಯಕ್ಕೆ ನಮ್ಮಷ್ಟು ಬುದ್ಧಿವಂತವಾಗಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಸದು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ನಮಗಿಂತ ಬುದ್ಧಿವಂತೆ ಆಗಬಹುದು, ನಮ್ಮನ್ನು ಮೀರಿಸಬಹುದು ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

ಗಮನಿಸಬೇಕಾದ ಸಂಗತಿಯೆಂದರೆ ಹಿಂಟನ್ ಅವರು, ಒಂದು ದಶಕಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ಗೂಗಲ್‌ಗಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ಗೌರವಾನ್ವಿತ ಧ್ವನಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾಗಿದ್ದಾರೆ.
2012 ರಲ್ಲಿ ಟೊರೊಂಟೊದಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು ಪದವೀಧರ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವಾಗ ಕೃತಕಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ (AI)ಯಲ್ಲಿ ಅವರಿಗೆ ಪ್ರಮುಖ ಪ್ರಗತಿ ಕಂಡುಬಂದಿತು. ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್‌ ಟೈಮ್ಸ್‌ ಪ್ರಕಾರ, ಈ ಮೂವರಿಗೆ ಫೋಟೋಗಳನ್ನು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಲು ಮತ್ತು ನಾಯಿಗಳು ಮತ್ತು ಕಾರುಗಳಂತಹ ಸಾಮಾನ್ಯ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸುವ ಅಲ್ಗಾರಿದಮ್ ಅನ್ನು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ರಚಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು. ಅವರೊಂದಿಗೆ ಯೋಜನೆಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು ಈಗ OpenAI ನ ಮುಖ್ಯ ವಿಜ್ಞಾನಿಯಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.
ನ್ಯೂರಲ್ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಅವರ ಪ್ರವರ್ತಕ ಕೆಲಸವು ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ರೂಪಿಸಿತು, ಚಾಟ್‌ಜಿಪಿಟಿಯಂತಹ ಇಂದಿನ ಅನೇಕ ಉತ್ಪನ್ನಗಳಿಗೆ ಶಕ್ತಿ ತುಂಬುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸಿಎನ್‌ಎನ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಮಾನವನ ಮೆದುಳು ಹೊಂದಿರುವ ಮಾಹಿತಿಯ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಚಾಟ್‌ಬಾಟ್‌ಗಳು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಹಿಂದಿಕ್ಕಬಹುದು ಎಂದು ಅವರು ಬಿಬಿಸಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಅತ್ಯಾಚಾರ ಸಂತ್ರಸ್ತೆಯ ಕುಜ ದೋಷ ಪರಿಶೀಲಿಸಲು ಅಲಹಾಬಾದ್ ಹೈಕೋರ್ಟ್ ನೀಡಿದ ಆದೇಶಕ್ಕೆ ತಡೆ ನೀಡಿದ ಸುಪ್ರೀಂಕೋರ್ಟ್‌

ಇದೀಗ, ನಾವು ನೋಡುತ್ತಿರುವುದು GPT-4 ನಂತಹ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಅದು ಹೊಂದಿರುವ ಸಾಮಾನ್ಯ ಜ್ಞಾನದ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಗ್ರಹಣ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದು ಅವರನ್ನು ಬಹಳ ದೂರದಲ್ಲಿ ಗ್ರಹಣ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ತಾರ್ಕಿಕವಾಗಿ, ಇದು ಉತ್ತಮವಾಗಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಅದರ ಸರಳ ತಾರ್ಕಿಕತೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಗತಿಯ ದರವನ್ನು ಗಮನಿಸಿದರೆ, ಆರ್ಟಿಫಿಶಿಯಲ್‌ ಇಂಟೆಲಿಜೆನ್ಸ್‌ ಸಾಕಷ್ಟು ವೇಗವಾಗಿ ಉತ್ತಮಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾವು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತೇವೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನಾವು ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಟೈಮ್ಸ್‌ಗೆ ನೀಡಿದ ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ, ಹಿಂಟನ್ ಅವರು, ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದಹಾಕುವುದು ಸೇರಿದಂತೆ AI ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ತಮ್ಮ ಕಳವಳವನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ಕೆಟ್ಟ ಶಕ್ತಿಗಳು ಅದನ್ನು ಕೆಟ್ಟ ವಿಷಯಗಳಿಗೆ ಬಳಸದಂತೆ ನೀವು ಹೇಗೆ ತಡೆಯಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ಊಹಿಸುವುದು ಕಷ್ಟ,” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ನಕಲಿ ಚಿತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಸುಳ್ಳು ವಿಷಯ ಹರಡುವಿಕೆಯ ಬಗ್ಗೆಯೂ ಅವರು ಕಳವಳ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಇದರ ಬಗ್ಗೆ ವಿವರಿಸಲು ಬಿಬಿಸಿ ಕೇಳಿದಾಗ, “ಇದು ಕೇವಲ ಒಂದು ರೀತಿಯ ಕೆಟ್ಟ ಸನ್ನಿವೇಶವಾಗಿದೆ, ಒಂದು ರೀತಿಯ ದುಃಸ್ವಪ್ನ ಸನ್ನಿವೇಶವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಉತ್ತರಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಆರ್ಟಿಫಿಶಿಯಲ್‌ ಇಂಟೆಲಿಜೆನ್ಸ್‌ ಅಂತಿಮವಾಗಿ “ನಾನು ಹೆಚ್ಚು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯಬೇಕು” ಎಂಬಂತಹ ಉಪ-ಗುರಿಗಳನ್ನು ರಚಿಸಬಹುದು” ಎಂದು ವಿಜ್ಞಾನಿ ಎಚ್ಚರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ನಾವು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತಿರುವ ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆಯು ನಮ್ಮಲ್ಲಿರುವ ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆಗಿಂತ ತುಂಬಾ ಭಿನ್ನವಾಗಿದೆ ಎಂಬ ತೀರ್ಮಾನಕ್ಕೆ ನಾನು ಬಂದಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವೀಡಿಯೊ : ನೋಡನೋಡುತ್ತಲೇ ಕೆಲವೇ ಸೆಕೆಂಡುಗಳಲ್ಲಿ ಕುಸಿದುಬಿದ್ದ ಚತುಷ್ಪಥ ಸೇತುವೆ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement