ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ಏಳು ತಾಸಿನಲ್ಲೇ 1 ಕೋಟಿ ಸೈನ್-ಅಪ್‌ ನೋಂದಾಯಿಸಿಕೊಂಡ ಮೆಟಾದ ‌ʼಥ್ರೆಡ್ಸ್‌ʼ : ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್ ಟ್ವಿಟರಿಗೆ ಜುಕರ್‌ಬರ್ಗ್ ‌ʼಥ್ರೆಡ್ಸ್‌ʼ ಸವಾಲು

ಮೆಟಾ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳ ಹೊಸ ‘ಥ್ರೆಡ್‌’ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಪ್ರಾರಂಭವಾದ ಮೊದಲ ಏಳು ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ 1 ಕೋಟಿ ಸೈನ್-ಅಪ್‌ಗಳನ್ನು ನೋಂದಾಯಿಸಿದೆ ಎಂದು ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಮಾರ್ಕ್ ಜುಕರ್‌ಬರ್ಗ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಥ್ರೆಡ್‌ಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ. ನಾವು ಇದನ್ನು ಮಾಡೋಣ ”ಎಂದು ಹೊಸ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ನಲ್ಲಿ ಈಗಾಗಲೇ 3,40,000 ಅನುಯಾಯಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಮಾರ್ಕ್‌ ಜುಕರ್‌ಬರ್ಗ್ ಬುಧವಾರ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಮತ್ತು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಥ್ರೆಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್‌ಗೆ ಅದರ ಲಿಂಕ್‌ಗಳು ಸಿದ್ಧ ಬಳಕೆದಾರರ ನೆಲೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತವೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್ ಮತ್ತು ಹೊಸ ಟ್ವಿಟರ್ ಸಿಇಒ ಲಿಂಡಾ ಯಾಕರಿನೊ ಅವರು ಟ್ವಟರಿನ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಪುನರುಜ್ಜೀವನಗೊಳಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಥ್ರೆಡ್‌ಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಅನುಕೂಲವಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ಕೆಲವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ, ಇತರರು ಟ್ವಿಟರ್ ಸುದ್ದಿ-ಆಧಾರಿತ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ, ಪ್ರಾಥಮಿಕವಾಗಿ ದೃಶ್ಯ ವೇದಿಕೆಯಾದ Instagram ಅನ್ನು ಆ ರೀತಿ ಬದಲಿಸಲು ಕಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.
ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಟ್ವಟರಿನ ಬಳಕೆದಾರರ ನೆಲೆಯನ್ನು ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿಯಾಗಿ ಥ್ರೆಡ್‌ಗಳನ್ನು ಸೇರಲು ಮೆಟಾ (Meta)ಗೆ ಅದರ ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರಾಂ (Instagram) ಬಳಕೆದಾರರಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕನೇ ಒಂದು ಭಾಗದ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಟ್ವಿಟರ್‌ಗಿಂತ ಥ್ರೆಡ್‌ಗಳು ಹೆಚ್ಚು ದೊಡ್ಡದಾಗಿ ಬೆಳೆಯಬಹುದೇ ಎಂಬ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ ಜುಕರ್‌ಬರ್ಗ್, “ಇದು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಅದರಲ್ಲಿ 1 ಬಿಲಿಯನ್+ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸಂಭಾಷಣೆಗಳ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಇರಬೇಕು ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ಟ್ವಿಟರ್ ಇದನ್ನು ಮಾಡಲು ಅವಕಾಶವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಆಶಾದಾಯಕವಾಗಿ ನಾವು ಮಾಡುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಉಜ್ಜಯಿನಿಯಲ್ಲಿ ಬಾಲಕಿ ಅತ್ಯಾಚಾರ ಪ್ರಕರಣ: ಆಟೋ ಚಾಲಕನ ಬಂಧನ, 3 ಮಂದಿ ವಶಕ್ಕೆ, ಸಹಾಯಕ್ಕಾಗಿ ಬಾಲಕಿ 8 ಕಿಮೀ ನಡೆದ ಬಾಲಕಿ

ಮೊದಲು, ಅವರು ಥ್ರೆಡ್‌ಗಳನ್ನು “ಸಂಭಾಷಣೆಗಾಗಿ ಮುಕ್ತ ಮತ್ತು ಸ್ನೇಹಪರ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸ್ಥಳ” ಎಂದು ಪರಿಚಯಿಸಿದ್ದಾರೆ.”ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್‌ನ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಭಾಗಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಹೊಸ ಅನುಭವವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುವ ಕಲ್ಪನೆಯಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
“ನಮ್ಮ ದೃಷ್ಟಿ ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರಾಂನ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಭಾಗಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಮತ್ತು ಪಠ್ಯ, ಆಲೋಚನೆಗಳು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿರುವುದನ್ನು ಚರ್ಚಿಸಲು ಹೊಸ ಅನುಭವವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುವುದು. ಜಗತ್ತಿಗೆ ಈ ರೀತಿಯ ಸ್ನೇಹಪರ ಸಮುದಾಯದ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ಮೊದಲ ದಿನದಿಂದ ಥ್ರೆಡ್‌ಗಳ ಭಾಗವಾಗಿದ್ದಕ್ಕೆ ನಿಮ್ಮೆಲ್ಲರಿಗೂ ನಾನು ಕೃತಜ್ಞನಾಗಿದ್ದೇನೆ. ಥ್ರೆಡ್‌ಗಳು ಈಗ ಆಪ್ ಸ್ಟೋರ್‌ನಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
“ಗುರಿಯು ವಿಸ್ತರಿಸಿದಂತೆ ಅದನ್ನು ಸ್ನೇಹಪರವಾಗಿರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಸಾಧ್ಯ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಇದು ಅದರ ಯಶಸ್ಸಿಗೆ ಪ್ರಮುಖವಾಗಿದೆ. ಟ್ವಿಟರ್ ಎಂದಿಗೂ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗದಿರಲು ಇದು ಒಂದು ಕಾರಣವಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ನಾವು ಅದನ್ನು ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿ ಮಾಡಲು ಬಯಸುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಕುತೂಹಲಕಾರಿಯಾಗಿ, ಜ್ಯೂಕರ್‌ಬರ್ಗ್ 11 ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ಥ್ರೆಡ್‌ಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ನಂತರ ಮೆಮೆಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಟ್ವಿಟರ್‌ಗೆ ಮರಳಿದ್ದಾರೆ.ಮೆಟಾ ಸಿಇಒ ಒಂದು ಮೆಮೆಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ,

ಸ್ಪೈಡರ್‌ಮ್ಯಾನ್‌ನಂತೆ ಧರಿಸಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಬ್ಬರು ಇನ್ನೊಬ್ಬರನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಚಿತ್ರವು 1967 ರ ಸ್ಪೈಡರ್ ಮ್ಯಾನ್ ಕಾರ್ಟೂನ್ “ಡಬಲ್ ಐಡೆಂಟಿಟಿ” ಯಿಂದ ಬಂದಿದೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ಖಳನಾಯಕನು ನಾಯಕನಂತೆ ನಟಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಾನೆ.
ಹೊಸ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ 100 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಮೆಟಾ ಪ್ರತಿನಿಧಿ ಹೇಳಿದ್ದು, ನಿಯಂತ್ರಕ ಕಾಳಜಿಗಳ ಕಾರಣ ಕೆಲವು ಯುರೋಪಿಯನ್‌ ಒಕ್ಕೂಟದ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಥ್ರೆಡ್‌ಗಳು ಲಭ್ಯವಿಲ್ಲ. ಬಳಕೆದಾರರ ಹಣಕಾಸು ಮತ್ತು ಸಂಪರ್ಕ ಮಾಹಿತಿ, ಬ್ರೌಸಿಂಗ್ ಇತಿಹಾಸ, ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಫಿಟ್‌ನೆಸ್ ಮಾಹಿತಿ, ಬಳಕೆಯ ಡೇಟಾ, ಖರೀದಿಗಳು ಮತ್ತು ಸ್ಥಳವನ್ನು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನಿಂದ ಸಂಗ್ರಹಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಥ್ರೆಡ್‌ಗಳು ಹೇಳಿವೆ.
ಆದಾಗ್ಯೂ, ಹೊಸ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನ ಡೇಟಾ ನೀತಿಯನ್ನು ಟ್ವಿಟರ್ ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್ ಮತ್ತು ಅದರ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಜ್ಯಾಕ್ ಡಾರ್ಸೆ ಅಪಹಾಸ್ಯ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಏಶಿಯನ್‌ ಗೇಮ್ಸ್‌-2023 ಕ್ರಿಕೆಟ್ : 20 ಓವರಿಗೆ 314 ರನ್‌ಗಳಿಸಿ ಸ್ಕೋರ್‌, ವೇಗದ ಶತಕ-ಅರ್ಧಶತಕದ T20 ದಾಖಲೆ ಉಡೀಸ್‌ ಮಾಡಿದ ನೇಪಾಳ | ವೀಡಿಯೊ

 

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement