ತನ್ನ ಯೂಟ್ಯೂಬ್‌ ವೀಕ್ಷಣೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ವಿಮಾನವನ್ನೇ ಅಪಘಾತ ಮಾಡಿದ ಯೂಟ್ಯೂಬರ್‌ಗೆ 20 ವರ್ಷದ ವರೆಗೆ ಜೈಲು ಶಿಕ್ಷೆ ಸಾಧ್ಯತೆ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ತನ್ನ ಯೂಟ್ಯೂಬ್‌ ಚಾನೆಲ್‌ ವೀಕ್ಷಣೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕವಾಗಿ ತನ್ನ ವಿಮಾನವನ್ನು ನೆಲಕ್ಕೆ ಅಪ್ಪಳಿಸುವಂತೆ ಮಾಡಿದ ಯೂಟ್ಯೂಬರ್‌ಗೆ 20 ವರ್ಷಗಳ ಜೈಲು ಶಿಕ್ಷೆ ವಿಧಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಅಮೆರಿಕದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಗುರುವಾರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಟ್ರೆವರ್ ಜಾಕೋಬ್ ಎಂಬಾತ ಫೆಡರಲ್ ತನಿಖೆಯನ್ನು ತಡೆಯುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ಸಾಕ್ಷ್ಯ ನಾಶ ಮಾಡಿದ್ದು, ತಪ್ಪನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಗಾರ್ಡಿಯನ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಅಪರಾಧವು ಫೆಡರಲ್ ಜೈಲಿನಲ್ಲಿ 20 ವರ್ಷಗಳ ಗರಿಷ್ಠ ಶಿಕ್ಷೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಆತನ ವಿಮಾನವು ಅಪಘಾತವಾಗುವುದನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿದ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಮೂವತ್ತು ಲಕ್ಷ ಬಾರಿ ನೋಡಲಾಗಿದೆ.
ಅಮೆರಿಕದ ಫೆಡರಲ್ ಏವಿಯೇಷನ್ ಅಡ್ಮಿನಿಸ್ಟ್ರೇಷನ್ (ಎಫ್‌ಎಎ) 29 ವರ್ಷದ ಜಾಕೋಬ್‌ನ ಖಾಸಗಿ ಪೈಲಟ್ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರವನ್ನು ಹಿಂಪಡೆದಿದೆ. ಆತ ಡಿಸೆಂಬರ್ 2021ರಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದ ಲಾಸ್ ಪ್ಯಾಡ್ರೆಸ್ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಅರಣ್ಯದಲ್ಲಿ ಪತನಗೊಂಡ ಸಣ್ಣ ಸಿಂಗಲ್ ಇಂಜಿನ್ ವಿಮಾನದ ಅವಶೇಷಗಳನ್ನು ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕವಾಗಿ ನಾಶಪಡಿಸಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಅಮೆರಿಕ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ

2023-24 ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಡ್ಮಿಷನ್ ಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿವೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 9535127775 , 9901837775 , 6364528715 , 0836-2775155

‘ಐ ಕ್ರ್ಯಾಶ್ಡ್ ಮೈ ಪ್ಲೇನ್’ ಎಂಬ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯ ಕ್ಲಿಪ್‌ನಲ್ಲಿ, ಜೇಕಬ್ ಕೈಯಲ್ಲಿ ಸೆಲ್ಫಿ ಸ್ಟಿಕ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಒಂದೇ ಎಂಜಿನ್ ವಿಮಾನದಿಂದ ಪ್ಯಾರಾಚೂಟ್ ಮೂಲಕ ಜಿಗಿಯುವುದನ್ನು ಕಾಣಬಹುದು. ವಿಮಾನದ ಮೇಲೆಲ್ಲ ಇರಿಸಲಾಗಿರುವ ಕ್ಯಾಮರಾಗಳು ವಿಮಾನ ನಿಯಂತ್ರಣವಿಲ್ಲದೆ ಅರಣ್ಯಕ್ಕೆ ಇಳಿಯುವುದನ್ನು ಮತ್ತು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಕ್ರ್ಯಾಶ್ ಲ್ಯಾಂಡಿಂಗ್ ಅನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತವೆ.
ಜೇಕಬ್ ತುರ್ತು ಆವರ್ತನದಲ್ಲಿ ಏರ್ ಟ್ರಾಫಿಕ್ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ಯಾವುದೇ ಪ್ರಯತ್ನ ಮಾಡಲಿಲ್ಲ, ಎಂಜಿನ್ ಅನ್ನು ಮರುಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಗ್ಲೈಡಿಂಗ್ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಪ್ರದೇಶಗಳಿದ್ದರೂ ಸಹ ಇಳಿಯಲು ಸ್ಥಳವನ್ನು ಹುಡುಕಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ವಾಯುಯಾನ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಗಮನಿಸಿದರು. ಯೂಟ್ಯೂಬರ್‌ ಸುರಕ್ಷಿತ ಲ್ಯಾಂಡಿಂಗ್ ಮಾಡಿದ್ದಾನೆ. ವಿಮಾನ ಅಪಘಾತದ ನಂತರ, ಯೂಟ್ಯೂಬರ್ ಅವಶೇಷಗಳನ್ನು ಅಲ್ಲಿಂದ ತೆರವು ಮಾಡಿದ್ದಾನೆ” ಎಂದು FAA ಹೇಳಿದೆ.

ತನ್ನನ್ನು ಅನುಭವಿ ಪೈಲಟ್ ಮತ್ತು ಸ್ಕೈಡೈವರ್ ಎಂದು ವಿವರಿಸುವ ಯೂಟ್ಯೂಬರ್, ದಕ್ಷಿಣ ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದ ಲೊಂಪೊಕ್ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದಿಂದ ಸಿಯೆರಾ ನೆವಾಡಾ ಪರ್ವತಗಳಲ್ಲಿನ ಮ್ಯಾಮತ್ ಲೇಕ್ಸ್‌ಗೆ ತನ್ನ ಏಕವ್ಯಕ್ತಿ ಹಾರಾಟವನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಲು ಎಂದಿಗೂ ಉದ್ದೇಶಿಸಿರಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದ್ದಾನೆ.
ಜಾಕೋಬ್ ಮುಂಬರುವ ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ಲಾಸ್ ಏಂಜಲೀಸ್‌ನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಮನವಿಯನ್ನು ಔಪಚಾರಿಕವಾಗಿ ನಮೂದಿಸುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ ಮತ್ತು ನಂತರದ ದಿನಾಂಕದಲ್ಲಿ ಶಿಕ್ಷೆ ವಿಧಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement