ಐನ್‌ಸ್ಟೈನ್‌ ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಐಕ್ಯೂ ಹೊಂದಿರುವ ʼಆಟಿಸಂʼ ಇರುವ 11 ವರ್ಷದ ಈ ಹುಡುಗಿಗೆ ಸಿಗಲಿದೆ ಇಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಸ್ನಾತಕೋತ್ತರ ಪದವಿ…!

ಮೆಕ್ಸಿಕೋ ಸಿಟಿಯ 11 ವರ್ಷದ ಬಾಲಕಿ ಅಧಾರಾ ಪೆರೇಜ್ ಸ್ಯಾಂಚೇಜ್ ಚಿಕ್ಕ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲೇ ಸ್ನಾತಕೋತ್ತರ ಪದವಿ ಪಡೆಯುವ ಮೂಲಕ ಗಮನಾರ್ಹ ಸಾಧನೆ ಮಾಡಲು ಹೊರಟಿದ್ದಾಳೆ…! ಇಬ್ಬರು ಶ್ರೇಷ್ಠ ಭೌತವಿಜ್ಞಾನಿಗಳಾದ ಆಲ್ಬರ್ಟ್ ಐನ್‌ಸ್ಟೈನ್ ಮತ್ತು ಸ್ಟೀಫನ್ ಹಾಕಿಂಗ್‌ ಅವರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಐಕ್ಯೂ ಹೊಂದಿರುವುದು ಪರೀಕ್ಷೆಯ ನಂತರ ದೃಢಪಟ್ಟಿದೆ. ಐಕ್ಯೂ ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಅಧಾರಾಳಿಗೆ 162 ಐಕ್ಯೂ ಇರುವುದು ಗೊತ್ತಾಗಿದೆ.
ಈ ಮೆಕ್ಸಿಕನ್ ಹುಡುಗಿ ನಾಸಾದೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಬಯಸುತ್ತಾಳೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಸ್ತುತ ಮೆಕ್ಸಿಕನ್ ಸ್ಪೇಸ್ ಏಜೆನ್ಸಿಯೊಂದಿಗೆ ಯುವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಪರಿಶೋಧನೆ ಮತ್ತು ಗಣಿತದ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಸುವ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾಳೆ ಎಂದು ಫ್ರೆಂಚ್ ಮ್ಯಾಗಜೀನ್ ಮೇರಿ ಕ್ಲಾರಿ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
11 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಅಧಾರಾ ಸಿಎನ್‌ಸಿಐ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದಿಂದ ಸಿಸ್ಟಮ್ಸ್ ಇಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಪದವಿಯನ್ನು ಗಳಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಮೆಕ್ಸಿಕೋದ ತಾಂತ್ರಿಕ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದಿಂದ ಗಣಿತಶಾಸ್ತ್ರದಲ್ಲಿ ಪರಿಣತಿ ಪಡೆದ ನಂತರ ಕೈಗಾರಿಕಾ ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಮತ್ತೊಂದು ಪದವಿ ಗಳಿಸಿದ್ದಾಳೆ….!
ಅಧಾರಾ ಪೆರೇಜ್ ಸ್ಯಾಂಚೇಜ್ ಮೂರು ವರ್ಷದವಳಿದ್ದಾಗ, ಆಕೆಗೆ ಆಟಿಸಂ (autism) ಇರುವುದು ಪತ್ತೆಯಾಯಿತು, ಇದು ದೇಹದ ಬೆಳವಣಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ನ್ಯೂನತೆಯಾಗಿದ್ದು ಅದು ಮಾತನಾಡಲು, ಇತರರ ಜೊತೆ ಸಂವಹನ ನಡೆಸುವಲ್ಲಿ ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ರೈತರಿಗೆ ಪಿಸ್ತೂಲ್ ತೋರಿಸಿದ ವೀಡಿಯೊ ವೈರಲ್‌ ; ವಿವಾದಿತ ಟ್ರೇನಿ ಐಎಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿ ಪೂಜಾ ಖೇಡ್ಕರ ತಾಯಿ ಬಂಧನ

ಅಧಾರಾ ಕಡಿಮೆ-ಆದಾಯದ ನಗರವಾದ ಟ್ಲಾಹುಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಬೆಳೆದಳು ಮತ್ತು ಅವಳ ಬೆಳವಣಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬಂದ ತೊಂದರೆ (ಆಟಿಸಂ)ಯಿಂದಾಗಿ ಆಗಾಗ್ಗೆ ಜನರಿಂದ ಕಿರುಕುಳ ಹಾಗೂ ಗೇಲಿ ಎದುರಿಸಬೇಕಾಯಿತು.”ಅವಳು ತುಂಬಾ ಖಿನ್ನಳಾಗಿದ್ದಳು, ಅವಳ ಮೇಲೆ ಜನರಿಗೆ ಸಹಾನುಭೂತಿ ಇರಲಿಲ್ಲ, ಆಟಿಸಂ ಇರುವುದಕ್ಕೆ ಈ ಪುಟ್ಟ ಬಾಲಕಿ ಬಗ್ಗೆ ಜನರು ಅವಳನ್ನು ಗೇಲಿ ಮಾಡಿದರು ಎಂದು ಅಧಾರಾಳ ತಾಯಿ, ನಯೆಲಿ ಸ್ಯಾಂಚೇಜ್ ಹೇಳಿದ್ದನ್ನು ಪತ್ರಿಕೆಯು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದೆ.
“ಅವಳು ತನ್ನನ್ನು ತಾನೇ ದೂರವಿರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಳು, ಅವಳು ತನ್ನ ಸಹಪಾಠಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಆಟವಾಡಲು ಬಯಸಲಿಲ್ಲ, ಅವಳು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದವರೆಗೆ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿದ್ದಳು. ಆದರೆ ನಂತರ ಅವಳಿಗೆ ಅಲ್ಲಿ ಮುಂದುವರಿಯಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ, ಅವಳು ನಿದ್ರಿಸಿದಳು, ಅವಳು ನಂತರ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಬಯಸಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ತಾಯಿ ಸಾಂಚೇಜ್ ಅವಳು ಸಂಕಷ್ಟಪಟ್ಟದನ್ನು ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅಧಾರಾ ಆಟಿಸಂನಿಂದ ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಸಮಯ ಬಹಳ ಪರಿಶ್ರಮದಿಂದ ಕೂಡಿತ್ತು. ಅವಳು ಸ್ವತಃ ಬೀಜಗಣಿತವನ್ನು ಕಲಿಸಿದಳು ಮತ್ತು ಆವರ್ತಕ ಕೋಷ್ಟಕವನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಂಡಳು. ತನ್ನ ಮಗಳಿಗೆ ಹಿಂಸೆಯನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು, ಅಧಾರಳ ತಾಯಿ ಅವಳನ್ನು ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಾಗಿ ಸೇರಿಸಿದಳು ಮತ್ತು ನಂತರ ಪ್ರತಿಭಾನ್ವಿತ ಮಕ್ಕಳಿಗಾಗಿ ಇರುವ ಶಾಲೆಯಾದ ಸೆಂಟರ್ ಫಾರ್ ಅಟೆನ್ಶನ್ ಟು ಟ್ಯಾಲೆಂಟ್ (CEDAT)ಗೆ ಸೇರಿಸಿದಳು. ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಅವಳಿಗಿರುವ ನಂಬಲಾಗದ ಐಕ್ಯೂ ಮಟ್ಟ ದೃಢೀಕರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿತು, ಮತ್ತು ಅವಳು ಐದನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಶಾಲೆಯನ್ನು ಮುಗಿಸಿದಳು, ನಂತರ ಪ್ರೌಢಶಾಲೆಯನ್ನು ಕೇವಲ ಒಂದು ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಮುಗಿಸಿದಳು.
ಸವಾಲುಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಅಧಾರಾ ದೃಢಸಂಕಲ್ಪ ಇರುವ ಹುಡುಗಿ. ಮತ್ತು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಜನರನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸುತ್ತಿದ್ದಾಳೆ. ಅರಿಜೋನಾ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯವು ಆಕೆಗೆ ಖಗೋಳ ಭೌತಶಾಸ್ತ್ರವನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಲು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿವೇತನವನ್ನು ನೀಡಿತು, ಆದರೆ ವೀಸಾ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಂದಾಗಿ ಅದನ್ನು ಮುಂದೂಡಲಾಯಿತು

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಹಳಿ ತಪ್ಪಿದ ಚಂಡೀಗಢ-ದಿಬ್ರುಗಢ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್‌ ರೈಲಿನ ಹಲವು ಬೋಗಿಗಳು ; ನಾಲ್ವರು ಸಾವು, 20ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಮಂದಿಗೆ ಗಾಯ

5 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement