ಇಂದು ಕಿಂಗ್ ಚಾರ್ಲ್ಸ್‌ನ ಪಟ್ಟಾಭಿಷೇಕ : ನಡೆಯಲಿದೆ ಅದ್ಧೂರಿ ಸಮಾರಂಭ

ಲಂಡನ್‌: 1,000 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದಿನ ವೈಭವದ ಪ್ರದರ್ಶನವಾದ ಹಾಗೂ ಏಳು ದಶಕಗಳ ನಂತರ ಬ್ರಿಟನ್‌ನ ಅತಿದೊಡ್ಡ ವಿಧ್ಯುಕ್ತ ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಚಾರ್ಲ್ಸ್ III ಇಂದು, ಶನಿವಾರ ರಾಜನಾಗಿ ಪಟ್ಟಾಭಿಷೇಕಗೊಳ್ಳಲಿದ್ದಾರೆ.
ಚಾರ್ಲ್ಸ್ ತಮ್ಮ 74 ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಲಂಡನ್‌ನ ವೆಸ್ಟ್‌ಮಿನ್‌ಸ್ಟರ್ ಅಬ್ಬೆಯಲ್ಲಿ 14 ನೇ ಶತಮಾನದ ಸಿಂಹಾಸನದ ಮೇಲೆ ಕುಳಿತು 360 ವರ್ಷ ಹಿಂದಿನ ಸೇಂಟ್ ಎಡ್ವರ್ಡ್ಸ್ ಕಿರೀಟವನ್ನು ತಲೆಯ ಮೇಲೆ ಇರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಅತ್ಯಂತ ಹಳೆಯ ಬ್ರಿಟಿಷ್ ರಾಜನಾಗಲಿದ್ದಾರೆ.
ಅಮೆರಿಕದ ಪ್ರಥಮ ಮಹಿಳೆ ಜಿಲ್ ಬೈಡನ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಸುಮಾರು 100 ರಾಷ್ಟ್ರಗಳ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರು ಮತ್ತು ಗಣ್ಯರು ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳಲಿದ್ದಾರೆ.
ಚಾರ್ಲ್ಸ್‌ ಅವರ ಎರಡನೇ ಪತ್ನಿ ಕ್ಯಾಮಿಲ್ಲಾ, 75, ಎರಡು ಗಂಟೆಗಳ ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ ರಾಣಿ ಕಿರೀಟವನ್ನು ಅಲಂಕರಿಸುತ್ತಾರೆ.
ಶನಿವಾರದ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ 1953 ರಲ್ಲಿ ರಾಣಿ ಎಲಿಜಬೆತ್‌ಗಾಗಿ ಆಯೋಜಿಸಿದ್ದಕ್ಕಿಂತ ಚಿಕ್ಕದಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಇನ್ನೂ ಅದ್ಭುತವಾಗಿರುವ ಗುರಿ ಹೊಂದಿದೆ, ಇದು ಗೋಲ್ಡನ್ ಆರ್ಬ್ಸ್ ಮತ್ತು ಬೆಜ್ವೆಲ್ಡ್ ಕತ್ತಿಗಳಿಂದ ಹಿಡಿದು ವಿಶ್ವದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಬಣ್ಣರಹಿತ ಕಟ್ ವಜ್ರವನ್ನು ಹಿಡಿದಿರುವ ರಾಜದಂಡದವರೆಗೆ ಐತಿಹಾಸಿಕ ರೆಗಾಲಿಯಾವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ.
ಚಾರ್ಲ್ಸ್ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾಮಿಲ್ಲಾ ಅವರು ಬ್ರಿಟನ್‌ನ ಅಮೇರಿಕನ್ ವಸಾಹತುಗಳ ಕೊನೆಯ ರಾಜ ಜಾರ್ಜ್ III ಗಾಗಿ ನಿರ್ಮಿಸಲಾದ ನಾಲ್ಕು ಟನ್ ಗೋಲ್ಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ ಕೋಚ್‌ನಲ್ಲಿ ನಿರ್ಗಮಿಸುತ್ತಾರೆ, 39 ರಾಷ್ಟ್ರಗಳ 4,000 ಮಿಲಿಟರಿ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯ ಒಂದು ಮೈಲಿ ಮೆರವಣಿಗೆಯಲ್ಲಿ ವಿಧ್ಯುಕ್ತ ಸಮವಸ್ತ್ರದಲ್ಲಿ ಬಕಿಂಗ್ಹ್ಯಾಮ್ ಅರಮನೆಗೆ ಹಿಂತಿರುಗುತ್ತಾರೆ. ಇದು ಚಾರ್ಲ್ಸ್ ತಾಯಿಯ ಪಟ್ಟಾಭಿಷೇಕದ ನಂತರ ಬ್ರಿಟನ್‌ನಲ್ಲಿ ಈ ರೀತಿಯ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರದರ್ಶನವಾಗಿದೆ. ಸಾವಿರಾರು ಜನರು ಬೀದಿಗಳಲ್ಲಿ ಸಾಲುಗಟ್ಟುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ ಮತ್ತು ಲಕ್ಷಾಂತರ ಜನರು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ವೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಾರೆ.

 

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement