ಹೊಂಡುರಾಸ್ ಮಹಿಳಾ ಜೈಲು ಹಿಂಸಾಚಾರ: 46 ಮಹಿಳಾ ಕೈದಿಗಳ ಸಾವು

ಹೊಂಡುರಾಸ್‌ನ ಮಹಿಳಾ ಜೈಲಿನಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿ ಗ್ಯಾಂಗ್‌ಗಳ ನಡುವೆ ನಡೆದ ಘರ್ಷಣೆಯಲ್ಲಿ 46 ಮಹಿಳಾ ಕೈದಿಗಳು ಸಾವಿಗೀಡಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಪ್ರಾಸಿಕ್ಯೂಟರ್ ಕಚೇರಿ ಬುಧವಾರ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಮಂಗಳವಾರ ರಾಜಧಾನಿ ತೆಗುಸಿಗಲ್ಪಾದಿಂದ ಉತ್ತರಕ್ಕೆ 25 ಕಿಲೋಮೀಟರ್ (15 ಮೈಲುಗಳು) ಜೈಲಿನಲ್ಲಿ ಹಿಂಸಾಚಾರ ಭುಗಿಲೆದ್ದಿತು, ಗ್ಯಾಂಗ್‌ನ ಸದಸ್ಯರು ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿ ಗುಂಪಿರುವ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ಏಕಾಏಕಿ ನುಗ್ಗಿ, ಭಾರೀ ಪ್ರಮಾಣದ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಅವರ ಮೇಲೆದಾಳಿ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಬೆಂಕಿ ಹಚ್ಚಿದರು ಎಂದು ವರದಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಕಾರಾಗೃಹದ ಒಂದು ಭಾಗವು ಬೆಂಕಿಯಲ್ಲಿ “ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ನಾಶವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಡೆಲ್ಮಾ ಒರ್ಡೊನೆಜ್ ಮಾಧ್ಯಮಗಳಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.
ಬುಧವಾರ, ಪ್ರಾಸಿಕ್ಯೂಟರ್ ಕಚೇರಿಯು ದೃಢಪಡಿಸಿದ ಸಾವಿನ ಸಂಖ್ಯೆ 46 ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. ಸಾವಿಗೀಡಾದವರು ಕೈದಿಗಳಾಗಿದ್ದರೆ ಎಂಬುದು ಇನ್ನೂ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿಲ್ಲ. ಆರ್ಡೊನೆಜ್ ಪ್ರಕಾರ, ತಮಾರಾದಲ್ಲಿನ CEFAS ಜೈಲು ಸುಮಾರು 900 ಕೈದಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿತ್ತು.

ಬುಧವಾರ ಬೆಳಗ್ಗೆ ವೇಳೆಗೆ 23 ಮೃತದೇಹಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಿ ಸಂಬಂಧಿಕರಿಗೆ ಹಸ್ತಾಂತರಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಫೋರೆನ್ಸಿಕ್ ಮೆಡಿಸಿನ್ ನಿರ್ದೇಶನಾಲಯದ ವಕ್ತಾರ ಇಸಾ ಅಲ್ವಾರಾಡೊ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಮೃತಪಟ್ಟವರಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವರು ಜೈಲಿಗೆ ಬೆಂಕಿ ಹಚ್ಚಿದ್ದರಿಂದ ಸಾವಿಗೀಡಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಕೆಲವರು ಗುಂಡು ತಗುಲಿ ಸಾವಿಗೀಡಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಪ್ರಾಸಿಕ್ಯೂಟರ್ ಕಚೇರಿಯ ವಕ್ತಾರ ಯೂರಿ ಮೊರಾ ಮಂಗಳವಾರ ಎಎಫ್‌ಪಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.
ಹೊಂಡುರಾನ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಕ್ಸಿಯೋಮಾರಾ ಕ್ಯಾಸ್ಟ್ರೊ ತುರ್ತು ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಘೋಷಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಭದ್ರತಾ ಮಂತ್ರಿ ರಾಮೋನ್ ಸಬಿಲ್ಲನ್ ಅವರನ್ನು ವಜಾಗೊಳಿಸಿದರು. ಹೊಂಡುರಾಸ್ ಭ್ರಷ್ಟಾಚಾರ ಮತ್ತು ಗ್ಯಾಂಗ್‌ಗಳಿಂದ ನಲುಗಿದ ದೇಶವಾಗಿದ್ದು ಅದು ಸರ್ಕಾರದ ಉನ್ನತ ಮಟ್ಟದಲ್ಲೂ ನುಸುಳಿದೆ. ನೆರೆಯ ದೇಶಗಳಾದ ಎಲ್ ಸಾಲ್ವಡಾರ್ ಮತ್ತು ಗ್ವಾಟೆಮಾಲಾ ಜೊತೆಗೆ, ಹೊಂಡುರಾಸ್ ಮಧ್ಯ ಅಮೆರಿಕದ “ಸಾವಿನ ತ್ರಿಕೋನ” ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ “ಮಾರಾಸ್” ಎಂಬ ಕೊಲೆಗಡುಕ ಗುಂಪುಗಳಿಂದ ಪೀಡಿತವಾಗಿದೆ, ಇದು ಮಾದಕವಸ್ತು ಕಳ್ಳಸಾಗಣೆ ಮತ್ತು ಸಂಘಟಿತ ಅಪರಾಧಗಳನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುತ್ತದೆ.
ಮಾದಕವಸ್ತು ಕಳ್ಳಸಾಗಣೆ ಗುಂಪುಗಳು ಮತ್ತು ಗ್ಯಾಂಗ್ ಸದಸ್ಯರು ಹೊಂಡುರಾಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ನರಹತ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಜವಾಬ್ದಾರರಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಪ್ರತಿ 100,000 ಜನರಲ್ಲಿ 40 ಕೊಲೆಗಳು ನಡೆಯಲು ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ವಿಶ್ವದ ಸರಾಸರಿಗಿಂತ ನಾಲ್ಕು ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ.

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement