ಅರ್ನಾಲ್ಟ್‌ ಹಿಂದಕ್ಕಿ ಪುನಃ ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ಶ್ರೀಮಂತ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾದ ಎಲೋನ್‌ ಮಸ್ಕ್‌

ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್ ಅವರು ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ಶ್ರೀಮಂತ ವ್ಯಕ್ತಿ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಮರಳಿ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ. ಗುರುವಾರ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ಬ್ಲೂಮ್ ಬರ್ಗ್ ಬಿಲಿಯನರ್ಸ್ ಸೂಚ್ಯಂಕದ ಪ್ರಕಾರ ಮಸ್ಕ್ ಫ್ರೆಂಚ್ ಉದ್ಯಮಿ ಬರ್ನಾರ್ಡ್ ಅರ್ನಾಲ್ಟ್ ಅವರನ್ನು ಹಿಂದಿಕ್ಕಿ ಮೊದಲ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಮರಳಿ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ.
ಪ್ಯಾರಿಸ್ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ ಅರ್ನಾಲ್ಟ್‌ನ LVMH ಷೇರುಗಳು 2.6% ಕುಸಿದ ನಂತರ ಟೆಸ್ಲಾ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಮಸ್ಕ್‌ ಅವರು ಉದ್ಯಮಿ ಬರ್ನಾರ್ಡ್ ಅರ್ನಾಲ್ಟ್ ಅವರನ್ನು ಸಂಪತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಹಿಂದಿಕ್ಕಿದ್ದಾರೆ.
ಟೆಕ್ ಉದ್ಯಮವು ಹೆಣಗಾಡುತ್ತಿರುವಾಗ ಕಳೆದ ಡಿಸೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ಫ್ರಾನ್ಸ್‌ ಉದ್ಯಮಿ ಅರ್ನಾಲ್ಟ್ ಅವರು ಸಂಪತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಮಸ್ಕ್ ಅನ್ನು ಹಿಂದಕ್ಕಿ ವಿಶ್ವದ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಶ್ರೀಮಂತ ಎಂಬ ಹೆಗ್ಗಳಿಕೆಗೆ ಪಾತ್ರರಾಗಿದ್ದರು. ಅರ್ನಾಲ್ಟ್ ಸ್ಥಾಪಿಸಿದ LVMH, ಲೂಯಿ ವಿಟಾನ್, ಫೆಂಡಿ ಮತ್ತು ಹೆನ್ನೆಸ್ಸಿ ಸೇರಿದಂತೆ ಬ್ರಾಂಡ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.
ಲ್ಲಿ. ಏಪ್ರಿಲ್‌ನಿಂದ LVMH ಷೇರುಗಳು ಸುಮಾರು 10% ಕುಸಿದಿವೆ, ಒಂದು ಹಂತದಲ್ಲಿ ಒಂದೇ ದಿನದಲ್ಲಿ ಅರ್ನಾಲ್ಟ್‌ನ ನಿವ್ವಳ ಮೌಲ್ಯದಿಂದ $11 ಶತಕೋಟಿ ಕರಗಿದೆ.
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಮಸ್ಕ್ ಈ ವರ್ಷ $55.3 ಶತಕೋಟಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಗಳಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಇದಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಟೆಸ್ಲಾ ಕಾರಣ. ಇದು ಅವರ ಸಂಪತ್ತಿನ 71% ಅನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಸೂಚ್ಯಂಕದ ಪ್ರಕಾರ ಮಸ್ಕ್‌ನ ಸಂಪತ್ತು ಈಗ ಸುಮಾರು $192.3 ಶತಕೋಟಿ ಮೌಲ್ಯದ್ದಾಗಿದೆ, ಅರ್ನಾಲ್ಟ್ ಅವರ ಸಂಪತ್ತು ಸುಮಾರು $186.6 ಬಿಲಿಯನ್ ಆಗಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ 'ಡೆಂಗೆ' ಹೆಚ್ಚಳ ; ಎಲ್ಲ ಶಾಲೆಗಳಿಗೆ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿ ಪ್ರಕಟ

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement