15-ಅಡಿ ಉದ್ದದ ಬೃಹತ್‌ ಕಾಳಿಂಗ ಸರ್ಪ ಸೆರೆ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಅತ್ಯಂತ ಟ್ರಿಕಿ ಸ್ಪಾಟ್‌ಗಳಿಗೆ ಜಾರುವ ಕುಖ್ಯಾತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದರಿಂದ ಜನರು ಹಾವುಗಳಿಗೆ ಹೆದರುತ್ತಾರೆ. ಮಳೆಯ ಪ್ರಾರಂಭದೊಂದಿಗೆ, ಅವುಗಳನ್ನು ಎಲ್ಲಾ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಕಾಣಬಹುದು. ಇತ್ತೀಚೆಗೆ, ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕ ವನ್ಯಜೀವಿ ವಿಷಯವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿರುವ ಭಾರತೀಯ ಅರಣ್ಯ ಸೇವೆಯ ಅಧಿಕಾರಿ ಸುಸಾಂತ ನಂದಾ ಅವರು ಕಾರಿನ ಕೆಳಗೆ ಅಡಗಿಕೊಂಡಿದ್ದ ಕಾಳಿಂಗ ಸರ್ಪವನ್ನು ಹಿಡಿಯುವ ಭಯಾನಕ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
ಪ್ರಕೃತಿಯಲ್ಲಿ ಸಮತೋಲನ ಕಾಯ್ದುಕೊಳ್ಳಲು ಕಾಳಿಂಗ ಸರ್ಪ ಆಹಾರ ಸರಪಳಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖವಾಗಿದೆ. ಇಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 15 ಅಡಿ ಉದ್ದದ ಕಾಳಿಂಗ ಸರ್ಪವೊಂದನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಕಾಡಿನಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಸಂಪೂರ್ಣ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ತರಬೇತಿ ಪಡೆದ ಹಾವು ಹಿಡಿಯುವವರ ಮೂಲಕ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ದಯವಿಟ್ಟು ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಪ್ರಯತ್ನ ಮಾಡಬೇಡಿ. ಮಳೆಯ ಪ್ರಾರಂಭದೊಂದಿಗೆ, ಅವುಗಳು ಎಲ್ಲಾ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ ಎಂದು ನಂದಾ ಅವರು ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವಾಗ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

ತರಬೇತಿ ಪಡೆದ ಹಾವು ಹಿಡಿಯುವವನು 15 ಅಡಿ ಉದ್ದದ ಕಾಳಿಂಗ ಸರ್ಪವನ್ನು ಹಿಡಿಯುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ವೀಡಿಯೊ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ನಂತರ ಅವನು ದೈತ್ಯ ನಾಗರಹಾವನ್ನು ಕೌಶಲ್ಯದಿಂದ ಹಿಡಿದು ಉದ್ದನೆಯ ಚೀಲದ ಕಡೆಗೆ ನಿರ್ದೇಶಿಸುತ್ತಾನೆ. ನಂದಾ ಅವರ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಹಾವನ್ನು ನಂತರ ಕಾಡಿಗೆ ಬಿಡಲಾಯಿತು.
ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಬಳಕೆದಾರರು ವೀಡಿಯೊದಿಂದ ಆಕರ್ಷಿತರಾದರು ಮತ್ತು ಹಾವು ಹಿಡಿಯುವವರ ಕೌಶಲ್ಯ ಮತ್ತು ಪರಿಣತಿಗಾಗಿ ಶ್ಲಾಘಿಸಿದರು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   25 ಖಾಸಗಿ ವಲಯದ ತಜ್ಞರನ್ನು ಪ್ರಮುಖ ಹುದ್ದೆಗಳಿಗೆ ನೇಮಿಸಲು ಯೋಜಿಸಿದ ಮೋದಿ ಸರ್ಕಾರ

ಒಬ್ಬ ಬಳಕೆದಾರರು ”ಉತ್ತಮ ವೀಡಿಯೊ. ನಾನು ತಮಿಳುನಾಡಿನ ಸ್ನೇಕ್ ಪಾರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಅವರ ಪರಿಣತಿಯನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. ಎರಡನೆಯವರು, ಉಷ್ಣತೆ ಕಾಳಿಂಗ ಸರ್ಪಗಳನ್ನು ಈ ಸಾಹಸಕ್ಕೆ ಆಕರ್ಷಿಸುತ್ತದೆ! ರಕ್ಷಣೆ ಮತ್ತು ಬಿಡುಗಡೆಯ ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ನೋಡಲು ಸಂತೋಷವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.
ಮೂರನೆಯವರು, ”ಈ ಅದ್ಭುತ ಪ್ರಾಣಿಗಳು ಭಾರತದ ಹೆಮ್ಮೆ. ಮನುಷ್ಯರಿಂದ ಹೆಚ್ಚು ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ನಿಂದಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ಮಾನವ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಿಂದಾಗಿ ಅವುಗಳ ಉಳಿವು ಕೂಡ ಅಪಾಯದಲ್ಲಿದೆ. ಅವುಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಸಂರಕ್ಷಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.
ನ್ಯಾಷನಲ್ ಜಿಯಾಗ್ರಫಿಕ್ ಪ್ರಕಾರ, ಈ ಹಾವುಗಳು ಒಂದೇ ಕಡಿತದಲ್ಲಿ ನೀಡಬಹುದಾದ ನ್ಯೂರೋಟಾಕ್ಸಿನ್ ಪ್ರಮಾಣವು 20 ಜನರನ್ನು ಕೊಲ್ಲಲು ಸಾಕಾಗುತ್ತದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ ಸರ್ಕಾರ ಉರುಳುವವರೆಗೂ ತಲೆ ಕೂದಲು ಬೆಳೆಸೋದಿಲ್ಲ ಎಂದು ತಲೆ ಬೋಳಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ನಾಯಕ ಬಿಜೆಪಿಗೆ...!

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement