ಸಿಬಿಎಸ್‌ಇ 10ನೇ ತರಗತಿ ಫಲಿತಾಂಶ : 95.20% ಅಂಕ ಪಡೆದ ಆಸಿಡ್ ದಾಳಿಯಿಂದ ದೃಷ್ಟಿ ಕಳೆದುಕೊಂಡ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿನಿ….!

ಚಂಡೀಗಢದ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಬ್ಲೈಂಡ್‌ನ 15 ವರ್ಷದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿನಿ ಕಾಫಿ, ಸಿಬಿಎಸ್‌ಇ (CBSE) 10ನೇ ತರಗತಿಯಲ್ಲಿ 95.20% ರಷ್ಟು ಅಂಕಗಳಿಸಿ ತನ್ನ ಶಾಲೆಗೆ ಟಾಪರ್ ಆಗಿದ್ದಾಳೆ.
ಆದರೆ, ಈ ಮೈಲಿಗಲ್ಲನ್ನು ತಲುಪುವ ಆಕೆಯ ಪಯಣ ಅಷ್ಟು ಸುಲಭವಾಗಿರಲಿಲ್ಲ. ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿನಿ ಕಾಫಿ ಆಸಿಡ್ ದಾಳಿಯಿಂದ ಬದುಕುಳಿದವಳು, ಅವಳು ಕೇವಲ ಮೂರು ವರ್ಷದವಳಿದ್ದಾಗ ಹಿಸಾರ್‌ನ ಬುಧಾನಾ ಗ್ರಾಮದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಮೂವರು ನೆರೆಹೊರೆಯವರು ಅಸೂಯೆಯಿಂದ ಅಷ್ಟು ಚಿಕ್ಕ ಹುಡುಗಿಯ ಮೇಲೆ ಆಸಿಡ್‌ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದ್ದರು.
ದಾಳಿಯಿಂದ ಕಾಫಿಯ ಮುಖ ಮತ್ತು ತೋಳುಗಳ ಮೇಲೆ ತೀವ್ರ ಸುಟ್ಟ ಗಾಯಗಳಾಗಿದ್ದು, ಆಕೆಯು ದೃಷ್ಟಿ ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾಳೆ. ಇಷ್ಟಾದರೂ ಕಾಫಿ ತನ್ನ ಕನಸುಗಳನ್ನು ನನಸಾಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಹೋರಾಡುತ್ತಲೇ ಇದ್ದಳು. ಆಜ್ ತಕ್ ಜೊತೆಗಿನ ವಿಶೇಷ ಸಂವಾದದಲ್ಲಿ, ಕಾಫಿ ತನ್ನ ಕಷ್ಟಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಜಯಿಸಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾಳೆ.
ಕಾಫಿಯ ತಂದೆ ಅವಳನ್ನು ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಾಗಿ ದೆಹಲಿ ಏಮ್ಸ್‌ಗೆ ಸೇರಿಸಿದರು, ಅಲ್ಲಿ ವೈದ್ಯರು ಕಾಫಿ ತನ್ನ ಜೀವನದುದ್ದಕ್ಕೂ ಕುರುಡಳಾಗಿರುತ್ತಾಳೆ ಎಂದು ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ತಿಳಿಸಿದರು. ಆಕೆಯ ಸಂಪೂರ್ಣ ಬಾಯಿ ಮತ್ತು ಕೈಗಳು ತೀವ್ರವಾಗಿ ಸುಟ್ಟುಹೋಗಿವೆ, ಮತ್ತು ವೈದ್ಯರು ಆಕೆಯ ಜೀವವನ್ನು ಉಳಿಸಿದರು, ಆದರೆ ಆಕೆಯ ದೃಷ್ಟಿಯನ್ನು ಉಳಿಸಲು ಅವರಿಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಬೆಂಗಳೂರು ರಾಮೇಶ್ವರಂ ಕೆಫೆ ಸ್ಫೋಟ: ಯುಎಪಿಎ ಕಾಯ್ದೆಯಡಿ ಪ್ರಕರಣ ದಾಖಲು

ಕಾಫಿಯ ತಂದೆ ನ್ಯಾಯಕ್ಕಾಗಿ ಹೋರಾಡಿದರು ಮತ್ತು ದಾಳಿಕೋರರಿಗೆ ಹಿಸಾರ್ ಜಿಲ್ಲಾ ನ್ಯಾಯಾಲಯವು ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಶಿಕ್ಷೆ ವಿಧಿಸಿತು. ಆದರೆ, ಶಿಕ್ಷೆಯ ಅವಧಿ ಮುಗಿದ ಬಳಿಕ ದಾಳಿಕೋರರು ಈಗ ಮುಕ್ತರಾಗಿರುವುದು ಕಾಫಿ ಕುಟುಂಬವನ್ನು ಚಿಂತೆಗೀಡು ಮಾಡಿದೆ.
ಕಾಫಿ ಅವರು ಎಂಟು ವರ್ಷದವಳಿದ್ದಾಗ ಹಿಸಾರ್‌ನ ಅಂಧರ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಓದಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಳು. ಅವಳು ಅಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಒಂದನೇ ಮತ್ತು ಎರಡನೇ ತರಗತಿಗಳನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದಳು, ಆದರೆ ಸೌಕರ್ಯಗಳ ಕೊರತೆಯಿಂದಾಗಿ, ಅವಳ ಕುಟುಂಬವು ಚಂಡೀಗಢಕ್ಕೆ ಸ್ಥಳಾಂತರಗೊಂಡಿತು. ಕಾಫಿಯ ತಂದೆ ಚಂಡೀಗಢದ ಸೆಕ್ರೆಟರಿಯೇಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಗುತ್ತಿಗೆ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಪ್ಯೂನ್ ಆಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.
ಸವಾಲುಗಳು ಮತ್ತು ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳ ಕೊರತೆಯ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿನಿ ಕಾಫಿ ಅಧ್ಯಯನದ ಉತ್ಸಾಹವು ಎಂದಿಗೂ ಕಡಿಮೆಯಾಗಲಿಲ್ಲ. ಅವಳು ಯಾವಾಗಲೂ ಶಿಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮವಾಗಿದ್ದಳು ಮತ್ತು ಚಂಡೀಗಢದ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಬ್ಲೈಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ 6ನೇ ತರಗತಿಗೆ ನೇರ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಪಡೆದಳು.

ಕಾಫಿಯ ಕನಸುಗಳು…
ಕಾಫಿ ಐಎಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಯಾಗಬೇಕು ಮತ್ತು ತನ್ನ ಕುಟುಂಬವನ್ನು ಹೆಮ್ಮೆಪಡಬೇಕು ಎಂದು ಆಕೆಯ ತಂದೆ ಪವನ್, ಆಕೆಯ ಸಾಧನೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಮ್ಮೆಪಡುತ್ತಾರೆ. ತನಗೆ ಮತ್ತೊಬ್ಬ ಮಗಳು ಬೇಡ ಎಂಬ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ಮಗಳಿಗೆ ಆ ಹೆಸರಿಟ್ಟಿದ್ದಾಗಿ ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಈಗ, ಅವರಿಗೆ ಅವಳ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಮ್ಮೆಯಿದೆ.
ಕಾಫಿ ಎದುರಿಸಿದ ಸವಾಲುಗಳು ಮತ್ತು ತನ್ನ ದಾಳಿಕೋರರ ವಿರುದ್ಧ ಬಾಕಿ ಉಳಿದಿರುವ ಮೇಲ್ಮನವಿಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಅವಳು ಅನೇಕರಿಗೆ ಸ್ಫೂರ್ತಿಯಾಗಿದ್ದಾಳೆ. ಯಾವುದೇ ಅಡೆತಡೆಗಳು ಜಯಿಸಲು ತುಂಬಾ ದೊಡ್ಡದಲ್ಲ ಮತ್ತು ಕಠಿಣ ಪರಿಶ್ರಮ ಮತ್ತು ಎಂದಿಗೂ ಬಿಟ್ಟುಕೊಡದ ಮನೋಭಾವದಿಂದ ಎಲ್ಲವೂ ಸಾಧ್ಯ ಎಂದು ಅವಳ ದೃಢತೆ ತೋರಿಸಿದೆ.
ಕಾಫಿಯ ಕಥೆಯು ಪ್ರತಿಕೂಲ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಭರವಸೆ ಮತ್ತು ಧೈರ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಕತ್ತಲೆಯಾದ ಸಮಯದಲ್ಲೂ ಒಬ್ಬರು ಮುಂದುವರಿಯುವ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಎಂದು ಅವರು ತೋರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಕಾಫಿಯ ಸಾಧನೆಗಳು ಆಕೆಯ ದೃಢಸಂಕಲ್ಪ ಮತ್ತು ಕಠಿಣ ಪರಿಶ್ರಮಕ್ಕೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಅವಳ ಸ್ಪೂರ್ತಿದಾಯಕ ಪ್ರಯಾಣದಿಂದ ಕಲಿಯಬಹುದು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ ಸರ್ಕಾರ ಉರುಳುವವರೆಗೂ ತಲೆ ಕೂದಲು ಬೆಳೆಸೋದಿಲ್ಲ ಎಂದು ತಲೆ ಬೋಳಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ನಾಯಕ ಬಿಜೆಪಿಗೆ...!

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement