ಮುಂದಿನ ಗಣರಾಜ್ಯೋತ್ಸವ ಪರೇಡ್‌ಗೆ ಕೇವಲ ಮಹಿಳಾ ತುಕಡಿಗಳ ಪ್ರದರ್ಶನ : ಸಶಸ್ತ್ರ ಪಡೆಗಳಿಗೆ ಕೇಂದ್ರದ ಮೆಮೊ…!

ನವದೆಹಲಿ: ಗಣರಾಜ್ಯೋತ್ಸವ 2024 ರ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ರಾಜಧಾನಿಯ ಕರ್ತವ್ಯ ಪಥ್‌ನಲ್ಲಿ ಮೆರವಣಿಗೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮೆರವಣಿಗೆ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಂಡ್ ತಂಡ, ಹಾಗೆಯೇ ಟ್ಯಾಬ್ಲಾಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳಲ್ಲಿ “ಕೇವಲ ಮಹಿಳೆಯರು ಮಾತ್ರ ಭಾಗವಹಿಸಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ರಕ್ಷಣಾ ಸಚಿವಾಲಯದ ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.
ಮುಂಬರುವ ಗಣರಾಜ್ಯೋತ್ಸವ ಪರೇಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರ ಭಾಗವಹಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ರಕ್ಷಣಾ ಸಚಿವಾಲಯವು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಮಾರ್ಚ್‌ನಲ್ಲಿ ನೀಡಲಾದ ಕಚೇರಿ ಜ್ಞಾಪಕ ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ಸಶಸ್ತ್ರ ಪಡೆಗಳು ನಾಯಕತ್ವದ ಹೊಣೆಗಾರಿಕೆಗಳಿಗೆ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಸಿದ್ಧಪಡಿಸುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಇದನ್ನು ಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. ಜ್ಞಾಪಕ ಪತ್ರವನ್ನು ಸೇನೆಯ ಮೂರು ವಿಭಾಗಗಳು ಮತ್ತು ಇಲಾಖೆಗಳಿಗೆ, ಕೇವಲ ಮಹಿಳಾ ಪರೇಡ್ ಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅಂತಹ ಪ್ರಸ್ತಾವನೆಯು ಪರಿಗಣನೆಯಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಚರ್ಚೆಯ ನಂತರ, ಗಣರಾಜ್ಯೋತ್ಸವ ಪರೇಡ್ 2024 ರಲ್ಲಿ ಕಾರ್ತವ್ಯ ಪಥದಲ್ಲಿ ನಡೆಯುವ ಪರೇಡ್‌ನಲ್ಲಿ ತಂಡಗಳು (ಮಾರ್ಚಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಂಡ್), ಟ್ಯಾಬ್ಲಾಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರು ಮಾತ್ರ ಭಾಗವಹಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಜ್ಞಾಪಕ ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸುದ್ದಿ ಸಂಸ್ಥೆ ಪಿಟಿಐ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಕಳೆದ ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ಕೆಲವು ಮಹಿಳಾ ತುಕಡಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಹಿಳಾ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು, ಪುರುಷರನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಪ್ರಮುಖ ಸೇನಾ ತುಕಡಿಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ವಾರ್ಷಿಕ ಪರೇಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಶಿರಸಿ : ಸ್ವರ್ಣವಲ್ಲೀ‌ ಮಠದ ಶಿಷ್ಯ ಸ್ವೀಕಾರ ಮಹೋತ್ಸವ ; ಭಕ್ತರಿಗೆ ಮಾತೃ ಭೋಜನ ಭಾಗ್ಯ

74ನೇ ಗಣರಾಜ್ಯೋತ್ಸವ ಪರೇಡ್‌ನಲ್ಲಿ ನಾರಿ ಶಕ್ತಿ’ ಥೀಮ್
ಈ ವರ್ಷದ ಜನವರಿ 26 ರಂದು, 74 ನೇ ಗಣರಾಜ್ಯೋತ್ಸವ ಪರೇಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಭಾರತವು ತನ್ನ ಮಿಲಿಟರಿ ಶಕ್ತಿ ಮತ್ತು ರೋಮಾಂಚಕ ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಪರಂಪರೆಯನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿತು, ಇದರಲ್ಲಿ ‘ನಾರಿ ಶಕ್ತಿ’ ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ವಿಷಯವಾಗಿತ್ತು.
2023 ರ ಪರೇಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಮೂವರು ಸೂಪರ್‌ನ್ಯೂಮರರಿ ಪುರುಷ ಅಧಿಕಾರಿಗಳೊಂದಿಗೆ 144 ವಾಯು ಯೋಧರ ಭಾರತೀಯ ವಾಯುಪಡೆಯ ಕವಾಯತು ತಂಡವನ್ನು ಮಹಿಳಾ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ಮುನ್ನಡೆಸಿದರು. 2023 ರ ಪರೇಡ್‌ನಲ್ಲಿ, ಕೇರಳ, ಕರ್ನಾಟಕ, ತಮಿಳುನಾಡು, ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ಮತ್ತು ತ್ರಿಪುರದ ಕೋಷ್ಟಕಗಳಲ್ಲಿ ‘ನಾರಿ ಶಕ್ತಿ’ ಪ್ರಮುಖ ವಿಷಯವಾಗಿತ್ತು. ಇತ್ತೀಚಿನ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಸರ್ಕಾರವು ಸಶಸ್ತ್ರ ಪಡೆಗಳಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪಾತ್ರವನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿದೆ. ಐತಿಹಾಸಿಕವಾಗಿ ಇದೇ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ, ಭಾರತೀಯ ಸೇನೆಯು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಐವರು ಮಹಿಳಾ ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ತನ್ನ ಆರ್ಟಿಲರಿ ರೆಜಿಮೆಂಟ್‌ಗೆ ಸೇರಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ.

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement