36 ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ‘ಗರ್ಭಿಣಿ’ಯಾಗಿ ಅವಳಿಗಳನ್ನು ಹೊತ್ತುಕೊಂಡಿದ್ದ ನಾಗ್ಪುರದ ಈ ವ್ಯಕ್ತಿ…!

ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದ ನಾಗ್ಪುರದ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಬ್ಬ ತನ್ನ ಹೊಟ್ಟೆಯ ಉಬ್ಬುವಿಕೆಯಿಂದಾಗಿ “ಗರ್ಭಿಣಿ ಮನುಷ್ಯ” ಎಂದು ಅಡ್ಡಹೆಸರು ಹೊಂದಿದ್ದ, ಇದು 36 ವರ್ಷಗಳಿಗೂ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ತನಗೆ ಗೊತ್ತಿಲ್ಲದೆ ಅವಳಿ ಮಕ್ಕಳ ಭ್ರೂಣವನ್ನು ಹೊಟ್ಟೆಯೊಳಗೆ ಇಟ್ಟುಕೊಂಡಿದ್ದ…!
ಮೂರು ದಶಕಗಳಿಗೂ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ಉಬ್ಬುವ ಹೊಟ್ಟೆಯೊಂದಿಗೆ ಬದುಕುತ್ತಿರುವ 60 ವರ್ಷದ ನಾಗ್ಪುರದ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಬ್ಬರಲ್ಲಿ ಅಪರೂಪದ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸ್ಥಿತಿ ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಅಪರೂಪದ ದೈಹಿಕ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು “ಫೀಟಸ್ ಇನ್ ಫೆಟು” (ಭ್ರೂಣದಲ್ಲಿ ಭ್ರೂಣ ) ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ, ಇದು “ವ್ಯಾನಿಶಿಂಗ್ ಟ್ವಿನ್ ಸಿಂಡ್ರೋಮ್” ನ ಉದಾಹರಣೆಯಾಗಿದೆ, ಅಂದರೆ ಅವಳಿ ಭ್ರೂಣವು ಮರುಹೀರಿಕೆಯಾಗುವ ಮೊದಲು ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಮರಣಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ.
ಆ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ದೊಡ್ಡ ಹೊಟ್ಟೆಯಿಂದಾಗಿ, ಆತ ಇತರರಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿ ಕಾಣುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಆತನಿಗೆ “ಗರ್ಭಿಣಿ” ಎಂಬ ಅಡ್ಡಹೆಸರು ಬಂತು.
ಬಾಲ್ಯದಲ್ಲಿಯೇ ಉಬ್ಬು ಹೊಟ್ಟೆ ಹೊಂದಿದ್ದ ಆತ ತನ್ನ ಉಬ್ಬಿದ ಹೊಟ್ಟೆಯ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಬಾಲ್ಯದಲ್ಲಿ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಆರೋಗ್ಯವಂತನಾಗಿದ್ದ. ಆತ ತನ್ನ 20 ರ ಹರೆಯಕ್ಕೆ ಪ್ರವೇಶಿಸುವವರೆಗೂ ಹಾಗೆಯೇ ಇದ್ದ ಮತ್ತು ಅವನ ಹೊಟ್ಟೆಯು ಭಯಾನಕ ದರದಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡದಾಗಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು.

ದಿ ಡೈಲಿ ಸ್ಟಾರ್‌ ಪ್ರಕಾರ, ಜೀವನಾಂಶವನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಹೆಣಗಾಡುತ್ತಿದ್ದ ಭಗತ್, ತನ್ನ ಕೆಲಸ ಮುಂದುವರಿಸಲು ಹೊಟ್ಟೆಯ ಊತವನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಿದ್ದಾನೆ. ಆದರೆ 1999 ರಲ್ಲಿ, ಹೊಟೆಯ ಉಬ್ಬುವಿಕೆಯಿಂದ ಉಸಿರಾಡಲು ಕಷ್ಟವಾದಾಗ, ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಆತನನ್ನು ಮುಂಬೈನ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಒಯ್ಯಲಾಯಿತು. ಭಗತ್ ಅವರನ್ನು ನೋಡಿದ ಡಾ ಅಜಯ್ ಮೆಹ್ತಾ ಮೊದಲ ನೋಟದಲ್ಲಿ ಆ ವ್ಯಕ್ತಿ ಗೆಡ್ಡೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ತಕ್ಷಣವೇ ಊಹಿಸಿದರು. ವೈದ್ಯರು ಭಗತ್‌ನ ಹೊಟ್ಟೆ ಕೊರೆದರು ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಎಂದು ನಂಬಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಅದನ್ನು ತೆಗೆಯಲು ಹೊಟ್ಟೆಯೊಳಗೆ ಕೈ ಹಾಕಿದಾಗ ಗಡ್ಡೆಯ ಬದಲಿಗೆ ಮಗುವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡರು ಎಂದು ಸುದ್ದಿವಾಹಿನಿ ಹೇಳಿದೆ. ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಆತನ ಹೊಟ್ಟೆಯೊಳಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ರೂಪುಗೊಂಡ ಮಗುವನ್ನು ಕಂಡು ವೈದ್ಯರು ಆಘಾತಕ್ಕೊಳಗಾದರು.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಮುಸ್ಲಿಂ ಸಂಸದರನ್ನು ನಿಂದಿಸಿದ ಬಿಜೆಪಿ ನಾಯಕನಿಗೆ ಪಕ್ಷದಿಂದ ನೋಟಿಸ್

ಹಿಸ್ಟರಿ ಡಿಫೈನ್ಡ್ ಪ್ರಕಾರ, ” ಹೊಟ್ಟೆಯ ಒಳಗೆ ಬಹಳಷ್ಟು ಮೂಳೆಗಳಿವೆ ಎಂದು ವೈದ್ಯರು ಹೇಳಿದರು. ಮೊದಲು ಒಂದು ಅಂಗ ಹೊರಬಂದಿತು, ನಂತರ ಮತ್ತೊಂದು ಅಂಗವು ಹೊರಬಂದಿತು, ನಂತರ ಜನನಾಂಗದ ಕೆಲವು ಭಾಗಗಳು, ಕೂದಲಿನ ಕೆಲವು ಭಾಗಗಳು, ಕೆಲವು ಅಂಗಗಳು, ದವಡೆಗಳು, ಕೈಕಾಲುಗಳು ಮತ್ತು ಕೂದಲುಗಳನ್ನು ಹೊರತೆಗೆಯಲಾಯಿತು.”ನಾವು ಗಾಬರಿಗೊಂಡೆವು, ನಾವು ಗೊಂದಲಕ್ಕೊಳಗಾಗಿದ್ದೆವು ಮತ್ತು ಆಶ್ಚರ್ಯಚಕಿತರಾದೆವು … ಇದು ನನಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಆಘಾತಕಾರಿಯಾಗಿತ್ತು ಎಂದು ವೈದ್ಯರು ಹೇಳಿದರು.
ಭ್ರೂಣದಲ್ಲಿ ಭ್ರೂಣ ಎಂದರೇನು?
ನ್ಯಾಷನಲ್ ಲೈಬ್ರರಿ ಆಫ್ ಮೆಡಿಸಿನ್ ಪ್ರಕಾರ, “ಫೀಟಸ್ ಇನ್ ಫೀಟು” (ಭ್ರೂಣದಲ್ಲಿ ಭ್ರೂಣ ) ಎಂಬುದು ಅಪರೂಪದ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸ್ಥಿತಿಯಾಗಿದ್ದು, ಅದರ ಅವಳಿ ದೇಹದೊಳಗೆ ಅಸಹಜ ಭ್ರೂಣ ಬೆಳೆಯುತ್ತದೆ. ಒಂದು ಅವಳಿ ತನ್ನ ಆರಂಭಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಇತರ ಅವಳಿಗಳನ್ನು ಆವರಿಸಿದಾಗ ಅದು ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ. ಹೀರಿಕೊಳ್ಳಲ್ಪಟ್ಟ ಅವಳಿ ನಂತರ ಉಳಿದಿರುವ ಅವಳಿ ದೇಹದೊಳಗೆ ಅಸಾಮಾನ್ಯ ಗೆಡ್ಡೆಯಂತಹ ರಚನೆಯಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತದೆ. ಈ ಸ್ಥಿತಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಮೂಲಕ ಅದನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ರೈಲಿನಲ್ಲಿ ಮಹಿಳಾ ಪೋಲೀಸ್ ಮೇಲೆ ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಹಲ್ಲೆ ಪ್ರಕರಣ : ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ಬೇಕಾಗಿದ್ದ ಆರೋಪಿ ಎನ್‌ಕೌಂಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಾವು

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

1 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement