ಸೇನಾ ಕಾಯಿದೆ, ಅಧಿಕೃತ ರಹಸ್ಯ ಕಾಯಿದೆಯಡಿ ಇಮ್ರಾನ್ ಖಾನ್ ವಿರುದ್ಧ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳುವ ಸುಳಿವು ನೀಡಿದ ಪಾಕ್ ಸೇನೆ

ಇಸ್ಲಾಮಾಬಾದ್‌ : ಮಾಜಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಇಮ್ರಾನ್ ಖಾನ್ ಬಂಧನದ ನಂತರ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ದಿನಗಳ ಹಿಂಸಾಚಾರ ಮತ್ತು ಅವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಬಳಿಕ, ಪಾಕ್ ಸೇನೆಯು ಎಲ್ಲಾ ಅಂಶಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಸಹನೆಯನ್ನು ತೋರಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ.
ಹಿಂಸಾಚಾರದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಅಲ್-ಖಾದಿರ್ ಟ್ರಸ್ಟ್ ಭ್ರಷ್ಟಾಚಾರ ಪ್ರಕರಣಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಮೇ 9 ರಂದು ಬಂಧಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದ್ದ ಇಮ್ರಾನ್ ಖಾನ್ ನೇತೃತ್ವದ ಪಕ್ಷವಾದ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ್ ತೆಹ್ರೀಕ್-ಇ-ಇನ್ಸಾಫ್ (ಪಿಟಿಐ) ಪಕ್ಷದ ಬೆಂಬಲಿಗರು ಸರ್ಕಾರಿ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಮಿಲಿಟರಿ ಕಟ್ಟಡಗಳ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ಮಾಡಿದರು. .
ರಾವಲ್ಪಿಂಡಿಯ ಜನರಲ್ ಹೆಡ್ ಕ್ವಾರ್ಟರ್ಸ್ (GHQ) ನಡೆದ ವಿಶೇಷ ಕಾರ್ಪ್ಸ್ ಕಮಾಂಡರ್ಸ್ ಕಾನ್ಫರೆನ್ಸ್ (CCC) ನ ಮಹತ್ವದ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ, ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಸೇನಾ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ (COAS) ಜನರಲ್ ಸೈಯದ್ ಅಸಿಮ್ ಮುನೀರ್ ಅವರು ಮೇ 9 ರಿಂದ ಕಾನೂನು ಮತ್ತು ಸುವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಸಮಗ್ರವಾಗಿ ವಿವರಿಸಿದರು. “ಪಟ್ಟಭದ್ರ ರಾಜಕೀಯ ಹಿತಾಸಕ್ತಿ” ಸಾಧಿಸುವ ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ ಹಿಂಸಾಚಾರ ಸಂಭವಿಸಿದೆ ಎಂದು ಅಭಿಪ್ರಾಯಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ.
ಸ್ಮಾರಕಗಳ ಅಪವಿತ್ರಗೊಳಿಸುವಿಕೆ, ಐತಿಹಾಸಿಕ ಕಟ್ಟಡಗಳ ಸುಡುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಮಿಲಿಟರಿ ಘಟಕಗಳ ಮೇಲೆ ವಿಧ್ವಂಸಕತೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಸುಸಂಘಟಿತ ಅಗ್ನಿಸ್ಪರ್ಶ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಸೇನೆ ಹೆಸರು ಕೆಡಿಸಲು ಮತ್ತು ಹಠಾತ್ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ನೀಡುವಂತೆ ಅದನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸಲು ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ವಿವರಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ISPR ಹೇಳಿದೆ.
ಸಭೆಯಲ್ಲಿ, ಅಗ್ನಿಸ್ಪರ್ಶದ ಘಟನೆಗಳನ್ನು ಖಂಡಿಸಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಮತ್ತು ಖಾಸಗಿ ಕಟ್ಟಡಗಳ ಜೊತೆಗೆ ಮಿಲಿಟರಿ ಸ್ಥಾಪನೆಗಳ ವಿರುದ್ಧ ರಾಜಕೀಯ ಪ್ರೇರಿತ ಮತ್ತು ಪ್ರಚೋದಿತ ಎಂದು ವಿವರಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಘಟನೆಗಳ ಸಂಪೂರ್ಣ ತನಿಖೆಯ ನಂತರ, ನಿರಾಕರಿಸಲಾಗದ ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಲಾಗಿದೆ, ಅದು ಈಗ ಈ ದಾಳಿಗಳ “ಯೋಜಕರು, ಪ್ರಚೋದಕರು, ಕುಮ್ಮಕ್ಕು ನೀಡುವವರು ಮತ್ತು ಅಪರಾಧಿಗಳನ್ನು” ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದೆ. ಈ ದಾಳಿಗಳು ಮತ್ತು ಈ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ವಿರೂಪಗಳನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುವ ಪ್ರಯತ್ನಗಳು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ನಿರರ್ಥಕವಾಗಿವೆ” ಎಂದು ISPR ಹೇಳಿದೆ.

ಇಮ್ರಾನ್ ಖಾನ್ ವಿರುದ್ಧ ಪಾಕ್ ಸೇನೆಯ ಕಠಿಣ ನಿಲುವು
ಸೇನೆಯ ವಿರುದ್ಧದ ಘೋರ ಅಪರಾಧಗಳಿಗೆ ಇಮ್ರಾನ್ ಖಾನ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಯಾರನ್ನೂ ಬಿಡದಿರಲು ಸೇನೆಯು ಈಗ ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ. “ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಸೇನಾ ಕಾಯಿದೆ ಮತ್ತು ಅಧಿಕೃತ ರಹಸ್ಯ ಕಾಯಿದೆ” ಸೇರಿದಂತೆ “ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಸಂಬಂಧಿತ ಕಾನೂನುಗಳ” ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಅಪರಾಧಿಗಳನ್ನು ವಿಚಾರಣೆಯ ಮೂಲಕ ನ್ಯಾಯಾಂಗಕ್ಕೆ ತರಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.
ಸೇನಾ ಕಾಯಿದೆ ಮತ್ತು ಅಧಿಕೃತ ರಹಸ್ಯ ಕಾಯಿದೆಯನ್ನು ಸೇರಿಸುವ ಸೇನೆಯ ನಿರ್ಧಾರವು ಗಂಭೀರವಾದ ನಿಬಂಧನೆಯಾಗಿದ್ದು, ಇದರಲ್ಲಿ ಇಮ್ರಾನ್ ಖಾನ್, ಅವರ ಪಕ್ಷದ ನಾಯಕರು ಮತ್ತು ಪಕ್ಷದ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರನ್ನು ಅಂತಹ ಆರೋಪಗಳಿಗೆ ಪ್ರಕರಣ ದಾಖಲು ಮಾಡಬಹುದು, ಅದರ ಶಿಕ್ಷೆಯು ಮರಣದಂಡನೆ ಅಥವಾ ಜೀವಾವಧಿ ಶಿಕ್ಷೆಯಾಗಿರಬಹುದು.
ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಸೇನಾ ಕಾಯಿದೆಯನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸೇವೆಯಲ್ಲಿರುವ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ಅನ್ವಯಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಅವರು ಸಂಸ್ಥೆಯ ಆಂತರಿಕ ವಿಚಾರಣೆ, ವಿಚಾರಣೆ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷೆಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಮೂಲಕ ವಿಚಾರಣೆಗೆ ಒಳಪಡುತ್ತಾರೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬ ಅಧಿಕಾರಿ ತಪ್ಪಿತಸ್ಥರೆಂದು ಕಂಡುಬಂದರೆ, ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ಮಾರ್ಷಲ್ ಮತ್ತು ಸೇವೆಯಿಂದ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ.
ಅಧಿಕೃತ ರಹಸ್ಯ ಕಾಯಿದೆ ಮತ್ತು ಅದರ ವಿಭಾಗಗಳು ದೇಶದ್ರೋಹ ಮತ್ತು ಬೇಹುಗಾರಿಕೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿವೆ, ಈ ಶಿಕ್ಷೆಯು ಮರಣದಂಡನೆಯನ್ನೂ ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ.
ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಸೇನೆಯು ತೆಗೆದುಕೊಂಡ ನಿಲುವು ಇಮ್ರಾನ್ ಖಾನ್‌ಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯ ಗಂಟೆಗಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಿಲ್ಲ, ಏಕೆಂದರೆ ಸೇನೆಯು ಆಕ್ರಮಣವನ್ನು ಅವರಿಗೆ, ಅವರ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ, ಅವರ ಬೆಂಬಲಿಗರಿಗೆ, ಮತ್ತು ಅವರ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಪ್ರಚಾರಕರು, ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಹೊರಗಿನ ಅವರ ಪಕ್ಷದ ಆರ್ಥಿಕ ಮತ್ತು ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಬೆಂಬಲಿಗರ ಮೇಲೆ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ.

 

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement