ವಿಶ್ವದಲ್ಲಿ ಇದು ಮೊದಲನೆಯದು : ತಾಯಿಯ ಗರ್ಭದಲ್ಲಿ ಇರುವಾಗಲೇ ಮಗುವಿಗೆ ಮೆದುಳಿನ ಶಸ್ತ್ರ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಮಾಡಿದ ಅಮೆರಿಕದ ವೈದ್ಯರು…!

ಸಿಎನ್‌ಎನ್ ಪ್ರಕಾರ, ಮೆದುಳಿನೊಳಗಿನ ಅಪರೂಪದ ರಕ್ತನಾಳದ ಅಸಹಜತೆಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಗರ್ಭದಲ್ಲಿರುವ ಮಗುವಿಗೆ ಅಮೆರಿಕದ ವೈದ್ಯರ ತಂಡವು ಅದ್ಭುತ ಮೆದುಳಿನ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಮಾಡಿದೆ.
ಈ ಅಪರೂಪದ ಮೆದುಳಿನ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು “ವೀನಸ್ ಆಫ್ ಗ್ಯಾಲೆನ್ ಅಬ್ನಾರ್ಮಲಿಟಿ” ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಬ್ರಿಗಮ್ ಮತ್ತು ಮಹಿಳಾ ಆಸ್ಪತ್ರೆ ಮತ್ತು ಬೋಸ್ಟನ್ ಮಕ್ಕಳ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ನಡೆಸಲಾಯಿತು.
ಮೆದುಳಿನಿಂದ ಹೃದಯಕ್ಕೆ ರಕ್ತವನ್ನು ಸಾಗಿಸುವ ರಕ್ತನಾಳವು ಸರಿಯಾಗಿ ಬೆಳವಣಿಗೆಯಾಗದಿದ್ದಾಗ ಈ ಸ್ಥಿತಿಯು ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ. ವಿರೂಪತೆಯು ರಕ್ತನಾಳಗಳು ಮತ್ತು ಹೃದಯದ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದ ರಕ್ತದ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಕ್ಯಾಸ್ಕೇಡ್‌ಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಸುದ್ದಿ ಔಟ್ಲೆಟ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಜನನದ ನಂತರ ಪ್ರಚಂಡ ಮೆದುಳಿನ ಗಾಯಗಳು ಮತ್ತು ತಕ್ಷಣದ ಹೃದಯ ವೈಫಲ್ಯವು ಎರಡು ದೊಡ್ಡ ಸವಾಲುಗಳಾಗಿವೆ” ಎಂದು ಬೋಸ್ಟನ್ ಮಕ್ಕಳ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ವಿಕಿರಣಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ ಮತ್ತು VOGM ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಲ್ಲಿ ಪರಿಣಿತರಾದ ಡಾ.ಡಾ. ಡ್ಯಾರೆನ್ ಓರ್ಬಾಚ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಈ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ವಿವರಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತಾ, ಶಿಶುಗಳು ಜನಿಸಿದ ನಂತರ ರಕ್ತದ ಹರಿವನ್ನು ನಿಧಾನಗೊಳಿಸಲು ಸಣ್ಣ ಸುರುಳಿಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಲು ಕ್ಯಾತಿಟರ್ ಬಳಸಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಆರೈಕೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಗತಿಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, “ಈ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ಶಿಶುಗಳಲ್ಲಿ 50 ರಿಂದ 60 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಮಕ್ಕಳು ತಕ್ಷಣವೇ ಅನಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತಾರೆ. ಮತ್ತು ಅವರಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 40 ಪ್ರತಿಶತ ಮರಣ ಪ್ರಮಾಣವಿದೆ ಎಂದು ತೋರುತ್ತಿದೆ. ಬದುಕುಳಿದಿರುವ ಸುಮಾರು ಅರ್ಧದಷ್ಟು ಶಿಶುಗಳು ತೀವ್ರವಾದ ನರವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಮತ್ತು ಅರಿವಿನ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಓರ್ಬಾಚ್ ಹೇಳಿದರು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶ : ಬಹುಮಹಡಿ ಕಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಅಗ್ನಿ ಅನಾಹುತ ; 43 ಮಂದಿ ಸಾವು, ಅನೇಕರಿಗೆ ಗಾಯ

ಸಿಬಿಎಸ್ ನ್ಯೂಸ್ ಪ್ರಕಾರ, ಬೇಬಿ ಡೆನ್ವರ್ ತನ್ನ ತಾಯಿಯ ಗರ್ಭದೊಳಗೆ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿದ್ದಳು, ವಾಡಿಕೆಯ ಅಲ್ಟ್ರಾಸೌಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ, ಮೆದುಳಿನೊಳಗೆ ಈ ಅಪರೂಪದ ರಕ್ತನಾಳದ ಅಸಹಜತೆಯನ್ನು ವೈದ್ಯರು ಕಂಡುಹಿಡಿದರು. ಈ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಅನೇಕ ಶಿಶುಗಳು ಹೃದಯಾಘಾತ ಅಥವಾ ಮೆದುಳಿನ ಹಾನಿಯನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಬದುಕುಳಿಯುವುದಿಲ್ಲ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಡೆನ್ವರ್‌ನ ಹೃದಯವು ಕಷ್ಟಪಡುತ್ತಿತ್ತು.
ಆದ್ದರಿಂದ, 34 ವಾರಗಳ ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ, ಬೋಸ್ಟನ್ ಚಿಲ್ಡ್ರನ್ಸ್ ಮತ್ತು ಬ್ರಿಗಮ್‌ನ ತಂಡವು ಗರ್ಭಾಶಯದಲ್ಲಿರುವಾಗಲೇ ಆಕೆಯ ವಿರೂಪವನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದರು. ಅಲ್ಟ್ರಾಸೌಂಡ್ ಬಳಸಿ, ಆಮ್ನಿಯೊಸೆಂಟೆಸಿಸ್‌ಗೆ ಬಳಸಲಾಗುವ ಸೂಜಿಗೆ ಹೋಲುವ ಸೂಜಿ ಮತ್ತು ರಕ್ತದ ಹರಿವನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲು ಅಸಹಜ ರಕ್ತನಾಳಗಳಲ್ಲಿ ನೇರವಾಗಿ ಇರಿಸಲಾದ ಸಣ್ಣ ಸುರುಳಿಗಳನ್ನು ಬಳಸಲಾಯಿತು.

ಗ್ಯಾಲೆನ್ ವಿರೂಪತೆಯ ಅಭಿಧಮನಿ ಎಂದರೇನು?
ಬೋಸ್ಟನ್ ಮಕ್ಕಳ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಗ್ಯಾಲೆನ್ ವಿರೂಪತೆಯ (VOGM) ರಕ್ತನಾಳವು ಮೆದುಳಿನೊಳಗಿನ ಅಪರೂಪದ ರಕ್ತನಾಳದ ಅಸಹಜತೆಯ ಒಂದು ವಿಧವಾಗಿದೆ. VOGM ನಲ್ಲಿ, ಮೆದುಳಿನಲ್ಲಿರುವ ಅಪಧಮನಿಗಳು ಕ್ಯಾಪಿಲ್ಲರಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸುವ ಬದಲು ನೇರವಾಗಿ ರಕ್ತನಾಳಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕಗೊಳ್ಳುತ್ತವೆ, ಇದು ರಕ್ತದ ಹರಿವನ್ನು ನಿಧಾನಗೊಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ರಕ್ತನಾಳಗಳಿಗೆ ಅಧಿಕ ಒತ್ತಡದ ರಕ್ತದ ರಶ್ ಅನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ. ರಕ್ತನಾಳಗಳಲ್ಲಿನ ಈ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಒತ್ತಡವು ಹಲವಾರು ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಇತ್ತೀಚಿನ ಚುನಾವಣೆಯ ನಂತರ ರಾಜ್ಯಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಬಹುಮತ ಪಡೆಯಲು ಎನ್‌ಡಿಎಗೆ ಕೇವಲ 3 ಸ್ಥಾನದ ಕೊರತೆ

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement